TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi - vợ chồng son.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ các chị trong diễn đàn. Lần đầu tiên em vào diễn đàn, tìm hiểu được nhiều thông tin hữu ích quá.
    Em và ông xã em mới về với nhau được 2 tháng, hôm nay em dùng nick của ông xã em để mong các mẹ các chị giúp em chút thông tin.
    Em và ông xã em tháng trước có QH - 16.03 -, sau đó em không có kinh khi đến ngày (thường của em rơi vao ngay 22 hàng tháng ), em đợi 1 tuần sau đó, tức 1.4 dùng que thử, báo 1 vạch.
    Sau đó em đợi tiếp 1 tuần nữa để thử lại, vẫn 1 vạch. Đến hôm nay, xắp đến kì của em, mà em vẫn chưa thấy dấu hiệu có kinh, và em lại thử bằng que thử nữa, em vẫn thấy 1 vạch. Như vậy là em đã trễ kinh gần 1 chu kì rồi, em thăc mắc là sao thử bằng que thử vẫn 1 vạch. Các chị tư vấn cho em là như vậy liệu em đã có thai chưa?
    Vợ chồng em chưa có điều kiện đi khám bác sĩ, vì hai đưa đều đang học và đi làm cách xa nhau, cuối tháng này ông xã em mới về thăm em được, rồi mới đi khám được, em sốt ruột quá, nên vào hỏi các mẹ, các chị ở đây.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Denda Xem bài viết
    Chào các mẹ các chị trong diễn đàn. Lần đầu tiên em vào diễn đàn, tìm hiểu được nhiều thông tin hữu ích quá.
    Em và ông xã em mới về với nhau được 2 tháng, hôm nay em dùng nick của ông xã em để mong các mẹ các chị giúp em chút thông tin.
    Em và ông xã em tháng trước có QH - 16.03 -, sau đó em không có kinh khi đến ngày (thường của em rơi vao ngay 22 hàng tháng ), em đợi 1 tuần sau đó, tức 1.4 dùng que thử, báo 1 vạch.
    Sau đó em đợi tiếp 1 tuần nữa để thử lại, vẫn 1 vạch. Đến hôm nay, xắp đến kì của em, mà em vẫn chưa thấy dấu hiệu có kinh, và em lại thử bằng que thử nữa, em vẫn thấy 1 vạch. Như vậy là em đã trễ kinh gần 1 chu kì rồi, em thăc mắc là sao thử bằng que thử vẫn 1 vạch. Các chị tư vấn cho em là như vậy liệu em đã có thai chưa?
    Vợ chồng em chưa có điều kiện đi khám bác sĩ, vì hai đưa đều đang học và đi làm cách xa nhau, cuối tháng này ông xã em mới về thăm em được, rồi mới đi khám được, em sốt ruột quá, nên vào hỏi các mẹ, các chị ở đây.
    Bạn đừng lo lắng quá, cứ đợi đến chu kỳ tiếp theo xem có kinh không, nếu ko có lại mua que về thử tiếp sẽ biết thôi. Ngày trước mình cũng giống như bạn đấy, thử đến lần thứ 5 mới có 2 vạch. Chúc bạn sớm có tin vui nhé!:Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,483 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trước hết là bản thân bạn có đều kinh ko đã? Hay đây là lần đầu tiên bị trễ cả kỳ như vây?
    Thứ hai là bạn và ox nhà bạn có xxx đều trước ngày 16.03 đó ko? Vì nếu KQĐ của bạn rơi vào 22 hàng tháng thì 16.03 ko phải là ngày RT bạn ạ, nên xác suất có em bé cũng ko cao.
    Có thể bạn căng thẳng quá, lại ngóng chồng xa, nên bị trễ bạn ạ.
    Hoặc nếu ko thì bạn mua que thử QT theo "lố" phải hàng "dỏm" --- hì hì...
    Thui, thả lỏng cơ thể và tinh thần, 1 tuần nữa vẫn ko thấy KQĐ thì bạn check lại 1 lần nữa bạn ạ. Hì hì...
    (Mình cũng là newcomer ở đây nên cũng ko rành bằng các mẹ ở đây đâu, hì hì, các mẹ sẽ trả lời bạn câu hỏi rõ hơn nếu mình trả lời chưa đúng bạn ạ! Đừng lo gì nhé!)
    Chúc bạn sớm có em bé :Battin ey:
    dX1xm7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 491 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn ơi, nếu như CK của bạn đều 30 ngày, ngày QKD là 22 hàng tháng thì bạn sẽ RTtrong khoảng ngày mùng 7 - ngày 11 hàng tháng. Cụ thể là tháng 3 bạn sẽ RT trong khoảng 7/3 - 11/3, mà 16/3 vc bạn mới quan hệ, lúc đó trứng đã rụng trước ít nhất là 5 ngày rồi. Khả năng có thai là rất khó. Như vậy thì có thể bạn bị rối loạn KN rồi, bạn nên đi ktra xem thế nào nhé.
    Còn nếu Ck của bạn k đều thì rất khó để tính ngày RT và xác định xem bạn có thai hay chưa.
    GAihp7

xO8VEXexO8Vp7

bMyMIr8fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ nhiều lắm, chắc 2 vc em mong co baby nên nó thế. Vậy em sẽ kiên nhẫn thêm chút nữa vậy.
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ nhiều lắm, chắc 2 vc em mong co baby nên nó thế. Vậy em sẽ kiên nhẫn thêm chút nữa vậy.
    Kô sao đâu bạn ơi,bạn cũng giống mình mà,bình thường ck của mình là 28 ngày rất đều,tháng đầu tiên sau khi cưới thành 35 ngày đấy. Mà lúc đầu mong baby nhiều lúc nào mình cũng tích sẵn QT ở nhà luôn,mà toàn thử mấy cái liền cho chắc mới buồn cười cơ, nhưng 1 vạch thì vẫn là 1 vạch thui. Vui lên và kiên nhẫn 1 chút bạn ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi luôn với, em nghe nói sau khi trứng rụng 24h thì không có khả năng thụ thai thành công a? em ngốc quá, băn khoăn mà chưa hỏi được ai. Em yêu baby lắm, xếp hàng nhà mình rồi nhưng vẫn chưa có
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HY238 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi luôn với, em nghe nói sau khi trứng rụng 24h thì không có khả năng thụ thai thành công a? em ngốc quá, băn khoăn mà chưa hỏi được ai. Em yêu baby lắm, xếp hàng nhà mình rồi nhưng vẫn chưa có
    Thông thường sau khi rụng từ buồng trứng ra, trứng chỉ có khả năng thụ tinh trong khoảng 12-24h (tức là tuổi thọ của trứng chỉ khoảng 12-24h), nhưng nếu gặp tinh trùng trong khoảng 12h đổ lại sau khi rụng thì trứng có khả năng thụ tinh dễ nhất. Nếu quá 24h kô được thụ tinh thì trứng sẽ dần thoái hóa rồi chết đi.
    • 333 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

có người cọn chậm kinh cả tháng đó chị ơi...
    mấy năm trước e cũng bị chậm 1 tháng sợ chết hồn luôn
    bạn em có đứa chậm 3 tháng này :3
    chị cứ đợi a xã về rùi đi khám cho chắc
    Tớ là Gấu Hung bạo, tớ đang tìm Shin Mũi Dài
    Cả nhà có biết Shin nhà tớ ở đâu không?