TIN TÀI TRỢ.

Xét nghiệm phân bị loạn khuẩn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 98.4K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 949 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

con em đi phân sống mấy ngày, đi xét nghiệm phân thì kết quả là vi khuẩn gram dương lấn át hệ vi khuẩn chí đường ruột. mẹ nào có kinh nghiệm phán cho em cái. mà bg nên mang kết quả này đi bác sỹ nào hả các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Loạn khuẩn thì cho con uống men tiêu hóa thôi mẹ Bongbeo ạ. Chả cần đi bác sỹ đâu. CÒn nếu mẹ nó cẩn thận thì đưa con đến bác sỹ Khánh ở 20 Hàng Hòm. BS này có loại men tiêu hóa sống Biolactovin tốt lắm. Con mình ngày xưa cũng hết hơi vì tội loạn khuẩn. Uống đủ mọi loại men tiêu hoá, sau rút ra kết luận là nó chỉ hợp với 2 loại: Biolactovin và Enterogermina (loại thứ 2 này thì có bán ở hiệu thuốc, 5k/ống).
    • 217 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em cũng đang bị loạn khuẩn do mất cân bằng vi khuẩn tốt và xấu trong đường ruột. Kết quả là phân lỏng, nhớt và ra bọt như xà phòng. Em đang lo qua, cháu mới được 2 tháng mà bị vậy đã 2 tuần nay rồi. Em đã cho đi xét nghiệm phân ở BM thì họ cho cái men vi sinh về uống, chưa thấy đỡ gì. Bg làm sao hả các mẹ?? con em bú mẹ hoàn toàn nên liệu em có thể dùng sữa đậu nành và sữa chua để chữa được không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 464 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi riverletter Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em cũng đang bị loạn khuẩn do mất cân bằng vi khuẩn tốt và xấu trong đường ruột. Kết quả là phân lỏng, nhớt và ra bọt như xà phòng. Em đang lo qua, cháu mới được 2 tháng mà bị vậy đã 2 tuần nay rồi. Em đã cho đi xét nghiệm phân ở BM thì họ cho cái men vi sinh về uống, chưa thấy đỡ gì. Bg làm sao hả các mẹ?? con em bú mẹ hoàn toàn nên liệu em có thể dùng sữa đậu nành và sữa chua để chữa được không các mẹ?
    Bạn chưa thể dùng sữa chua và sữa đậu nành để chữa cho bé được đâu. Bạn mua men Entergemina của Ý về cho cháu uống, ngày 1 ống, pha với 1 chút nước lọc. Men này chuyên đặc trị loạn khuẩn ở trẻ em ,rất hiệu nghiệm. Chữa cái này mẹ phải kiên trì, có thể từ 1 tuần đến 10 ngày bé mới khỏi được
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 217 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

con của bạn giống trường hợp con của mình nè,bạn đừng nên lo lắng quá mà ban phait thật sự kiên trì cơ.con mình bị 1 tháng trời nay bây giờ mới đỡ được 1 chút nè.bạn cho bé uống men tiêu hóa là đúng rồi kết hợp với uống sữa không chứa đường Lactofree nữa nhé.con bạn đang dùng sữa gì thì bạn mua đúng hãng sữa đấy mà dùng cho bé.khi nào thấy bé trở lại bình thường thì bạn vẫn cho dùng nhưng kết hợp đến khi nào bé dứt hẳn hãy quay về dùng sữ thường nhé.chúc bé mau khỏe
    • 210 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các bạn dùng các men tieu hoa do tac dụng kém lắm mà chưa chắc dùng men đã khỏi đâu, con của bạn mới 2 tháng chắc vần bú sữa mẹ, bạn mua hồng xiêm về mà ăn, ngày ăn 4-5 quả vào, khi cho chau bú thì cháu sẽ ngừng ngay đi ngoài ngay, bạn cũng đừng có ăn bầu, bí nhé keo cháu lại đi xì xoẹt
    • 217 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ăn hồng xiêm có tác dụng ngay a, để mai em phải thử xem thế nào. Không biết loạn khuẩn này có gây ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe và cân nặng của các bé không các mẹ. Bé nhà em vẫn bú mẹ tốt, có lúc được 140 ml/1 lần (trộm vía), chỉ có output là bị thế.
    • 217 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đã thử ăn hồng xiêm rồi nhưng sáng nay bé lại vẫn tiếp tục đi phân có bọt,hix, em đang định đưa vào Việt Pháp xét nghiệm phân lần nữa. Còn có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này bày cho em với. Thử mấy cách rồi (ăn lá mơ lông, ăn hồng xiêm, uống men tiêu hoá) mà vẫn chưa thấy đỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 134 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Còn một cách nữa mẹ nó thử xem. Lấy cỏ sữa nấu nước cho mẹ uống là chính, con chỉ cần 1,2 thìa cà phê thôi. Nước rất thơm mà ngọt dễ uống. Mình đã dùng rất hiệu nghiệm, ngoài ra bạn có thể cho thêm một ít vỏ ổi bong sao vàng(vỏ thân cây ổi đã bong ra), vài lá chè xanh nấu cùng. Nhưng chủ yếu con bạn vẫn đang bú mẹ, bạn cần chú ý xem lại chế độ dinh dưỡng của mẹ.
    • 217 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị ơi cỏ sữa lấy ở đâu được chị nhỉ, chỉ cho em với ạ.Thx chị lắm lắm
    • 1,763 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

cho uống men của ý,bác gì nói đó tốt cực
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 197 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con gái em hiện nay được 3 tháng 20 ngày, từ khi sinh ra cháu luôn đi ngoài nhiều lần trong ngày . Cháu bú mẹ và chỉ ăn thêm sữa ngoài 1 bữa vào buổi tối trước khi đi ngủ. Cháu tăng cân chậm khoảng 700g/ tháng nên em cho cháu đi khám dinh dưỡng BS bảo cháu bị còi xương ( thóp rất rộng) vì thế cho uống Tonicancilum và Vitamin D3 200.000IU và thuốc Everlacmin. Sau 20 ngày đi khám lại thì thấy cháu đỡ hơn ( có vẻ cứng cáp hơn và tăng được 400g). BS tiếp tục cho cháu uống Tonicancilum và 1 liều Vitamin D3 200.000IU, thuốc Niopeptine,Nutrozinc Syrup 5ml / ngày và Enterogermina . Hai hôm nay, cháu bị đi ngoài, phân màu vàng rất lỏng, có khi chỉ có nước, cháu đi khoảng 10 lần / ngày nhưng không sốt . Liệu cháu uống thuốc như vậy có sao không ? uống Viamin D3 như vậy có quá liều ? Đi ngoài như vậy có phải do uống thuốc không ?
    Hôm trước, mang phân bé đi xét nghiệm, BS nói cháu bị loạn khuẩn và nói uống thêm men tiêu hóa. Em nói đã và đang cho cháu uống rồi ( Neopeptine 5 giọt/ngày và 10 ống Enterogermina). Nhưng BS lại nói trong phân chúa có ít hoạc gần như không có men.
    Ôi, em phải làm sao đây, LO quá. Các mẹ giúp em vpới????
    rN1c
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 350 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Con em cũng đang phải uống men tiêu hoá do phân lỏng, nhưng em chưa cho con đi xét nghiệm phân được. Lo quá cơ. :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,993 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    đi đâu xét nghiệm phân hả các chị? con em cũng đi ngoài phân lỏng màu vàng lẫn nhiều nước, con e mới đc 1 tuần tuổi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 197 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi me Ruby ơi, bé 1 tuần tuổi nào cúng đi thế cả, người ta gọi là xì xoẹt hoa cà hoa cải hiii
    Chic- pig a, mình cho cháu đi xét nghiệm phân ở viện Nhi
    rN1c
    • qkt
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ!
    con tôi gần 7 tháng tuổi bị loạn khuẩn mấy thag nay ko rồi uống nhiều loai men chỉ đỡ chứ ko khỏi.ngày đi 1-2 lần phân sống ,nát ko thành khuôn.hiện giờ đơực 7kg.có me naofcon bi như thế đã chữa khỏi = cáh nào chỉ giup tôi với.tôi cảm ơn nhiều nhiều:Nottalkin:.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,222 Bài viết

• 2,409 Được cảm ơn

Sao đợt này nhiều bé bị thế nhỉ, bé nhà mình cũng đang bị đi ngoài toàn nước. Đợt Tết vừa rồi cũng bị, nhưng chỉ nát thôi. mấy hôm nay thì đi ra toàn nước, nhưng ngày chỉ đi 1-2 lần thôi chứ không phải đi nhiều. Mình cũng cho uống men vi sinh của BVBM 02 ngày rồi nhưng chưa thấy đỡ. Mà còn ko chịu ăn cơ, ăn gì vào cũng kêu khó chịu, ép quá tí là nôn ra hết. Mình định cho vào BVBM làm xét nghiệm. Các mẹ cho mình hỏi có phải cho bé đi ko, mang thẳng vào khoa, hay phải qua phòng khám? Các mẹ giúp mình với nhé, nhìn con đi có mấy ngày tong teo hết cả rồi
    ZChvObfzp7

m5uLRSem5uLp7
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi riverletter Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em đã thử ăn hồng xiêm rồi nhưng sáng nay bé lại vẫn tiếp tục đi phân có bọt,hix, em đang định đưa vào Việt Pháp xét nghiệm phân lần nữa. Còn có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này bày cho em với. Thử mấy cách rồi (ăn lá mơ lông, ăn hồng xiêm, uống men tiêu hoá) mà vẫn chưa thấy đỡ.
    ---------------

Mẹ nó ơi, bé nhà mình cũng xì xoẹt cả chục lần/ ngày. Mình đưa bé đi bsi rồi nhưng chả thấy khỏi gì cả, mà bsi lại cho thuốc nặng đô quá nên mình cũng sợ k dám cho bé uống nữa. Mình search trên mạng thấy bảo uống nước cà rốt nên hiện giờ mình đang cho bé uống nước cà rốt đấy. Mới dược 3 lần mà thấy cũng có kết quả rồi. Mẹ nó thử xem sao nhé.
    Chúc em bé khỏi bệnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luutrunghoa Xem bài viết
    ---------------

Mẹ nó ơi, bé nhà mình cũng xì xoẹt cả chục lần/ ngày. Mình đưa bé đi bsi rồi nhưng chả thấy khỏi gì cả, mà bsi lại cho thuốc nặng đô quá nên mình cũng sợ k dám cho bé uống nữa. Mình search trên mạng thấy bảo uống nước cà rốt nên hiện giờ mình đang cho bé uống nước cà rốt đấy. Mới dược 3 lần mà thấy cũng có kết quả rồi. Mẹ nó thử xem sao nhé.
    Chúc em bé khỏi bệnh.
    Bé nhà mẹ Lưu Trung Hoa mấy tháng tuổi mà đã cho uống nước cà rốt được rồi? Bé nhà mình mới 2 tháng rưỡi nên kô dám cho uống, mà mẹ cứ ngồi nhai như thỏ suốt. Bé bị hơn 10 ngày rồi mà bsĩ hướng dẫn uống Actapulgite và Lactomin Plus mãi chưa khỏi.

Mà có mẹ nào con bị cả loạn khuẩn cả bào tử nấm trong phân không? Bsĩ Hiền ở Tiêu hóa Nhi Tư bảo là kô chữa bào tử nấm nên mình hoang mang quá.
    • 420 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

con em bị đi ngoài phân sống lúc thì lợn cợn lúc dẻo kẹo lúc lại ra nước đi xét nghiệm bảo loạn khuẩn bs cho dùng biovitan khoảng hơn 1 tuần nay thấy cũng đỡ hơn rồi :Smiling: hi vọng cháu đỡ nhanh để con cho chau tập ăn dặm