TIN TÀI TRỢ.

Vùng đóng bỉm bị hăm và nổi những nốt như mụn rôm

• 1 Lượt chia sẻ
  • 57.9K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Từ đầu đông đến giờ mình đóng bỉm cho Cachcach vào ban đêm (Bé dùng bỉm Pamper). Trước thì k0 sao, nhưng không hiểu sao dạo này vùng đóng bỉm của Bé bị hăm và nổi những nốt như mụn rôm. Mình đã bôi phấn rôm trị rôm xảy cho Bé mà k0 hết. Bé đang rất ngứa và khó chịu. Mình sốt ruột quá. Các mẹ có cách nào làm cho Bé hết hăm chỉ cho mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicachcach
    Từ đầu đông đến giờ mình đóng bỉm cho Cachcach vào ban đêm (Bé dùng bỉm Pamper). Trước thì k0 sao, nhưng không hiểu sao dạo này vùng đóng bỉm của Bé bị hăm và nổi những nốt như mụn rôm. Mình đã bôi phấn rôm trị rôm xảy cho Bé mà k0 hết. Bé đang rất ngứa và khó chịu. Mình sốt ruột quá. Các mẹ có cách nào làm cho Bé hết hăm chỉ cho mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Có loại kem chống hăm cho trẻ em ở các hàng bán đồ baby (hình như của Đức thì phải, trước đây mình mua cho bé ở 284 Bạch Mai) bạn mua thử bôi cho bé xem có đỡ kg? Chúc bé mau lành bệnh nhé.
    • 703 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trước thì k0 sao, nhưng không hiểu sao dạo này vùng đóng bỉm của Bé bị hăm và nổi những nốt như mụn rôm.
    Nếu trước đây ko sao, mà bi giờ lại "có sao" thì có khi là mông bé to lên, bỉm chật mất rồi. :4: Chúc mừng bạn !! Mua bỉm cỡ to hơn thử xem. Tất nhiên vẫn bôi kem trước khi mặc bỉm.
    Bống Bông
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như tên thuốc là benapenth hay sao ấy.Thuốc tuýp dạng mỡ khoảng 40k/ống bôi rát tốt đấy bạn ạ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Khi phát hiện hăm thì đừng bôi phấn rôm bạn nhé. Sẽ làm bé khó chịu thêm. Đấy là kinh nghiệm từ Cún nhà mình.

Ngoài ra bạn mua lá về tắm cho bé. Cứ nói với họ là mua lá tắm hăm. Hình như 4000d/bó. Đun lên ngày tắm 2 lần. Ngoài đó trời lạnh tắm 1 lần cũng được, nước thừa thì mẹ tắm cho đẹp da.

Xong bôi kem như các mẹ đã nói. Để khô kem hẵng đóng bỉm nhé.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 129 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi dùng lá khế rửa sạch, đun lên rồi tắm cho bé rất hiệu quả.
    Nếu có điều kiện thì cho thêm hoa mào gà (màu đỏ) công hiệu lắm.
    Xong thì lau khô, bôi kem như các mẹ đã hướng dẫn ấy.
    Có lẽ nên dừng đóng bỉm vài hôm cho nó thoáng bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,070 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Rửa bằng nước chè xanh đặc cũng rất tốt, xong lau khô rồi bạn bôi thuốc chống hăm cho bé, đảm bảo đến sáng sẽ đỡ rõ rệt. ( thuốc như ở trên huongvt nói í ).
    • 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongvt
    Hình như tên thuốc là benapenth hay sao ấy.Thuốc tuýp dạng mỡ khoảng 40k/ống bôi rát tốt đấy bạn ạ
    Mình đính chính lại tên đúng của thuốc ấy là Bepanthen ah !
    Theo mình nghĩ, thuốc ấy có tác dụng phòng ngừa thì tốt hơn là chữa trị, thế nên thoa ở giai đoạn này sẽ kéo dài thời gian khó chịu của bé.
    Hay là bạn mua thuốc Gentrisone đi ! Thoa cho bé rất nhanh khỏi, ngày 2 lần, mỗi lần chỉ một lớp mỏng thôi. Chỉ thoa qua 2 lần nếu nặng lắm thì thêm 1, 2 lần nữa thôi, bạn sẽ thấy các mụn biến mất và ko để lại sẹo thâm nữa. Nhớ là thoa thuốc xong phải để cho khô thoáng, đừng bịt kín lại nhé !
    Sau khi đã hết các mụn nước rồi thì bạn hãy dùng Bepanthen để thoa cho bé mỗi ngày trước khi đóng bỉm nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

hi hi hi, bác ơi, mỗi lần đóng bỉm cho cácch cách phải bôi kem chống hăm trước, Bong nhà em từ bé đến lớn thường xuyên dùng bỉm, và cái vật bất li thân là kem chống hăm của Đức. Dùng okie. miễn chê.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,951 Bài viết

• 4,649 Được cảm ơn

Bôi phấn ko ăn thua gì đâu. Sau khi tắm bé (hoặc rửa) thì lau khô, bôi kem chống/ chữa hăm Desitin của Pfizer vào, để một tí cho thoáng và cái kem ấy nó ráo đi một tí, mặc bỉm vào.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thì rửa bằng nước chè xanh, lau khô rồi bôi kem Sudo, thấy tốt lắm, 2,3 ngày là hết còn các loại kêm Buchen với cả bepanthen bôi vào lại thấy đỏ thêm. Có khi là do con em hợp loại này, nên bayh trung thành luôn. Mà đang bị hăm thế thì hạn chế đóng bỉm thôi chị ah, đóng bỉm nhiều bé càng bị ngứa thêm đó.
    Bi zonzon
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tieu_Phung
    Mình đính chính lại tên đúng của thuốc ấy là Bepanthen ah !
    Theo mình nghĩ, thuốc ấy có tác dụng phòng ngừa thì tốt hơn là chữa trị, thế nên thoa ở giai đoạn này sẽ kéo dài thời gian khó chịu của bé.
    Hay là bạn mua thuốc Gentrisone đi ! Thoa cho bé rất nhanh khỏi, ngày 2 lần, mỗi lần chỉ một lớp mỏng thôi. Chỉ thoa qua 2 lần nếu nặng lắm thì thêm 1, 2 lần nữa thôi, bạn sẽ thấy các mụn biến mất và ko để lại sẹo thâm nữa. Nhớ là thoa thuốc xong phải để cho khô thoáng, đừng bịt kín lại nhé !
    Sau khi đã hết các mụn nước rồi thì bạn hãy dùng Bepanthen để thoa cho bé mỗi ngày trước khi đóng bỉm nhé !
    Loại thuốc này được lắm đấy. Bạn thử đi nhé.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ nhiệt tình quá. Mình sẽ làm theo cách của các mẹ xem sao. Mình cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 443 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đợt trước Bum Mi nhà em cũng bị một lần, nhà em kêu bác sỹ khám hẳn hoi. Ông ấy bảo là hăm tã lót đấy chị ạ, em đoán là tại cái bỉm Pamper hơi bị bí, vì em vệ sinh cho bé rất chu đáo. Sau đó ông ấy kê cho thuốc bôi, em sẽ về xem lại tên thuốc, hôm sau nữa hết liền.
    Sau đợt đó em rút kinh nghiệm:
    1- Đổi bỉm: Pamper dùng rất bí, em bỏ luôn. Từ đó đến nay em chuyển sang dùng bỉm GOO.N (Nhật), dùng mỏng, mềm mại, thấm hút tốt, bé chắc là sẽ dễ chịu hơn.
    2- Lau không thể sạch bằng rửa, mỗi ngày nhất là sau khi thay bỉm (4g/lần) thì rửa nước, sáng và chiều thì rửa với sữa tắm của Baby, trưa nhà em rửa cho bé nước trà xanh.
    3- Mỗi lần đóng bỉm thì nhớ bôi kem chống hăm Bepathen của Đức, giá hình như 37-40K tuýp 30g.
    Một vài ý kiến nho nhỏ, chị thử xem có hiệu quả cho cách cách nhà mình không chị nhé!
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông
    Nếu trước đây ko sao, mà bi giờ lại "có sao" thì có khi là mông bé to lên, bỉm chật mất rồi. :4: Chúc mừng bạn !! Mua bỉm cỡ to hơn thử xem. Tất nhiên vẫn bôi kem trước khi mặc bỉm.
    Mẹ BốngBông vui tính thật đấy. CachCach nhà mình 14 tháng nặng 10kg. Mình đóng bỉm cỡ L cho Bé. Mông của Bé bình thường thôi, k0 được "Big" lắm. Làm thế nào để nó "Big" hơn một chút thì mẹ BốngBông mách mình với nhé...Hì hì
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mẹ BốngBông vui tính thật đấy. CachCach nhà mình 14 tháng nặng 10kg. Mình đóng bỉm cỡ L cho Bé. Mông của Bé bình thường thôi, k0 được "Big" lắm. Làm thế nào để nó "Big" hơn một chút thì mẹ BốngBông mách mình với nhé...Hì hì
    Cachcach nhà chị tuổi và trọng lượng như vậy thì bằng Cún nhà em đấy. Chắc chị đóng bỉm cả ngày nên mới hăm. Cún nhà em đóng bỉm khi đi ngủ thôi. Còn ban ngày thì xi. Đừng đóng bỉm nhiều quá chị ạ, không tốt cho con đâu.

Lúc đầu em xài Huggies thấy chán, đổi sang pamper thì thấy hợp. Chắc cũng tuỳ bé vì thấy có mẹ kêu dùng pamper bí. Em chả biết. Em dùng 2 bịch pamper tiết kiệm thấy ổn.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 232 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thấy kem chống hăm có nhiều loại nhưng chắc là có bé hợp có bé không. Nhà em dùng benpathen cũng thây tốt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em cung bi nhu vay , em xai hiêu DESITIN ma thay cung vay( ko biết co xai dung cách ko nua ) neu bi ham 10 ngay roi co sao ko?
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 196 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con mình thì dùng benapenth càng bị hăm thêm. Mình bôi phấn PEGION sau khi tắm là cu cậu hết hăm ngay đấy!
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bykawa
    Con mình thì dùng benapenth càng bị hăm thêm. Mình bôi phấn PEGION sau khi tắm là cu cậu hết hăm ngay đấy!
    Mình thấy Bepanthene dùng rất tốt cho bé bị hăm tã, dùng để ngừa (nghĩa là dùng mỗi khi mang tã cho bé) hoặc dùng để chữa (nghĩa là bé đã bị mụn đỏ) đều tốt. Nhóc nhà mình trước đây khi bị hăm tã chỉ cần bôi 2 ngày mỗi ngày 1 lần là các vết đỏ biến mất liền. Bé sau này thì lại không thấy bị hăm tã dù bé cũng mang tã khoảng 15-18 giờ/ ngày và mình cũng ít khi thường xuyên lau đít cho bé. 2 tháng trước khi bé còn nhỏ xíu, mặt và cổ nổi mụn đỏ được cô y tá chăm sóc rốn cho bé nói mua phấn Purren có loai chống hăm (là có nhiều loại phấn nhưng riêng Purren có loại phấn chống hăm). Mình không xài vì thấy không cần thiết ( với lại lười ra đường). Các mẹ thử dùng loại Purren đấy thử xem nếu Bepanthene không hiệu quả.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9