TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ đọc giúp em KQ siêu âm và hiện tượng của em với....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.82K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,192 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Các mẹ lí giải giúp em kết quả siêu âm này với ạ....

Tình hình là em bị BTĐN vậy nên chu kỳ vừa rùi em đã dùng thuốc kích trứng, trình tự như sau ạ:

- Ngày bắt đầu CK của em là 13/4
    - Ngày 15/4: Theo chỉ dẫn của bs nên em bắt đầu uống ovestin 1mg trong 3 ngày mỗi ngày 1viên. Tiếp đó là từ ngày 18/4 em uống Duinum 50mg trong 5 ngày, mỗi ngày 1 viên.

- Ngày 24/4 em đi siêu âm lại, kết quả là: Niêm mạc: 6.4mm, BT (T): nang 16*14mm, BT (P): nang 16*14mm, D(+) 27mm. Bs. chỉ định em uống tiếp Progynova 2mg 8 viên, ngày uống 2 lần, mỗi lần 2 viên (từ tối ngày 24/4)

- Ngày 26/4: siêu âm kết quả là:Tử cung Kích thước bình thương, cơ đều, không có khối. Buồng tử cung không có dịch. Niêm mạc tử cung 8.5mm. BT (P) có nang trứng lớn nhất không tròn căng kích thước 20.7*17.9mm và 1 nang 19.9*13.0mm. BT (T) có nang lớn nhất kích thước là 16.3*13.5mm. Túi cùng Doúgla có dịch dày 12mm, có dịch tập trung cạnh BT (P).

Vì lần SA ngày 26/4 không rơi vào lịch khám của bs em đang theo, nên em SA ở ngoài và đọc kq cho bs.

Bs. chỉ định nhà em action luôn trong ngày 26 và 27/4. Sau đó đặt thuốc Utrogestan từ ngày 28/4 trong 10 ngày, mỗi ngày 1 lần. <có phải với kq trên thì em đã rụng trứng không ạ???>

BS. cũng có nói, nếu sau khi kết thúc đặt thuốc khoảng 4 ngày mà chưa có kinh thì em có thể thử que vì có thể đã đậu thai...

Nhưng, đến sáng hôm nay (14/5) tức là sau khi hết đặt thuốc 1 tuần em vẫn chưa có kinh và thử thì vẫn 1 vạch...

Các mẹ lí giải giúp em với.... Em nên làm gì tiếp theo ạ???
    wY1cJJAwY1cm8

8hh41q

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 404 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alo_ola_alo Xem bài viết
    Các mẹ lí giải giúp em kết quả siêu âm này với ạ....

Tình hình là em bị BTĐN vậy nên chu kỳ vừa rùi em đã dùng thuốc kích trứng, trình tự như sau ạ:

- Ngày bắt đầu CK của em là 13/4
    - Ngày 15/4: Theo chỉ dẫn của bs nên em bắt đầu uống ovestin 1mg trong 3 ngày mỗi ngày 1viên. Tiếp đó là từ ngày 18/4 em uống Duinum 50mg trong 5 ngày, mỗi ngày 1 viên.

- Ngày 24/4 em đi siêu âm lại, kết quả là: Niêm mạc: 6.4mm, BT (T): nang 16*14mm, BT (P): nang 16*14mm, D(+) 27mm. Bs. chỉ định em uống tiếp Progynova 2mg 8 viên, ngày uống 2 lần, mỗi lần 2 viên (từ tối ngày 24/4)

- Ngày 26/4: siêu âm kết quả là:Tử cung Kích thước bình thương, cơ đều, không có khối. Buồng tử cung không có dịch. Niêm mạc tử cung 8.5mm. BT (P) có nang trứng lớn nhất không tròn căng kích thước 20.7*17.9mm và 1 nang 19.9*13.0mm. BT (T) có nang lớn nhất kích thước là 16.3*13.5mm. Túi cùng Doúgla có dịch dày 12mm, có dịch tập trung cạnh BT (P).

Vì lần SA ngày 26/4 không rơi vào lịch khám của bs em đang theo, nên em SA ở ngoài và đọc kq cho bs.

Bs. chỉ định nhà em action luôn trong ngày 26 và 27/4. Sau đó đặt thuốc Utrogestan từ ngày 28/4 trong 10 ngày, mỗi ngày 1 lần. <có phải với kq trên thì em đã rụng trứng không ạ???>

BS. cũng có nói, nếu sau khi kết thúc đặt thuốc khoảng 4 ngày mà chưa có kinh thì em có thể thử que vì có thể đã đậu thai...

Nhưng, đến sáng hôm nay (14/5) tức là sau khi hết đặt thuốc 1 tuần em vẫn chưa có kinh và thử thì vẫn 1 vạch...

Các mẹ lí giải giúp em với.... Em nên làm gì tiếp theo ạ???
    Chào bạn,
    Với kết quả siêu âm trước xxx của bạn thì có khả năng trứng đã rụng rồi, thử que chưa chắc đã chính xác. Bạn thấy trong người thế nào, tính ra thì bạn mới trễ kinh (nếu tính thời điểm rụng và thụ thai nếu có là 27/4 nhé) mới là chậm 4-5 ngày. Bạn có thể gọi đến trung tâm xét nghiệm để họ đến nhà lấy máu xét nghiệm chỉ số nội tiết tố thai nhi nhé! Nếu kết quả là âm tính thì tèo thật, nếu dương tính thì bạn p đến gặp bác sỹ của mình để có chỉ định hỗ trợ nội tiết tiếp theo!
    Chúc bạn may mắn!
    P/s: Bạn mới cưới chồng mà, lo gì! Thoải mái tâm lý đi bạn ạ! ĐNBT cũng là 1 bệnh gây cản trở lớn đối với các mẹ mong con đấy, nhưng kiên trì chữa đi bạn nhé! Theo kinh nghiệm bản thân và những gì đã đọc+nghiên cứu được, tớ thấy mẹ cháu ko p là ĐNBT khi kết quả SÂ chỉ cho 2 nang trứng to trội như thế! Niêm mạc mỏng thì cũng ko tốt, nhưng chẳng biết thế nào, bạn Rùa nhỏ dễ thương cũng niêm mạc mỏng, tháng rồi chẳng để ý gì lại bầu đấy! Good luck thêm 1 lần nữa, nhé!:Rose::LoveStruc:
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,192 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ Gracy nhé.

Mấy hôm nay quả thực em cũng thấy người hơi khó chịu... Cứ hơi đau nhâm nhẩm bụng và lưng...Nhưng cũng chả bít thế nào.... Thôi thì chiều nay em cũng hẹn khám bs xem thế nào ạ. Được thì có còn tâm lý chuẩn bị, hok thì còn bắt đầu chu kỳ mới ạ...
    wY1cJJAwY1cm8

8hh41q
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi ,nếu trứng của e không được tròn lắm thì có ảnh hưởng đến việc có thai không ah.Em cảm ơn các chị
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ!
    em cũng đang trong giai đoạn hoang mang quá
    Lần đầu tiên mang thai e đã bị CNTC VÀ đã phải cắt vòi trứng bên Phải, 6 tháng sau em đi canh trứng và có đc 1 bé gái, nay cũng đc 3 tuổi, nhưng Kinh nguyệt vẫn không đều, ngày 23/8 thử que thay 2 vach mờ, ngày 25 thử bút thì roc hơn. Đi khám thì bác sĩ bảo có túi ối mờ nhưng lại có dịch tiết ra trong ổ bụng, đi xét nghiệm Beta - HCG là 2192. Bác sĩ bảo 2 ngày sau thử lại Beta - Hcg tiếp.Em thật sự lo quá không biết là mình bị làm sao
    Các mẹ thông thái biết thì giúp em với
    Hu hu