Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

MỘT PHỤ NỮ PHẢI ĐI CẤP CỨU SAU KHI UỐNG THUỐC CẢM

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.56K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18,618 Bài viết

• 11,523 Được cảm ơn

TT - Bệnh nhân là chị N.T.T.H. ở Thái Hà, Hà Nội phải vào cấp cứu tại Trung tâm chống độc (Bệnh viện Bạch Mai) đêm 6-9 với biểu hiện đau đầu dữ dội, huyết áp tăng cao, buồn nôn... sau khi uống hai viên thuốc cảm.

Theo chẩn đoán ban đầu của các bác sĩ, tác nhân gây độc là phenyl propanolamin, một chất có mặt trong hầu hết các loại thuốc cảm. :evil:
    Sau khi được điều trị tại trung tâm chống độc, chị H. đã được ra viện ngày 7-9.

Theo thống kê của khoa chống độc Bệnh viện Bạch Mai, từ đầu năm đến nay đã có 27 người phải vào trung tâm cấp cứu cùng với lý do trên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cụ thể, đó chính là thuốc Rhumenol ( http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2004/09/3B9D63DF/ ) Chính mình đã bị ngộ độc sau khi uống 2 viên thuốc này hôm mình bị cảm cúm nhẹ, nhưng sợ lây sang con nên dùng ngay thuốc này mà không dùng cảm xuyên hương. Dấu hiệu y hệt như trong bài báo viết ! Mình bị đau đầu kinh khủng, buồn nôn, như có cái gì đó chẹn vào cổ. Sau đó, mình gọi điện cho bác sỹ quen, và bác sỹ khuyên uống nước trà gừng tươi thật nóng, để chất độc thoát theo mồ hôi ra sẽ thấy đỡ hơn. Sáng hôm sau thì đỡ, nhưng nặng đầu kinh khủng. Đến bây giờ đọc bài này mới biết hóa ra nhiều người cũng bị giống mình.
    BinKem
    • 18,618 Bài viết

• 11,523 Được cảm ơn

Vậy là mẹ Be Bin may mắn quá...
    Cho em hỏi " cảm xuyên hương " là gì vậy?
    Em thấy trên DD có nói về loại này nhưng k biết là cái gì nữa....
    Giải thích dùm em với...
    Cảm ơn chị nhiều...
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đó là 1 loại thuốc nam, chữa cảm cúm. Loại thuốc này rất được mọi người ưa dùng vì không hại gì cả.
    NGUYEN KIEN ra hàng thuốc tây, hỏi thuốc đó là người ta chỉ cho ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thuốc đó còn gọi là "Cảm khung chỉ" nữa đấy !
    BinKem
    • 18,618 Bài viết

• 11,523 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều....
    Nhưng mà thuốc nam cũng có bán ở hàng thuốc tây nữa hả các mẹ?
    Cảm xuyên hương = cảm khung chỉ.
    Tên vừa hay vừa lạ ha...
    Vậy là nếu ai bị cảm cúm , uống cảm xuyên hương thì tốt hơn phải k các chị?
    Thấy báo đăng cái vụ ngộ độc thuốc em cũng thấy sợ quá.
    Thuốc Rhumenol này được quảng cáo rầm rộ trên các báo đài quá chừng luôn nè..ai dè...đúng là nguy hiểm từ thuốc cao quá...ước gì có sự quản lý thuốc và kiểm tra chặt chẽ hơn....
    Cứ toàn để đến sự cố mới báo động , mới phát hiện riết rồi người mình giống chuột bạch quá các mẹ nhỉ....
    Chúc mọi người luôn khoẻ mạnh để k phải dùng đến bất kỳ loại thuốc nào cả....