TIN TÀI TRỢ.

Cách chữa chàm Eczema hiệu quả cho bé!

• 8 Lượt chia sẻ
  • 5.89K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ có bé bị chàm eczema!

Bé nhà mình bị chàm eczema từ khi mới sinh được 2 tuần. Mình đưa cháu đi khám nhiều nơi nhưng không khỏi. May mắn mình được bác sỹ tiêm phòng cho bé mách 1 đơn thuốc như sau: Fucidin H+ ngày bôi 2 lần, bôi kèm với kem mềm giữ nước Erezza (3 lần/ngày). Lưu ý là kem giữ ẩm phải bôi ngay sau khi tắm. Bây giờ con mình gần như khỏi 90% rồi.

Hy vọng mẹ nào có bé bị bệnh thử tham khảo xem! Biết đâu lại hợp!
    Chúc các mẹ và bé luôn khỏe mạnh!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây giờ mới đọc được bài của bạn.con mình cũng bị lúc 2 tuần tuổi.mình lo lắng quá mà làm đủ cách không đỡ.đành liều mua thuốc lá ở chợ Ngọc Hà về bôi.Trộm vía bé khỏi ngay,nhưng mình ko dám lạm dụng thuốc đó vì mh ko biết rõ thành phần của thuốc.Bây giờ con chỉ còn vài cái mụn nhỏ thôi.trời hanh là hơi mẩn lên 1 chút nhg mh chưa biết mua kem dưỡng da cho con loại nào tốt nhất.mh se dùng thử giống thuốc của bạn.cảm ơn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lannhi0809 Xem bài viết
    Bây giờ mới đọc được bài của bạn.con mình cũng bị lúc 2 tuần tuổi.mình lo lắng quá mà làm đủ cách không đỡ.đành liều mua thuốc lá ở chợ Ngọc Hà về bôi.Trộm vía bé khỏi ngay,nhưng mình ko dám lạm dụng thuốc đó vì mh ko biết rõ thành phần của thuốc.Bây giờ con chỉ còn vài cái mụn nhỏ thôi.trời hanh là hơi mẩn lên 1 chút nhg mh chưa biết mua kem dưỡng da cho con loại nào tốt nhất.mh se dùng thử giống thuốc của bạn.cảm ơn nhiều!
    Bạn dùng thử bộ sản phẩm dành cho những bé bị chàm của Cetaphil xem, 2 nhóc nhà mình cũng bị chàm hình đồng xu dùng thích lắm.Dùng kem dưỡng ngay khi thời tiết giao mùa này cho bé đến khi vào mùa thấy đỡ lắm
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hàng ngày các mẹ nên đun nước tắm với cánh hoa cúc vạn thọ, vừa làm mát da, chống viêm lại ngăn chặn hình thành các vết chàm mới
    • mme
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi con bạn có bị vảy ở đầu ko? Con mình bị vảy ở đầu và mặt bị nhiều mụn đỏ dầy lên ở hai má. Bác sỹ baỎ chàm cơ địa. Giống con bạn không?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang rầu vì con quá. Con mình bị chàm suốt từ 2 tháng đến giờ con được 5 tháng rồi. Vì các vết chàm rỉ nước và đỏ nhìn rất ghê nên mình cũng dùng Fucidin kết hợp kem atopiclair , trộm vía các vết rỉ nước đã khô sau 3 ngày, mình dừng Fudicin và vẫn dùng Atopoclair, nhưng mà da con vẫn ửng đỏ và nóng, khô ráp, sần sùi, 2 mí mắt cũng bị sùi híp hết cả lại nhìn thương quá. Mình cũng ko biết làm sao nữa, nhất là bà nội cứ sốt ruột trách móc này nọ làm mình stress kinh.
    Yêu Nhím nhất!
    • hothimo Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lannhi0809 Xem bài viết
    con minh khoi benh roi.muon biet.lien he voi minh tu van.01666037768