TIN TÀI TRỢ.

Bổ sung vitamin cho bé.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cac me oi lam on cho em hoi : Be nha em bi viem hong phai uong khang sinh: Ceclor 125 va Exomuc . Day la dot uong KS lan 2 cau be . Lan truoc be uong Ery nhung ko do . Em muon bo sung Vitamin cho be nhung ko biet loai nao tot , cac me chi gium em voi ...
    Be nha em duoc 13,5 thang nang gan 13kg .. Em cam on cac chi nhieu
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Trước Bi được bác sỹ ở Viện Nhi kê cho Riconia của Ấn độ, uống một lọ theo hướng dẫn sử dụng, chỉ có bán ở cổng viện Nhi thôi. Bi nhà mình chẳng uống hết, vẫn để trong tủ lạnh.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với các bé còn nhỏ thì Hydrosol của Roche được nhiều bs khuyên dùng (từ sơ sinh đã dùng được rồi).
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 958 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cân nặng của con bạn quá tốt rồi (trộm vía) thì sao mà phải uống thêm vitamin??? :rolleyes:. Nếu muốn có thể dùng Vitarals (Việt Nam) hoặc Sioplex Lysine (cả 2 đều là dạng sirô)
    • 742 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trong các loại thức ăn hằng ngày cũng có đầy đủ các vi chất dinh dưỡng, nhưng trong một số trường hợp do trẻ biếng ăn hoặc rối loạn hấp thu thì có thể bị thiếu các vitamin và muối khoáng. Khi thiếu các vi chất dinh dưỡng làm cho trẻ biếng ăn tăng lên tạo thành một vòng xoắn bệnh lý rất khó giải quyết. Trong những trường hợp này, việc bổ sung các vi chất dinh dưỡng bằng thuốc là cần thiết.

Vitamin và muối khoáng hay còn gọi là các vi chất dinh dưỡng, tuy hằng ngày chỉ cần một lượng rất ít nhưng rất quan trọng đối với sự phát triển của cơ thể, nếu thiếu các vi chất này có thể gây nên một số bệnh đặc thù. Thiếu vitamin A gây bệnh khô mắt có thể dẫn đến mù lòa, gây tổn thương các tế bào biểu mô, làm giảm sức đề kháng đối với sự xâm nhập của các vi sinh vật gây bệnh. Ngoài ra, thiếu vitamin A còn làm giảm khả năng đáp ứng miễn dịch, trẻ dễ mắc các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp và tiêu hóa. Thiếu vitamin D, calci dẫn đến còi xương, thiếu vitamin nhóm B nhất là vitamin B1 dẫn đến bệnh tê phù, thiếu sắt dẫn đến thiếu máu dinh dưỡng, thiếu iod dẫn tới bệnh bướu cổ...

Có nhiều loại thuốc chứa các loại vitamin và muối khoáng hay được gọi là thuốc bổ bán tại các nhà thuốc. Ngoài các vitamin và muối khoáng, các loại thuốc này còn bổ sung các acid amin cần thiết mà cơ thể không tự tổng hợp được như: lysin, taurin là những dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển trí não và thị lực của trẻ.

Hiện nay trên thị trường có một số loại như:

- Riconia chai 120ml thành phần gồm có các loại vitamin: A, D, B1, B2, B6, B12, C, E, PP, biotin và các yếu tố vi lượng: sắt, kẽm, crom, iod, mangan, mỗi ngày dùng 1-2 thìa cà-phê sau bữa ăn chính.

- Nutroplex (chai 60ml) cũng gồm các loại vitamin A, D, B1, B2, B3, B6, B12 và các yếu tố vi lượng: sắt, magiê, calci và lysin, ngày dùng 1-2 thìa cà-phê (tùy theo tháng tuổi).

- Kiddi farmaton (chai 50ml, 100ml, 200ml) thành phần gồm: calci, phospho, lysin và các loại vitamin: B1, B2, B6, E, PP, D3. Ngày 7,5ml uống một lần trước bữa ăn sáng.

- Hydrosol (chai 15ml) gồm 9 loại vitamin: A, D, B1, B2, B6, B12, C, E, PP, thường dùng cho trẻ dưới một tuổi, mỗi ngày từ 10-15 giọt trước bữa ăn.

- Lysivit (chai 60ml) bao gồm lysin là một acid amin giúp trẻ ăn ngon miệng, các loại vitamin nhóm B: B1, B12, ngày ½ thìa cà-phê trước bữa ăn.

- Neogadin (chai 150ml) bao gồm các vitamin A, C, D3 và các yếu tố vi lượng: mangan, magiê, kẽm, ngày 1-2 thìa cà phê uống trước bữa ăn 30 phút.

- Vibovit (dạng bột đóng gói 2g) thành phần gồm có các loại vitamin A, D3, B1, B2, B6, B12, C, E, PP và calci, dùng 1-2 gói/ngày trong khi ăn.

Khi trẻ biếng ăn, chậm lớn, sau khi mắc một số bệnh nhiễm trùng đường hô hấp và tiêu hóa, trẻ suy dinh dưỡng, còi xương, thiếu máu... có thể dùng các thuốc trên. Tuy nhiên khi dùng vẫn cần có sự chỉ định của thầy thuốc vì tuy là thuốc bổ nhưng nếu uống quá nhiều thì vẫn có thể gây tác hại cho trẻ.

ThS. Lê Thị Hải (SK&ĐS)
    https://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị rối loạn tiêu hóa, cứ 3 ngày mới đi một lần, mỗi lần đi thì cục phân đầu tiên cứng khô ( táo), sau thì lại thành khuân bình thường, BS kê uống men tiêu hóa nhưng hết 15 ngày rồi mà vẫn không ăn thua, mình có đọc tài liệu nói về nguyên nhân gây rối loại tiêu hóa ( táo bón) 1 phần do thiếu vitamin. mình muốn bổ xung một liều vitamin tổng hợp nhưng không biết loại nào? các mẹ tư vấn giúp nhe.
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ CÚN LỲ Xem bài viết
    Bé nhà mình bị rối loạn tiêu hóa, cứ 3 ngày mới đi một lần, mỗi lần đi thì cục phân đầu tiên cứng khô ( táo), sau thì lại thành khuân bình thường, BS kê uống men tiêu hóa nhưng hết 15 ngày rồi mà vẫn không ăn thua, mình có đọc tài liệu nói về nguyên nhân gây rối loại tiêu hóa ( táo bón) 1 phần do thiếu vitamin. mình muốn bổ xung một liều vitamin tổng hợp nhưng không biết loại nào? các mẹ tư vấn giúp nhe.
    Bạn cho bé uống men tiêu hóa gì rồi?
    Mình thì cứ sau mỗi lần ốm của con lại cho nó uống 1 lọ Fitovit. Uống cái này cũng lại người nhanh.
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ CÚN LỲ Xem bài viết
    Con bạn uống sữa gì? Cho bé uống sữa tươi xem, dễ đi cầu hơn và phân có khuôn mềm mại hơn.

Con mình trước đây mỗi ngày 1 lần. Mới đi nhà trẻ được 2 tuần thì 3 ngày mới đi 1 lần. Nhưng phân cũng bình thường. Chắc cháu bị stress nhỉ? Có mẹ nào có con bị như con mình không?
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

mình dùng men tieu hóa pepsin( bsĩ ke cho mà) uống hết mà vẫn thế, mình nghĩ bổ sung vitamin thì sẽ tốt hơn ( bé nhà mình không chịu ăn hoa quả). Mình thử dùng kidgrow xem có cải thiện được không? ở đó cũng có vitamin B1,b2,PP tốt cho tiêu hóa mà.
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Bé nhà mình vừa sốt 3 ngày liền, giờ khỏi rồi nhưng xanh lắm. Mình muốn bổ sung vitamin tổng hợp cho bé nhưng ko biết uống vào thời gian nào là tốt nhất? các mẹ tư vấn giúp.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 949 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Em muốn cho con em uống 1 đợt vitamin, nhưng em ko biết cho con uống loại gì cho tốt và mua ở đâu, mẹ nào biết chỉ cho em với nhé,
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Oài, cái món vitamin này thì cũng phải có chỉ định của bác sĩ mới được uống đấy. Nếu dùng quá liều, con bạn sẽ bị tiêu chảy. :Sad:
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 949 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

mình cứ tưởng cho uống 1 lọ thôi là đc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hiện mình có multivitamin của Nhật, thuốc cho trẻ trên 3tuổi đấy. Bạn nào cần cho mình hay nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbeo Xem bài viết
    Em muốn cho con em uống 1 đợt vitamin, nhưng em ko biết cho con uống loại gì cho tốt và mua ở đâu, mẹ nào biết chỉ cho em với nhé,

Con trai mình hôm trước khám dinh dưỡng, bs bảo hơi nhẹ cân và thấp hơn chuẩn một chút, bs cho uống Vitamount của Ai Cập (1 lọ, 60ml). Uống vào thấy con ăn ngủ ngoan hơn nhiều (trộm vía) :Smiling:
    • 220 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết

Con trai mình hôm trước khám dinh dưỡng, bs bảo hơi nhẹ cân và thấp hơn chuẩn một chút, bs cho uống Vitamount của Ai Cập (1 lọ, 60ml). Uống vào thấy con ăn ngủ ngoan hơn nhiều (trộm vía) :Smiling:
    Bạn mua ở đâu và giá thế nào vậy? Cho mình xin cả liều dùng nữa nhé. Tks bạn nhiều.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOA PHẬT THỦ Xem bài viết
    Bạn mua ở đâu và giá thế nào vậy? Cho mình xin cả liều dùng nữa nhé. Tks bạn nhiều.
    Xin lỗi mẹ Hoa Phật thủ, giờ vào đây mới biết mẹ nó hỏi. Mình nghĩ cái Vitamount đó dễ mua thôi mà, vì mình mua ở hiệu thuốc gần nhà. Giá thì mình không nhớ rõ (dạo này đâu óc hay quên quá :Sad hình như là 80K hay 85K gì đó, lọ 60ml. Bs kê là mỗi ngày 1 lần , 5ml sau ăn sáng.
    Bé nhà mình 3 tuổi. trộm vía, uống vào thấy con ăn ngủ ngoan lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 871 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Ku nhà tớ thì mới được 15 tháng thui, tớ cũng muốn cho con uống bổ sung thêm ít Vitamin mà rét mưới lười đưa đến viện dinh dưỡng quá. Các bác ở cq thì bảo cho uống Nutroplec........các mẹ có kinh nghiệm về thuốc này phổ biến cho nhà tớ mấy or chỉ dùm cho tớ loại vitamin nào dùng tốt cho con cũng được. Many thank
    Đôi làn môi con ngậm bầu vú mẹ. Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời
    Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời:Kiss:

txqy
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ra cửa hàng thuốc mà hỏi đến VTM thì nhiều vô kể, loại nào cũng được quảng cáo là tốt. Theo em thì các mẹ không nên cho bé uống lung tung, uống phải có chỉ định của bác sỹ. Loại này có thể hợp với bé này nhưng lại không hợp với bé khác, đâu phải cứ là thuốc bổ thì cho con uống đâu.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bà mẹ baby nhà mình được 15 tháng tuổi.....mình có cho bé dùng vitamin dùng cho trẻ em...các bạn truy cập vào trang web...www.toplifeusa.com...để xem thử.mình cho bé ngậm kẹo trước bữa ăn.thấy bé khoẻ và ăn tốt.các bà mẹ tham khảo thử nhé....hoặc gọi điện thoại để được tư vấn miễn phí..1800.585.888.chúc các bà mẹ vui khoẻ...va năm mới hạnh phúc nhe.vân anh
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2