TIN TÀI TRỢ.

5 loại thực phẩm giúp tăng khả năng thụ thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 546 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Việc đầu tiên khi lên kế hoạch có con là cân bằng hormone thông qua chế độ ăn uống. Nếu bạn đang mong con, hãy ăn ngay 5 loại thực phẩm sau, chúng sẽ giúp bạn sớm có tin vui.

1. Bơ

1401-fertility-foods

Bơ là loại quả có chứa nhiều chất béo không bão hòa đơn, có thể cải thiện khả năng sinh sản. Một nghiên cứu cho thấy, phụ nữ ăn nhiều bơ trong chế độ ăn uống lành mạnh tăng khả năng thụ thai gấp 3 lần những người không biết đến loại quả này.

2. Hạt hướng dương

1235027.large

Loại hạt vui miệng này không chỉ dùng để ăn chơi, mà còn là một loại thực phẩm quyền lực. Hạt hướng dương giàu chất kẽm, giúp cân bằng các hormone sinh sản, cho trứng chất lượng cao, dễ thụ thai.

3. Quế

cinnamon_fe

Một loại gia vị cay nồng và cực kỳ thơm có sức mạnh giảm insulin và giúp tăng tỉ lệ rụng trứng ở phụ nữ. Bạn có thể rắc bột quế vào ly sinh tố của mình để thưởng thức và chờ đợi sự diệu kỳ đến từ loại gia vị này.

4. Trứng

cooked-eggs

Ăn trứng ở dạng kho hoặc luộc (không phải các kiểu chế biến khác làm xáo trộn mọi thứ cả lên) hai lần một tuần. Để cho lòng đỏ giữ nguyên vitamin D và B6, hai chất này sẽ giúp thúc đẩy sản xuất progesterone – một hormone cần thiết cho thai kỳ.

5. Lúa mạch

143516-425x282-Buckwheat-seeds

Lúa mạch có thể giữ cho insulin và testosterone ở mức thấp, giúp tăng cường sự rụng trứng. Hãy nấu lúa mạch để ăn trong bữa tối, một chén là đủ, và duy trì một tuần ba lần, cơ thể bạn sẽ có sự thay đổi đáng kể để chào đón con yêu đấy.

>>>Chuẩn bị mang thai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e nghe nói trước khi mang thai cần tiêm mấy loại thuốc j đó hả các mẹ? e toàn hóng hớt thôi nên chẳng rõ là j. có mẹ nào biết chỉ e với ạ. hay là vacxin ngừa rubela nhỉ? em cảm ơn
    • 315 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sao mình thấy bảo hướng dương ko tốt mà chủ top ơi
    Ngày 7/1/2015 mẹ San Thái tặng số "468- thuctinh25 -Chúc em mau 2v nhé"
    Khỉ con ơi mau mau về với bố mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bảo hướng dương không tốt mà, không biết thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cần tiêm ngừa CÚM và RUBELA. Mỗi lần tiêm cách nhau 1 tháng nhé mẹ zero.three
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zero.three Xem bài viết
    e nghe nói trước khi mang thai cần tiêm mấy loại thuốc j đó hả các mẹ? e toàn hóng hớt thôi nên chẳng rõ là j. có mẹ nào biết chỉ e với ạ. hay là vacxin ngừa rubela nhỉ? em cảm ơn
    tiêm phòng cúm và rumela c ạ. tiêm trc khi có bầu 3 tháng. c qua trung tâm y tế dự phòng họ tư vấn rồi tiêm luôn đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ăn hướng dương cũng tốt mà, nó không tốt chỉ do quá trình xao, tẩm có lẫn nhiều tạp chất cũng như chất bảo quản và có nhiều hạt mốc thôi bạn ạ