TIN TÀI TRỢ.

Vòng thắt - Sẽ gây họai tử ở chân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.25K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 474 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

2 hôm trước cho bé đi khám ở PM, BS bảo con e có vòng thắt ở cổ chân, nhưng vì còn nhẹ nên tạm thời kg can thiệp gì, nếu thắt chặt wá sẽ gây cản trở lưu thông máu xuống chân phải mổ, nếu nhẹ thì sẽ tạo hình bàn chân xấu, nặng thì sẽ bị hoại tử, mà e thấy nó có thắt thật.

Các mẹ có biết j về trường hợp này kg, e muốn có thêm thông tin, júp e với nhé, e lo lắm ạh, con e là con gái nữa :Nottalkin:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 191 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ Bé Tuệ Hoa ơi, vòng thắt là sao, là có ngấn ngay cổ chân à, hay sao? Con mình cũng có ngấn ngay cổ chân, ko biết có phải là thế ko? Bạn mô tả kỹ giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn.

socnauyeu
    • 474 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_soc_nau Xem bài viết
    Mẹ Bé Tuệ Hoa ơi, vòng thắt là sao, là có ngấn ngay cổ chân à, hay sao? Con mình cũng có ngấn ngay cổ chân, ko biết có phải là thế ko? Bạn mô tả kỹ giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn.
    Dạ đúng roi ạ, bé nhà e sinh ra cũng có ngấn rồi, cả tay và chân luon, để chềiu về e chụp hình chân bé cho cả nhà xem hộ e, bsĩ nói ở BV ND1 nhỉu trường hợp này lắm, nên đâm lo
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 128 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nói rõ hơn về bệnh này cho tớ với. Bé nhà tớ gần 11 tháng và cũng có ngấn tay, ngấn chân nhiều lắm. Tks
    • 456 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Eo ơi lần đầu nghe thấy chuyện này, nó là thế nào thế hả các mẹ?
    Đã tới cảnh giới cao nhất của chém gió thần công
    • 138 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con mình cũng có nhiều ngấn ở tay và chân lắm, bé 13 tháng rồi mà vẫn nhiều, Mình cũng đã nghe đến bệnh này rồi nhưng không biết cụ thể thế nào. Bạn thử chụp hình cho mọi người cùng xem với, mô tả kỹ cho mình biết được không? bàn chân của bé có bị nhỏ quá không vì mình nghe là nếu bị ngấn tay chân thì tay chân sẽ phát triển không đều, bị nhỏ hơn bình thường. Mình cũng thấy sốt ruột quá, Bạn hồi âm sớm nhé...
    • 474 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

E có chụp hình chân bé rồi, nhưng hok biết cách up hình lớn, làm file đính kèm nhỏ lắm, sợ các mẹ xem kg dc, mẹ nào júp e với, e goi hình wa:RaisedEye
    • 191 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn vào Flick up hình lên, sau đó đưa link lên đây cũng được. Hôm lâu rồi mình up hình lên mà giờ quên cách, thử nãy giờ mà chưa có được.

socnauyeu
    • 7,113 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

eo ơi bạn up hình lên đi cho cả nhà cùng biết. sao bi giờ lắm bệnh thế ko bít