TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về cách dùng thuốc của trang bé khỏe lớn nhanh

• 22 Lượt chia sẻ
  • 51.9K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me noi minh moi nghi ra, minh cho con dung bio ko hap, non va bieng an hon, minh len tranh bkln noi tinh trang cua con nhu vay khi dung sp bio chu ko he co y boi nho hay beu xau trang bkln, thay vi nhan duocloi khuyen hay tu van thi minh bi chi bkln noi minh la co y đồ, măng mình là đầu có sạn, rồi các mẹ khác hùa theo nói mình là đồ thất đức...mình nói giả sử mẹ mua mỹ phẩm dùng ko hạp mẹ co phản hồi ko. Mình chỉ nói thưc tế tingf trạng con mình sau khi dùng sp thôi, mà bkln đã cuống cuồng kêu các mẹ khác anti mắng chửi minh như kiểu có tật giật mình vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Khổ thân con, xong rồi bạn bị xóa bài nữa chứ gì, nhiều mẹ bị vậy rồi, bạn vào Hội Thức tỉnh Bé Không Lớn Nổi, nhiều mẹ cùng hoàn cảnh với bạn lắm,
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic... cảm ơn các mẹ.m cug đang định cho con uôg theo trang BKLN nhug có lẽ pải xem lại
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chuyển động 24h mà điều tra trang này cụ thể là chị bkln cái thì hay. Nêu tốt thi bjet bao nhiêu trẻ dc giúp vvaf nêu xaus thì hàng nghìn trẻ dc cứu. Cả 1 thế hệ con e cta
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em kể cm nghe trường hợp của em. Từ lúc biết trang bkln ngày nào e cũng vào đó đọc các bài, các bình luận, e thấy có lúc mình như bị nghiện luôn ý. Lúc đó cu nhà em đc hơn 2m, cũng biếng ăn, ít tăng cân, táo bón kéo dài. E vào đó hỏi tư vấn là " con em dc 2m, e đang cho cháu uống bio ngày 1 gói vì châu bị táo bón, bgio e muốn cho cháu uống q10 nữa thì liều lượng ntn? " thì vô tình là lúc đầu em nhắn nhầm bảng tin, nên sau đó em nhắn lại qua bảng tin khác. Thế là 2 bà trợ lý vào tư vấn mỗi bà mỗi bên, mà lại tư vấn k giống nhau cm à. 1 bà thì bảo là " mẹ cho cháu uống bio như thế là đc rồi, còn q10 thì ngày 1 gói "
    Còn bà kia thì tv giọng gay gắt lắm: " mẹ nghĩ sao mà con mới 2m mà cho con uống bio, cái đó thì mẹ phải uống rồi cho cháu bú"
    Rồi 2 bà biết 2 bà tv k giống nhau thế là nói em là "hỏi thì hỏi 1 bên thôi k ai rãnh mà tv bên này bên kia cho mẹ đâu"
    Như người đàng hoàng biết như vậy thì phải bàn bạc lại xem phải ntn mới đúng rồi tv lại cho em, đằng này nói như cay cú ý. E cạch luôn từ đó giờ.
    Lúc nghe tv vậy e lo lắm, lỡ cho con uống 3 ngày rồi k biết có làm sao k. Các bà đó nói mà cứ như chửi vào mặt mình ý. @@!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình sợ cm thật. Con mình ngay đến nhỏ nước muối sinh lý mà mình còn băn khoăn mãi mới nhỏ (vì bản thân mình bị viêm mũi thường xuyên nhưng cũng hạn chế dùng, dùng nhiều quá niêm mạc mũi nó lờn làm giảm khả năng co lại tự nhiên, đó giờ đi khám mũi nghẹt đặc mà chẳng ông bsi nào kê cho mình, có người bị xoang dùng nhiều quá phụ thuộc luôn) vậy mà cm cho con uống thuốc nghe như ăn cơm ấy.
    Trang đó vừa đọc là mình biết ngay bán thuốc. Cm đừng tưởng không bán trực tiếp thì không phải là bán hàng. Nó là doanh số hết. Anh mình làm trình dược nè. Tặng quà bsi để kê thuốc mình, rồi marketing trên facebook. Nó tính vô tổng hết.
    Vitamin D thừa sẽ gây hại đấy ạ, nhưng D tự nhiên cơ thể tự sản xuất dưới nắng trời thì có thừa cũng chẳng sao. Cm nghĩ sao mà tống cho con ngày 4 giọt trời. Canxi cũng vậy, thừa sẽ gây hại, VN mình thì kê tràn lan. Con mình không canxi D gì cả, bé bú mẹ hoàn toàn phơi nắng đầy đủ thì không cần, mình đọc trên hội sữa mẹ betibuti xong còn tra lại tiếng Anh đều khẳng định không cần bổ sung, uống linh tinh chỉ tổ hại thận. Còn men tiêu hóa, cm cho hệ vi sinh vật của con nó tự sinh sôi thì mới bền. Trừ khi con có vấn đề thật sự về tiêu hóa được bsi kê đơn thì uống, còn không dưng đi uống làm gì?
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì gặp trường hợp y như mẹ này. Bé nhà m đc 16 tháng mà có 10kg. Bé lười ăn, cứ tăng đc mấy trăm gr thì lại bị bệnh lại sút kg. Thấy trang bkln quảng cáo cho con uống Q10+ biovital có hiệu quả mình cũng đi mua mỗi thứ một hộp về cho con uống. Mua buổi sáng tới trưa pha cho con 2 loại 2 gói ép con uống. Uống xog đc một giờ con bị ói, ói liên tục, ói ra hết cháo, sữa, rồi ói ra nước ko. Tới 4h pm thấy con ói nhiều mặt mũi môi tím ngắt nên vội chở con đi khám bsi. Vào tới pkham bsi thấy con tím tái nên kêu chở con qua p.kham đa khoa xét nghiệm máu và siêu âm bụng. Mình cũng hỏi bsi cháu uống Q10 va biovital có sao ko bsi dặn là uống tiếp bio còn ngừng uống q10. Con bị dị ứng nổi đỏ khắp người làm bố mẹ một phen chết khiếp. Đi bsi tổng cộng mất gần 400k. Huhu
    • 35 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào chị!
    Em cũng là người đang tìm đọc các thông tin về BKLN và cũng như chị như chết đuối vớ được cọc Con em gần 7 tháng rồi mà chưa nổi 6kg. Bé nhà e lúc sinh ra đc 3kg, nhưng bé lại không tăng cân. Bú sữa mẹ không chịu ti bình, bột ăn từ 5 tháng và bé ăn ít nhất là nửa bát nhưng lại không tăng lạng nào. E như người mẹ kém cỏi vụng về trong mắt mọi người, nhưng sự thực là em chăm con rất cẩn thận và cũng có khoa học. Đáp lại tình yêu thương của mẹ là con không tăng gam nào trong vài tháng nay. E cũng định mua Q1O và vita như lời các chị tư vấn , thực sự là cũng lo con còi xương quá độ,nhưng không biết lên làm sao chj ạ. Cùng chung cảnh chị có thể tư vấn đôi chút cho em đc không? Cảm ơn chị nhiều
    • 87 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthoa259 Xem bài viết
    Chào chị!
    Em cũng là người đang tìm đọc các thông tin về BKLN và cũng như chị như chết đuối vớ được cọc Con em gần 7 tháng rồi mà chưa nổi 6kg. Bé nhà e lúc sinh ra đc 3kg, nhưng bé lại không tăng cân. Bú sữa mẹ không chịu ti bình, bột ăn từ 5 tháng và bé ăn ít nhất là nửa bát nhưng lại không tăng lạng nào. E như người mẹ kém cỏi vụng về trong mắt mọi người, nhưng sự thực là em chăm con rất cẩn thận và cũng có khoa học. Đáp lại tình yêu thương của mẹ là con không tăng gam nào trong vài tháng nay. E cũng định mua Q1O và vita như lời các chị tư vấn , thực sự là cũng lo con còi xương quá độ,nhưng không biết lên làm sao chj ạ. Cùng chung cảnh chị có thể tư vấn đôi chút cho em đc không? Cảm ơn chị nhiều
    Chào bạn,bạn có đọc hết comment trong topic không, đọc kĩ rồi mà vẫn có ý định mua q10 và bio cho bé uống thì bạn đang u mê và stress vì cân nặng của con rồi đấy. Thay vì mua thuốc nọ kia về cho con uống, sao bạn không xem lại chế độ ăn của con, liệu thức ăn mình nấu đã đủ chất, có dễ tiêu hóa không? Nếu có bổ sung mình nghĩ chỉ nên là vitamin thôi, cho bé ăn nhiều hoa quả. và cuối cùng, mẹ vất cái cân đi để con và mẹ bớt căng thẳng, chỉ cần bé nhanh nhẹn, khỏe mạnh là được rồi. Mỗi lần con ốm mình chỉ mong mỗi điều đó, đừng để ng ta lợi dụng sự lo lắng cho con của bạn
    • 46 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi sau sinh em mới vào wtt để tán chuyện với cm. Em cũng like trang Bkln từ lâu rồi, thấy các bài thuốc dân gian rất hay và hiệu quả cm nên áp dụng. Còn vụ thuốc thì em theo dõi thì thấy càng ngày càng rõ là Bkln Pr cho thuốc mà. Cũng k trách được người ta, bỏ thời gian, kiến thức, tìm tỏi xây dựng một trang Fb thu hút bao nhiêu mẹ trong một thời gian dài là cái cách độc đáo Pr của người ta.
    Ví dụ như con em cũng có toàn bộ các dấu hiệu còi xương như trang Bkln nêu ra nhưng cm cần phải tìm hiểu thêm nhiều thông tin khác ở trên mạng chứ đừng cứ nghe hoàn toàn một hướng như thế. Em đi học lớp tiền sản từ lúc bầu, Bs kêu nhỏ D3 từ lúc mới sinh ngày 2 giọt, thuốc ghi 1 giọt dự phòng nên em nhỏ cho con bt 1 giọt, có dấu hiệu còi xương thì tăng thêm 2, 3 giọt
    Đó là D3 được Bs và rất nhiều mẹ tin dùng, còn vụ Q10 và biovital thì em k áp dụng. Chính Bkln cũng nói, con mới bị đi ngoài, ngày đi 5, 6 lần thì hãy để hệ tiêu hóa con tự miễn dịch đừng có áp ngay men tiêu hóa vào. Thay vì đó các mẹ hãy điều chỉnh chế độ ăn, k ăn tôm cá, hải sản, sữa chua nữa, chú ý vệ sinh ăn uống cho con tuyệt đối, bù nước cho con đỡ mệt.
    Còn về sức đề kháng, em cũng muốn tâm sự nhiều lắm. Em sinh xong về nhà chồng 3 tháng đầu, em muốn tắm cho con bằng nước đun sôi để nguội nhưng mẹ ck kêu sao phải cẩn thận thế. Em ngậm ngùi phải thôi vì em con yếu ai đun nước cho em khi đun bằng bếp củi . Thế là em chỉ rửa mặt cho con em bằng nước chín thôi mà cũng bị kêu k ai cẩn thận như con ><. Nhưng mà em khẳng định rằng, chính cái cẩn thận đó của em mà con em trong ba tháng đầu non nớt k bị các bệnh về mắt, k đau mắt khi nào? Con gái mẹ ck em có cháu bị đau mắt, đi khám bs chỉ bảo về nhỏ nước muối sinh lý và luộc toàn bộ khăn lau mặt thì các mẹ biết là vệ sinh mắt mũi phải cẩn thận thế nào rồi. Các con miễn dịch còn yếu nên phải hết sức sạch sẽ, em nhỏ sinh lý rửa mắt mũi con mỗi sáng, khăn mặt thường giặt ngâm riêng. Xây dựng cho con nền tảng khỏe mạnh bây giờ con lớn hơn từ 6 tháng trở đi em rửa nước máy cho con bt k có vấn đề gì cả.

Trộm vía con em tăng cân đều nhưng em ở ngay cạnh chị hàng xóm có con từ một tuổi mà cứ đứng cân 8,5kg. Lúc nào sốt mọc răng lại kêu cháu sút đi mấy lạng. Cm có con sút cân thì luôn mệt mỏi stress, con em trv tăng cân đều mà chăm con ăn ngủ em vẫn còn stress nói gì cm. Nhưng cm đừng có lạm dụng thuốc, em nghỉ chẳng có thuốc nào tăng sức đề kháng cả, mà là do chế độ chăm sóc, ăn uống của cm hết. Em để ý nhé, nhiều mẹ k bao h cho con ăn hết một bên bầu sữa, sữa ra ít, con làu nhàu là các mẹ lại đổi bên thì ăn toàn sữa trong k ăn được những dòng sữa béo cuối cùng. Con em là em bắt ăn hết, làu nhàu nhưng luyện dần rồi quen, vừa không lãng phí dòng sữa béo, vừa tránh tắc tia sữa. Mẹ nào con không chịu ti hết thì vắt ra cho con ti bình cũng ok. Khoản ăn uống em thấy chị hàng xóm cho con ăn bột từ sớm, cho ăn dầu ăn, hoa quả, sữa chua từ sớm. Ngày nào cũng đủ 3 bữa bột, 2 bữa hoa quả, 1 bữa sữa chua hoặc váng sữa. Cm đừng có nghĩ con còi thì phải bổ sung nhiều quá. Cứ từ từ chút một không hệ tiêu hóa của con bị quá tải, càng ngày càng không hấp thụ được thì con cứ còi mãi. Em tham khảo cả Bkln, các mẹ nuôi dạy trên web mình, các mẹ các cô người thân, chế độ ăn dặm kiểu nhật thì lịch trình con em thế này. Em cho con ăn dặm từ lúc 5 tháng, lúc đầu thì cũng chỉ cháo trắng cho hệ tiêu hóa con bắt đầu làm quen với tinh bột. Khi hệ tiêu hóa của con mới lần đầu tiên tiếp nhận thứ lạ thì cm cho con tiếp nhận từng thứ một thôi, đừng bắt con đã phải tiếp nhận quá nhiều thứ, quá nhiều chất dinh dưỡng. Dần dần em cho con cháo với rau, rồi ăn thêm nhưng đồ đạm dễ tiêu hóa. H đến tháng thứ 8 em mới cho con tiếp cận cua cá. Em tham khảo chế độ ăn dặm kiểu Nhật chứ không theo toàn bộ mà phải thay đổi sao cho hợp với con mình nhất.

Em nghĩ các mẹ có con còi đừng có lo lắng quá, em cũng cứ sốt ruột, băn khoăn mãi phải cho con đi khám còi xương này nọ nhưng trv dạo này bé nhà em thấy k còn rụng tóc hình vành khăn nữa, ngủ thì vẫn giật mình, đổ mồ hôi trộm vẫn nhiều nhưng em tư tưởng thoáng hơn rồi, không có những biểu hiện thái quá em sẽ hạn chế tối đa việc dùng thuốc cho con

Cm cứ xem lại cách mình nuôi con đã hợp lý chưa chứ đừng nghe một hướng mà áp dụng ngay cho con mình. Có thử thì cũng phải thăm dò chứ em thấy Bkln tư vẫn thuốc như thế là quá tải so với các bé.
    Chít bé nhà em dậy rồi, lâu lâu k vào nên lan man quá ạ
    • 87 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em like rồi mà vẫn phải comment đồng tình với mẹ quynh20691. Em thấy vẫn có nhiều mẹ cuồng tín BKLN lắm. Em cũng like trang BKLN nhưng chỉ vào tham khảo cách trị bệnh dân gian hay cách bảo vệ sức khỏe còn những thông tin PR về Q10 hay Biovital e đều bỏ qua. Làm j có 1 trang nào chỉ nói tên 1 loại thuốc như thần dược mà k hề thấy nhắc đến các thuốc khác rồi kêu không buôn bán hay PR? E mong các mẹ tỉnh táo, đừng vì những comment đồng tình adua cho BKLN tư vấn Q10 và Bio mà ép con phải uống những thứ đó. Con có cả cuộc đời để ăn mà, các mẹ đừng ép con khổ thân lắm.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 D3 có thể uống liều đến 10 giọt cho trẻ bị còi xương nặng, nên mẹ nó có thêm yên tâm cho con uống liều duy trì hoặc 4 giọt như hướng dẫn cũng đc. Con mình thì hầu như uống 3-4 giọt vì toàn bị nhỏ quá số giọt. Trộm vía cả 2 nhóc đều ok.
    2. Colosmax Q10 và Biovital k như mẹ nó tưởng đâu (hay tùy từng bé ). Bé lớn nhà mình dùng 2 loại đấy 1 tháng k thấy tình hình sức khỏe khá hơn mà còn yếu đi, ốm liên tục, đã vậy còn bị đi ngoài nữa chứ. Mình cắt luôn.
    Đây là đôi điều mình chia sẻ với mẹ nó. Chúc mẹ nó tìm đươc biện pháp tốt nhất. :-)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào chị!
    C cho bé uống Q10 baby cũng được n mà phải uống tầm mấy hộp mới cải thiện cơ, chứ ko có cải thiện ngay đâu ý. c pha với sữa hay thức ăn của bé, mà pha vào thức ăn thì pha 1 góc để ăn hết phần đó thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi với. Bé nhà em đc 2tháng rưỡi, 5,8kg , từ lúc 1 tháng rưỡi bé đi khám bị còi xương. Bác sĩ kê đơn ngày 2 giọt D3 và 1 ống Tonicalci loại 5ml.
    E cho bé uống canxi đc 5 ngày, lần nào uống cũng trớ hết, chắc chẳng đc tý nào nên e dừng luôn vì nhìn con xót quá. Còn D3 thì bé uống đều ngày 2 giọt đc 4 tuần rồi. 3 ngày nay e dừng k cho bé uống nữa vì bé có vẻ lười ăn nhiều.
    Các dấu hiệu còi xương vẫn k hết các mẹ ạ. Tóc vành khăn vẫn chưa mọc lại, mồ hôi tay chân,đầu,gáy và lưng vẫn ra nhiều, ngủ vẫn ọ ẹ.
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp e với
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ spring ơi. Con gái mình được 8 tháng, 7.8kg, rụng tóc vành khăn. Hic thiếu canxi ấy. Các mẹ BKLN Tư vấn cho uông d3 4giot. 3bich q10/ ngay. 3bich bio/ngày. May mà mình không áp dụng. Chứ k thì toi. Chị họ mình là trưởng khoa nhi bv đakhoa. Sau khi nghe mình kể lể, chị ấy mắng cho 1trận đây. Mỗi ngày bé chỉ cần 400iu d3 thôi, trong khi 1giọt d3 da chứa 500iu. Tối đa cho uống 2giọt/ngày để điều tri còi xương thôi. Sau 1tháng phải cho uống 1giọt. Trong q10 và bio đều có chứa d3. Thế nên chỉ cho uống 1giọt nếu kết hợp. Thừa vtm d3 hậu quả khó lường lắm. Có thể dẫn đến mù đấy. Hix. Sau khi đọc 1bài bào về thừa d3. Mình post link lên BKLN, mấy mẹ tư vấn nhảy vào kêu xóa gấp. Vậy nên thấy ai cũng nói BKLN tốt thì để, còn những thắc mắc như mình thì xóa k thương tiếc. Hic
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ spring ơi. Con gái mình được 8 tháng, 7.8kg, rụng tóc vành khăn. Hic thiếu canxi ấy. Các mẹ BKLN Tư vấn cho uông d3 4giot. 3bich q10/ ngay. 3bich bio/ngày. May mà mình không áp dụng. Chứ k thì toi. Chị họ mình là trưởng khoa nhi bv đakhoa. Sau khi nghe mình kể lể, chị ấy mắng cho 1trận đây. Mỗi ngày bé chỉ cần 400iu d3 thôi, trong khi 1giọt d3 da chứa 500iu. Tối đa cho uống 2giọt/ngày để điều tri còi xương thôi. Sau 1tháng phải cho uống 1giọt. Trong q10 và bio đều có chứa d3. Thế nên chỉ cho uống 1giọt nếu kết hợp. Thừa vtm d3 hậu quả khó lường lắm. Có thể dẫn đến mù đấy. Hix. Sau khi đọc 1bài bào về thừa d3. Mình post link lên BKLN, mấy mẹ tư vấn nhảy vào kêu xóa gấp. Vậy nên thấy ai cũng nói BKLN tốt thì để, còn những thắc mắc như mình thì xóa k thương tiếc. Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ak,Em cũng là người nuôi con nhỏ.Con em k còi cọc,k biếng ăn nhưng cháu rất hay ốm.
    Hầu như tháng nào cháu cũng phải uống kháng sinh.Xót xa lắm nên em tìm đủ mọi cách để tăng
    cường sức đề kháng cho cháu.Cứ nghe thấy ở đâu có tăng cường sức đề kháng là em hóng.
    Vì vậy khi thấy trang BKLN nói về sản phẩm Q10 và biovital em cũng mua về cho bé nhà em dùng
    Nhưng thực sự là bé nhà em k hợp tác,Sao sản phẩm lại ngọt kinh khủng và khó uống đến như thế
    Bio còn đỡ chứ Q10 bé nhà em uống như đánh vật.Uống đúng 1 tháng em chẳng thấy tăng cân đâu nhưng
    bé nhà em vẫn cứ ốm.Chắc chưa đủ,nhưng mà nghĩ mỗi lần ép con uống đúng là phát điên.Sau đó em
    từ bỏ Q10 luôn.Em cho dùng Broncho vaxom,nhưng cũng chẳng ăn thua.Rồi thì upkid,nhưng mà bé k chịu uống
    Bé nhà em cứ cái gì ngọt sắc là bé k chịu uống.Ép rất khó.Thế là bẵng đi một thời gian thì em mua
    Sambucol (hàng xách tay)giá thành khá chát.Uống vị chua ngọt dễ uống và thơm ngon.Nhưng mà hấp diêm ví tiền quá
    với lại ngày uống 10ml nên nhanh hết lắm.Uống hết 1 lọ em lại chuyển sang Imuno Glukan,Trv tỉ lần là bé nhà
    em hợp.Em cho uống hơn 2 tháng thì bé nhà em 2 tháng k đau ốm.Sổ mũi em chỉ cần cho uống nước tỏi nướng mấy hôm khỏi
    Em mừng rơi nước mắt giới thiệu cho mấy chị ở công ty.Mọi người đều có phản hồi rất tốt.Vì thế nếu mẹ nào có con hay ốm
    đau thì thử cho con dùng xem nhé.Em thấy trên facebook của Imuno Glukan có nhiều mẹ phản hồi tốt lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on me đã trải lòng mình. Mình hieu cảm giác cua ban
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị!
    E cg hc giống nhu cj.k bit ck da dug chua ạk
    • 111 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sao mình mua loại gì của pháp, mà bên hiệu thuốc tư vấn 3 giọt/ lần/ ngày.
    hình như là còn do tháng tuổi của bé nữa mà
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2