TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho bé uống thuốc chống trớ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.26K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,439 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Bé nhà em được hơn 1 tháng tuổi, bé trớ nhiều, bác sĩ kê cho bé uống thuốc chống trớ. Liệu em có nên cho bé uống thuốc ko ạ ?:Rose:
    sbGM
    TK VCB: 0021002026338 (Hương)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,495 Bài viết

• 4,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bé chịu uống thuốc thì cũng nên thử cho bé uống xem sao, vì không có gì khủng khiếp hơn là nhìn con vừa bú xong lại ọc ra hết những gì có trong bụng.

Bé nhà tớ thì lại không chịu uống thuốc, cho uống vào cũng ọe ra hết cho nên đành chịu :Sad:
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • 1,439 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Nếu bé chịu uống thuốc thì cũng nên thử cho bé uống xem sao, vì không có gì khủng khiếp hơn là nhìn con vừa bú xong lại ọc ra hết những gì có trong bụng.

Bé nhà tớ thì lại không chịu uống thuốc, cho uống vào cũng ọe ra hết cho nên đành chịu :Sad:
    Mình cũng nghĩ như bạn, trông nó trớ thương quá, có lần còn trớ ra mũi mới khủng khiếp, mình sẽ thử cho nó uống xem có tốt hơn không vậy!
    sbGM
    TK VCB: 0021002026338 (Hương)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, nhưng đỡ hơn con chỉ trớ khi nào con no quá vẫn cố bú tiếp, mình chẳng biết làm sao khắc phục tình trạng này
    eNortjK1UrIwNjGxULIGXDASzwKn51

eNortjK1UrK0MDQzUbIGXDAS4QKo70
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,140 Bài viết

• 3,045 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pretty_nana Xem bài viết
    Bé nhà em được hơn 1 tháng tuổi, bé trớ nhiều, bác sĩ kê cho bé uống thuốc chống trớ. Liệu em có nên cho bé uống thuốc ko ạ ?:Rose:
    Thường các bé nhỏ như thế này mà hay trớ là do vặn mình, dạ dày chưa cong nên sữa dễ bị trào ra. Mà vặn mình thường do thiếu caclci. Theo bác sỹ của con mình thì cho uống motilium trước khi ăn, ngoài 2 tháng uống thêm calci và vitamin D để chống còi xương - đỡ vặn mình -> đỡ trớ đấy. Cho con ăn xong, nhớ bế bé lên hoặc thay đổi tư thế để cho bé ợ được hơi trong bụng ra hoặc cho bé ăn từng ít một cũng là cách giảm trớ cho bé đấy