TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm chữa viêm tai giữa viêm mũi dị ứng cho bé ở nhà cụ Xuyến phố Đinh Liệt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 681 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà mình 21 tháng bị viêm tai giữa uống kháng sinh không đỡ ( nếu như lần trước là phải tiêm) mình được người quen ( đã chữa khỏi viêm xoang viêm mũi nhà cụ Xuyến ) giới thiệu và đang chữa cho con ở đây. Mình thấy trên điễn đàn có nhiều mẹ chữa khỏi bệnh cho con ở đây rồi xin cho mình ít kinh nghiệm được không ạ. Mình cảm ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình có tiền sử viêm tai giữa,đợt nặng nhất bé bị liền 3 tháng. Điển hình 1 đợt nặng là bị viêm, bác sĩ cho uống kháng sinh aumentin 15 ngày ko đỡ uống thêm zitromax 3 ngày ko đỡ, uống thêm cả chống viêm (dạng coticoid) cũng ko đỡ, bác sỹ chỉ định tiêm zozephin ( ks nặng) may quá thì khỏi ( nếu ko phải trích tai) sau đợt này bs khuyên bé nạo va,dù con mới 14 tháng mình cũng đành cho đi nạo, sau khi nạo bé ổn được khoảng 6 tháng thì đợt này bị lại.
    Bé bị viêm tai là do viêm mũi vì hầu như lúc nào mũi bé cũng ướt không chữa khỏi hẳn được. Đợt viêm tai này bác sỹ cũng kê kháng sinh 15 ngày,bé uống được 7 ngày ko đỡ vẫn sốt, tình cờ mình được người quen giới thiệu cụ Xuyễn chữa viêm mũi rất tốt( khỏi mũi thì sẽ khỏi tai) nên minh liều đưa con đến thì cụ nhận là cụ chữa được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sau đến nhà cụ cụ cho thuốc nhỏ mũi và nhỏ tai. Khi bắt đầu nhỏ thì mình dừng kháng sinh và kỳ lạ là bé hết sốt ngay hôm đó, khi rỏ mũi thì mũi ra nhiều vô kể, chưa bao giờ mình thấy mũi bé ra nhiều như thế cả, theo những người từng chữa thì đó là dấu hiệu tốt bé có đáp ứng thuốc.
    Sau khoảng 3 ngày mũi ra nhiều thì sau mũi có ra ít hơn, kinh nghiệm chị bạn bảo càng ngày càng ít thì sau khô hẳn là khỏi. Nhưng chỉ được lúc đầu là có vẻ ra ít khoảng 1 tuần nay lượng dịch mũi vẫn giữ nguyên không có vẻ gì là ít đi cả . nên mình cũng sốt ruột,xin kinh nghiệm các mẹ từng chữa xem có hiện tượng như vậy khô
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Được cái từ hôm đó đến nay thì bé không sốt, đi soi tai bác sỹ bảo có tiến triển nhưng chậm ( không bị nặng lên nhưng cũng không đỡ mấy) hỏi cụ Xuyến thì cụ bảo đang chữa mũi thì tai không khỏi được bao giờ khỏi mũi thì khắc khỏi tai, mà mũi cụ cam đoan là sẽ khỏi. Nhưng đợt này thấy mũi ra nhiều không thấy đỡ nên muốn xin kinh nghiệm các mẹ đã chữa ở đó rồi xem có hiện tượng như vậy không
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

không có mẹ nào giúp mình à? Mình xem lại top pic cũ có mẹ Quang Huy ( không biết có chính xác ko) chữa khỏi cho con ở đây, có mẹ nào biết thì giúp mình với