TIN TÀI TRỢ.

Bị polyp khi mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 505 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi 2 hum trc e đi siêu âm về đến nhà đi vệ sinh thì thấy ra dịch hồng khá nhiều. Sợ quá quay lại phòng khám thì bác sĩ bảo thai phát triển bình thường. K thấy ra dịch nữa. Về theo dõi 3 hôm sau k thấy ra thì quay lại ktra xem có vđ thì fai nhập viện. E về nhà nằm im luôn. Đêm qua tự dưng mơ chảy máu nhiều ơi là nhiều, tay thì cứ ôm bụng sợ quá tỉnh dậy mất ngủ cả đêm. Đến sáng hôm sau e đi vs ktra thì k thấy gì nhưng đến tầm 10h đi vs thì thấy ra máu đỏ kèm dịch. Sợ phát khóc vì vừa mơ đêm qua xong. 2 vc vội vàng xách nhau lên viện ktra thì bác sĩ kết luận bị ra máu là do có 1 cục polyp còn thai vẫn bt k có dấu hiệu doạ xảy. Bs khuyên là nên nằm viện theo dõi rùi lại bảo nằm cũng k giải quyết đc vđ gì vì thai e còn bé nên chưa can thiệp loại bỏ polyp đc. Phải chờ qua tuần thứ 12 mới làm đc. E hỏi có kiêng vận động k thì bs bảo e có nằm im trên giường thì vẫn ra máu bt. E lo quá. Có mẹ nào bị giống e mà em bé vẫn khoẻ mạnh k ạ? Cho e them chút động lực đỡ phải lo lắng ảnh hưởng đến bé bác sĩ có kê e thuốc đặt cyclogest 400mg. Nhưng giờ đặt âm đạo thì có sao k ạ? Có sợ chạm vào polyp làm nó vỡ k ạ? E vẫn đang uống duphaston vs elevit ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em quên mất là thai em hơn 7 tuần ạ. Mọi người ai có kinh nghiệm tư vấn giùm e với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tlq157
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

K có ai có kinh nghiệm về cái này ạ 😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tlq157
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn cho hỏi với. Sau đó bác sỹ xử lý như thế nào vậy.

Mình thai 8 tuần, cũng bị như bạn vậy đó. Bác sỹ bênh viện bảo không làm gì với nó, phải sống chung với nó đến khi sinh xong mới giải quyết.

Trường hợp của bạn như thế nào vậy. Bạn ở đâu vậy,, Cho mình thông tin với

Trích dẫn Nguyên văn bởi tlq157 Xem bài viết
    Các mẹ ơi 2 hum trc e đi siêu âm về đến nhà đi vệ sinh thì thấy ra dịch hồng khá nhiều. Sợ quá quay lại phòng khám thì bác sĩ bảo thai phát triển bình thường. K thấy ra dịch nữa. Về theo dõi 3 hôm sau k thấy ra thì quay lại ktra xem có vđ thì fai nhập viện. E về nhà nằm im luôn. Đêm qua tự dưng mơ chảy máu nhiều ơi là nhiều, tay thì cứ ôm bụng sợ quá tỉnh dậy mất ngủ cả đêm. Đến sáng hôm sau e đi vs ktra thì k thấy gì nhưng đến tầm 10h đi vs thì thấy ra máu đỏ kèm dịch. Sợ phát khóc vì vừa mơ đêm qua xong. 2 vc vội vàng xách nhau lên viện ktra thì bác sĩ kết luận bị ra máu là do có 1 cục polyp còn thai vẫn bt k có dấu hiệu doạ xảy. Bs khuyên là nên nằm viện theo dõi rùi lại bảo nằm cũng k giải quyết đc vđ gì vì thai e còn bé nên chưa can thiệp loại bỏ polyp đc. Phải chờ qua tuần thứ 12 mới làm đc. E hỏi có kiêng vận động k thì bs bảo e có nằm im trên giường thì vẫn ra máu bt. E lo quá. Có mẹ nào bị giống e mà em bé vẫn khoẻ mạnh k ạ? Cho e them chút động lực đỡ phải lo lắng ảnh hưởng đến bé bác sĩ có kê e thuốc đặt cyclogest 400mg. Nhưng giờ đặt âm đạo thì có sao k ạ? Có sợ chạm vào polyp làm nó vỡ k ạ? E vẫn đang uống duphaston vs elevit ạ
    • 214 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tlq157 Xem bài viết
    Bà bầu mà mơ ra máu là điềm gở rồi đó bạn ah. Bác sĩ kê thuốc rồi nên bạn đừng quá lo lắng. điều bạn cần làm bây giờ là nằm 1 chỗ đi vệ sinh thôi. điều đó tốt nhất cho mẹ và bé đó
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw