TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho mình hỏi về vấn đề mang thai với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 261 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình và bạn gái không muốn có thai nhưng mình hỏi bạn gái khi nào e thấy trong người rạo rực nhất thì bạn gái mình lại bảo không khi nào thấy cả. Vì mình có đọc đc bài khi bạn gái thấy trong người rạo rực nhất là ngày trứng rụng mình muốn tránh ngày này để ko bị có thai. Vậy các mẹ cho mình hỏi là quan niệm của mình như vậy là có đúng không và thêm nữa là ngày rụng trứng thường rơi vào cuối tháng đúng ko ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b gái mình thường có kinh vào ngày 13 14 có khi là 15 ạ
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chao bạn. Mình sẽ trả lời bạn theo hiểu biết của mình, hi vọng sẽ giúp dk bạn phần nào.
    Thứ nhất là vấn đề ham muốn tình dục vào ngày rụng trứng. Theo lý thuyết là có. Phái nữ thường hấp dẫn hơn, ham muốn hơn nhưng thực tế thì k có một chút rõ ràng nào cho việc này nên k thể dựa vào pp này để tránh thai.
    Thứ 2 là về ngày rụng trứng. Trứng se rụng trước ngày kinh của chu kỳ sau 14 ngày. Nếu chu kỳ của bạn gái bạn là 14,15 or 16 hàng tháng thì trứng sẽ rụng vào tầm m1,2,3 mỗi tháng. Thời gian quan hệ an toàn thường là sau khi sạch kinh 6 ngày và trc ngày có dk dự kiến 7 ngày.
    Trên lý thuyết là như vậy tuy nhiên theo mình nghĩ thì nếu như chưa muốn có thai các bạn nên sử dụng những bpth an toàn hơn như dùng bcs....chúc 2ban vv. Hp nhé
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi cảm ơn bạn nhiều nhiều