TIN TÀI TRỢ.

Viêm tai chảy mủ- Đã có mẹ nào chữa khỏi cho con giúp mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 76.4K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 160 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào các bạn

Con mình được 10 tháng thì gần 5 tháng bị viêm tai giữa chẩy mủ. Điều trị mãi mà không khỏi. Mủ chẩy ra ngoài tai 1-2 ngày là khô, sau đó có khi vừa hết đợt kháng sinh là lại thấy tai đầy mủ. Mình đã chữa nhiều lần ở Viên tai mũi họng trung ương. Hiện tại đang chữa tại nhà bác sỹ Le Xuân Cành- Viện trưởng Viện tai mũi họng TW. Nhưng tình hình cũng không khả quan lắm.

Mẹ nào có con bị như con mình mà đã chữa khỏi cho con thì mách mình địa chỉ bác sỹ với. Con mình không thể lớn được vì suốt ngày kháng sinh.

Mình cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,907 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó, mình không biết địa chỉ nào uy tín để chỉ giúp mẹ nó, bé nhà mình cũng bị viêm tai giữa trong, nhưng uống kháng sinh ko ăn thua phải đổi thuốc thành tiêm ngay. Mẹ nó tìm bạn thaogau hỏi nhé, thảo gấu trường kỳ chữa viêm tai cho con đấy.

@Thảo gấu ơi! ở đầu vào ngay đây đi em.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 487 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khủng long yêu Xem bài viết
    Chào các bạn

Con mình được 10 tháng thì gần 5 tháng bị viêm tai giữa chẩy mủ. Điều trị mãi mà không khỏi. Mủ chẩy ra ngoài tai 1-2 ngày là khô, sau đó có khi vừa hết đợt kháng sinh là lại thấy tai đầy mủ. Mình đã chữa nhiều lần ở Viên tai mũi họng trung ương. Hiện tại đang chữa tại nhà bác sỹ Le Xuân Cành- Viện trưởng Viện tai mũi họng TW. Nhưng tình hình cũng không khả quan lắm.

Mẹ nào có con bị như con mình mà đã chữa khỏi cho con thì mách mình địa chỉ bác sỹ với. Con mình không thể lớn được vì suốt ngày kháng sinh.

Mình cảm ơn nhiều.
    Tai của con em bị chẩy mủ ở bên phải hay bên trái?
    Khi bị bệnh, tai nào của cháu bị chẩy mủ đầu tiên?
    Con của em là trai hay gái?
    Bệnh cứ diễn đi diễn lại thế này thì nên dùng thuốc bắc mới khỏi được, em có thể alo cho anh con em sẽ khỏi bệnh hoàn toàn mà không sợ bị tái phát nữa.
    Facebook: Anh Tuấn. Avatar cũng giống ở đây, đó là những nụ hoa sen trên nền lá xanh tuyệt đẹp.
    Khi tất cả đã bế tắc, thảo dược sẽ cứu thoát chúng ta.
    Tel: 01234111765 Email: anhtuan_g@yahoo.com
    • 84 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Con trai mình cũng bị viêm tai giữa, chảy mủ cả 2 bên, mình đã đưa đến khám và điều trị ở phòng khám TMH của bác sĩ Vương Tố Dung, ở B10 Nghĩa Tân( Mình không nhớ rõ số nhà là bao nhiêu nhưng bạn cứ đến B10 Nghĩa Tân hỏi phòng khám đó thì ai cũng biết hoặc gọi 1080 để hỏi số điện thoại cũng được). Phòng khám này khám từ 3h chiều các ngày thường. Tuy nhiên điều trị bệnh này bạn cũng cần kiên nhẫn một chút. Bác sĩ sẽ hút mủ tai và mũi sau đó nhỏ thuốc tai và điều trị bằng kháng sinh trong vòng khoảng 1 tuần. Con trai mình điều trị ở đây đã khỏi hẳn. Thêm một địa chỉ để bạn tham khảo, chúc em bé mau lành bện
    • Thành viên
    • 12 năm
    • 509 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 2 tháng cũng bị viêm tai lần đầu. Tự nhiên thấy tai chảy ra cục mủ và máu thấy sợ lắm. Lần đó mời bs Viện C đến nhà thì chỉ rửa tai bằng oxi già mấy ngày thì khỏi. 2 tháng sau bị lại, mình cho đi khám ở Việt Pháp (bs Thư), bị viêm ống tai ngoài, bs hút mủ và cho nhỏ thuốc Otipax trong vòng 5 ngày thì khỏi. Tháng sau lại tái phát, cũng đến Việt Pháp, bs Thư nói lần này phải cho uống kháng sinh để tiệt hẳn cái ngòi. Thế là bs cho uống Augmentin 250mg 5 ngày thì khỏi hẳn đến bây giờ (bé được 15 tháng). Nếu em bé hay bị trớ thì cũng dễ bị viêm tai đấy, hồi đó mình nhớ bs dặn là phải hạn chế con trớ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 464 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochip Xem bài viết
    Bé nhà mình hồi 2 tháng cũng bị viêm tai lần đầu. Tự nhiên thấy tai chảy ra cục mủ và máu thấy sợ lắm. Lần đó mời bs Viện C đến nhà thì chỉ rửa tai bằng oxi già mấy ngày thì khỏi. 2 tháng sau bị lại, mình cho đi khám ở Việt Pháp (bs Thư), bị viêm ống tai ngoài, bs hút mủ và cho nhỏ thuốc Otipax trong vòng 5 ngày thì khỏi. Tháng sau lại tái phát, cũng đến Việt Pháp, bs Thư nói lần này phải cho uống kháng sinh để tiệt hẳn cái ngòi. Thế là bs cho uống Augmentin 250mg 5 ngày thì khỏi hẳn đến bây giờ (bé được 15 tháng). Nếu em bé hay bị trớ thì cũng dễ bị viêm tai đấy, hồi đó mình nhớ bs dặn là phải hạn chế con trớ.
    Công nhận, bs Thư mát tay thật, em cũng rất tín nhiệm bs Thư ở VP, nhưng mà cho con vào đấy khám thì đắt quá. Các mẹ cần thì đến khám 1 lần thôi, lấy số của cô Thư, sau rồi đến nhà cô ấy là được. Tuy nhiên phải nói khéo vi BS Thu không có phòng khám riêng ở nha.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 160 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có mẹ nào có thông tin gì thêm giúp tớ với. Tớ cảm ơn nhiều ạ
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Nếu con bạn chảy ra ngoài 1-2 ngày rồi khô có thể là cái lỗ thoát mủ bị tắc lại rồi. Theo giải thích của bác sỹ trước kia chữa cho con mình thì đó là bệnh viêm tai giữa thanh dịch. Loại dịch này keo, khi rạch màng nhĩ cho dịch thoát ra được 1-2 ngày thì chỗ đó lại bị dịch keo bít lại. Dịch ứ trong tai không thoát hết ra được nên rất lâu khỏi. Kháng sinh chỉ trị chỗ viêm chứ dịch ứ lại ks cũng ko có tác dụng.
    Trước kia con mình chữa mất 4 tháng, nhưng chỗ đó giờ không nhận trẻ em nữa thì phải. Thêm vào đó cái phương pháp chữa theo nhiều mẹ là dã man nên mình cũng không muốn giới thiệu.
    Hiện giờ mọi ngừời thường đặt ống để giúp dịch trong tai chảy hết ra ngoài. Bác Cành cũng chữa tốt đó nhưng không hiểu giờ bác có làm nội soi không?

Bạn tham khảo thêm ở đây nhé

https://www.webtretho.com/forum/f87/dat-ong-thong-khi-mang-nhi-va-nao-va-47238/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cảm ơn Thảo Gấu về thông tin hữu ích của bạn. Bác Cành khám nội soi cũng tốt, bác cũng bảo "lạy giời cho cái lỗ thủng tai không liền nhanh". Và mỗi lần nó liền là tai ngày hôm sau phồng màng nhĩ ngay. Bác lại phải lấy kim rạch ra để hút mủ. Nhưng sao mãi mà không khỏi. Bạn có biết bác sỹ nào tốt nữa không mách mình với. Mình theo bác Cành 1 tháng liền rồi mà không tiến triển nên nản lòng quá chừng.

Bác Cành khám theo chu trình :
    -nội soi xem tai thế nào
    -hút mủ nếu có mủ (hoặc rạch nếu thấy màng nhĩ phồng)
    -hút mủ, vệ sinh tai
    -nhỏ thuốc kháng sinh vào tai
    -lấy 1 dụng cụ ép cho thuốc kháng sinh chảy vào cả trong ống tai (có lúc chảy cả vào miệng làm bé nhà tớ nôn luôn)
    -uống kháng sinh (1 tháng mà bé nhà tớ 3 lần kháng sinh của bác Cành rồi)

Các mẹ giúp thêm tớ với nhé.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Vậy là con bạn giống con mình rồi. Mình chữa như vậy 4 tháng đó. Cuối cùng là nhỏ tai.
    nếu không chữa theo cách đó thì phải đặt ống, bạnthử hỏi bác xem thế nào nhé.
    • 171 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em gái tớ, cả 2 mẹ con hắn đều bị luôn, em tớ thì bị nặng nề luôn nhé. Con gái thì cũng đi đặt ống nhưng mà sau này khám chỗ khác, bảo cách đặt ống ko sai, nhưng giờ có nhiều phương pháp tiên tiến hơn, hiệu quả hơn nhiều mà lại ko đau đớn, tốn kém như thế. Mình ko nhớ rõ 2 mẹ con hắn khám ở đâu. Bạn alo cho em gái mình, tên là Hiếu, sđt 090 4756 736 hỏi xem sao nhé. Cái này chữa ko nhanh, ko dứt điểm đc là bị hỏng màng nhĩ luôn đó
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,518 Được cảm ơn

Con gái Suty bị bệnh này khi 2 tuổi (bây giờ đã 11t), bv Tai Mũi Họng SG giải thích vì cháu bị sổ mũi lâu ngày và không điều trị nên mủ chảy ra tai (tai mũi họng liên thông nhau). Mủ chảy ra tức là màng nhĩ đã lủng nhưng nhỏ, do đó phải điều trị triệt để. Sau đó chỉ định điều trị bằng cách rửa tai và hút mũi mỗi ngày, uống kháng sinh liều cao nhất. con gái phải đi bv mỗi sáng suốt 2 tháng

- Sau vài ngày rửa tai hút mủ thì thấy hết chảy mủ ngay, nhưng bệnh sẽ hết hoàn toàn khi con chấm dứt cả bệnh sổ mũi.

Bên cạnh việc điều trị trên cần phải nhỏ nước muối (mua ngoài tiệm thuốc tây) vào mũi mỗi ngày, 1 chai/ngày. nếu ngày hôm nay không dùng hết chai thì hôm sau vẫn phải mở chai mới vì chai cũ đã nhiễm khuẩn. Nhỏ nước mũi sẽ thấy mũi chảy nhiều nhưng trong dần, bs giải thích nước muối sẽ làm mủ trong hốc mũi loãng ra và chảy ra ngoài.

Suty thấy việc nhỏ nước muối này rất quang trọng, sau lần bệnh đó mỗi bị khi sổ mũi Suty điều cho nhỏ nước muối theo kiểu trên trước, sau 3 ngày không hết mới đi bs uống thuốc. Kq trung bình 10 lần thì chỉ 2 lần đi bs thôi.

Chúc bé mau khỏe nhé.:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé em được 24 tháng, bé hay nóng ho, sổ mũi, và ăn hay ói ra đờm rồi ăn mới được no bụng. VÀ gần đây bé bị chảy mủ tai, em có đến BS chuyên khoa Tai - Mũi - Họng, BS cho bé uống thuốc điều trị ròng 1 tháng nhưng hễ ngưng thuốc là bé trở lại triệu chứng chảy mủ tai. BS bảo nên nạo V.A và tiến hành nạo. Hôm nay đã đến ngày thứ 6, em thấy tai bé lại trở lại chứng cũ: ngứa tai bé lấy tay ngoáy ngoáy ngày sau là mủ chảy ra. Em lo quá vì chiều nay em đi tái khám cho bé có lẽ BS lại tiếp tục cho uống thuốc kháng sinh nữa, không biết bệnh kéo dài uống thuốc kéo dài có ảnh hưởng đến sức khỏe của bé gái em không?. có mẹ nào giống như em không, và có biết BS nào hay giới thiệu em với
    • 458 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi becoi07 Xem bài viết
    Bé em được 24 tháng, bé hay nóng ho, sổ mũi, và ăn hay ói ra đờm rồi ăn mới được no bụng. VÀ gần đây bé bị chảy mủ tai, em có đến BS chuyên khoa Tai - Mũi - Họng, BS cho bé uống thuốc điều trị ròng 1 tháng nhưng hễ ngưng thuốc là bé trở lại triệu chứng chảy mủ tai. BS bảo nên nạo V.A và tiến hành nạo. Hôm nay đã đến ngày thứ 6, em thấy tai bé lại trở lại chứng cũ: ngứa tai bé lấy tay ngoáy ngoáy ngày sau là mủ chảy ra. Em lo quá vì chiều nay em đi tái khám cho bé có lẽ BS lại tiếp tục cho uống thuốc kháng sinh nữa, không biết bệnh kéo dài uống thuốc kéo dài có ảnh hưởng đến sức khỏe của bé gái em không?. có mẹ nào giống như em không, và có biết BS nào hay giới thiệu em với
    Be nha minh bi chay mu tai tu hoi 11 thang, minh chua den tan khi chau 18 thang moi het han day ban a. Benh nay minh biet ranh lam, vi suot tu luc 11 thang den 18 thang la di bac si lien tuc. Ban oi, muon be khoi han ban phai xu ly bang duoc cai benh so mui truoc da. Con so mui thi khong bao gio khoi tai. Ma neu tai chay mui lau khong khoi la se bi thung mang nhi. Con nha to bi 1 lo nho ben tai trai roi. BS cuoi cung chua khoi benh cho con trai minh la BS Thuong o Thanh Xuan cung voi no luc tot bac cua me, chau da khoi tai. Ban co len nhe, the nao chau cung se khoi thoi, kien nhan len (ko hieu sao ko go duoc TV)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 184 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nếu là chảy mủ ở tai thì mình e là viêm tai giữa và đã bị rách màng nhĩ rồi chứ. Bé nhà mình lúc trên 11 tháng cũng bị thế, nội soi thì thấy rõ màng nhĩ đã bị thủng. Bạn nên cho con đi khám nội soi để kiểm tra tai mũi họng cho bé. Tai giữa thì phải nội soi mới ra được.
    (Nhưng cũng đừng lo quá, vì màng nhĩ trẻ con thủng rồi sẽ liền lại, trừ phi bạn để tai luôn luôn chảy mủ quá lâu thì mới thôi. Bé nhà mình sau 1 tháng đi khám thì màng nhĩ đã liền lại rồi)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 854 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jun2000 Xem bài viết
    Nếu là chảy mủ ở tai thì mình e là viêm tai giữa và đã bị rách màng nhĩ rồi chứ. Bé nhà mình lúc trên 11 tháng cũng bị thế, nội soi thì thấy rõ màng nhĩ đã bị thủng. Bạn nên cho con đi khám nội soi để kiểm tra tai mũi họng cho bé. Tai giữa thì phải nội soi mới ra được.
    (Nhưng cũng đừng lo quá, vì màng nhĩ trẻ con thủng rồi sẽ liền lại, trừ phi bạn để tai luôn luôn chảy mủ quá lâu thì mới thôi. Bé nhà mình sau 1 tháng đi khám thì màng nhĩ đã liền lại rồi)
    Nghe mẹ này nói mà khiếp quá, thủng màng nhĩ thì điếc mất còn gì.
    May mà nó liền lại cho được ấy nhỉ/

Con nhà tớ trước cũng có lần thấy chảy mủ ở tai, đi khám ở viện Nhi, họ bảo viêm tai giữa nặng và 99% là thủng màng nhĩ rồi. Cần sang chỗ viện tai mũi họng TW chỗ Bạch Mai súc rửa ống tai ngay. Tớ nghe đến Thủng màng nhĩ mà bủn rủn cả chân tay. Khóc như mưa từ viện nhi đi sang viện Bạch Mai vì cứ tưởng thủng thế là điếc luôn rồi. Sau, may mắn là không phải con bị viêm tai giữa, mà là có 1 cái mủ, mọc ngay trong ống tai, màng nhĩ vẫn không sao. Cả nhà tớ tổ chức ăn mừng sau vụ đấy, hú hồn!
    FTIOm6
    Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 184 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duc Ming Xem bài viết
    Nghe mẹ này nói mà khiếp quá, thủng màng nhĩ thì điếc mất còn gì.
    May mà nó liền lại cho được ấy nhỉ/

Con nhà tớ trước cũng có lần thấy chảy mủ ở tai, đi khám ở viện Nhi, họ bảo viêm tai giữa nặng và 99% là thủng màng nhĩ rồi. Cần sang chỗ viện tai mũi họng TW chỗ Bạch Mai súc rửa ống tai ngay. Tớ nghe đến Thủng màng nhĩ mà bủn rủn cả chân tay. Khóc như mưa từ viện nhi đi sang viện Bạch Mai vì cứ tưởng thủng thế là điếc luôn rồi. Sau, may mắn là không phải con bị viêm tai giữa, mà là có 1 cái mủ, mọc ngay trong ống tai, màng nhĩ vẫn không sao. Cả nhà tớ tổ chức ăn mừng sau vụ đấy, hú hồn!
    Thì chính tớ nhìn thấy lỗ thủng của con, cũng khóc ngay lúc đấy đấy thôi. Tớ còn bảo bác sĩ: Con nhà tôi chưa biết nói, thủng thế này, nó không nghe được thì nói làm sao được. Bác sĩ phải chấn an là không sao, nó sẽ tự liền lại vì cháu còn bé. Thế mà tớ còn phải đợi đến khi khám lại, thấy nó liền thật rồi thì mới dám tin đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 439 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

các bạn tham khảo theo link này nè !
    http://www.hoangthantai.com/forum/in...8.msg23132#new
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 389 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Rất chia sẻ với bạn chủ tóp, con tớ cũng bị chảy mủ ở tai nhưng không phải là do nó tự chảy ra maf khi di khám nội soi phát hiện ra viêm tai nên bs chọc chỗ viêm và đặt OTK, từ đó bé bị chảy mủ gần 2 tháng trời, tớ đau đầu lắm nhưng cũng may, con tớ gặp đúng thầy đúng thuốc nên đã ok rồi. Hành trình chữa tai của mẹ con tớ gian nan lắm. Tớ nạo VA và đặt OTK ở nhà BS Thủy (Trần Duy Hưng), nhưng sau đó khoảng 2 tuần Bs Thủy bị ốm và đi công tác 1 tháng. Tớ đành đưa con tớ đến phòng khám 121 Yên Phụ của Bs Phong - Trưởng khoa tai. Bs Phong cho con tớ uống thuốc KS gan 2 tháng, chẳng thấy đỡ gì cả, thậm trí bs Phong còn chuẩn đoán con tớ bị viêm xương chũm và đề nghị đi chụp CT. Tớ sợ quá. May mà Bs Thủy mở phòng khám trở lại, mẹ con tớ lại kéo nhau về chỗ bác ý. Bác Thủy bảo để bác theo dõi 3 ngày rồi kết luận. Thế là sau 3 ngày bs nói con tớ không bị viêm xương chũm cứ để bác chữa cho. 5 ngày, con tớ không bị chảy mủ ở tai nữa (trộm vía nghìn lần con).
    Tớ kết luận: Phải gặp đúng thầy đúng thuốc thì mới hy vọng con mình khỏi tai (vì cái tai này nó hay bị tái phát lại nhiều lần, nên tớ cũng xác định tư tưởng phải sống chung với lũ chắc phải đến khi con đuọc 3 tuổi mất.
    Địa chỉ nhà Bs Thủy: BS Trần Lê Thủy, Ngõ 61 Trần Duy Hưng, (tớ lại không nhớ số nhà nhưng khoảng số nhà 6, gần ngay Nhà nghỉ Sông Hong thì phải).
    Khó khăn: BS Thủy không chữa cho trẻ em dưới 8 tuổi. Phương pháp chữa của bác sẽ làm cho mẹ nó hoảng vì bác cho bó con mình như bó giò ý, bọn trẻ khóc lắm, bác cũng làm mạnh tay (Ku nhà tớ còn bị chảy cả máu ở ống tai cơ). Bác cũng hơi khó tính
    Biện pháp: Nếu con mẹ nó dưới 8 tuổi, mẹ nó cứ đến xin xở thật tha thiết với bác ý. (nhà tớ có người quen nên bác mới chữa cho)
    Tay nghề của bác: Tớ và ax đánh giá cao tay nghề của bs này. Đặc biệt bác Thủy không cho các bé dùng kháng sinh (tớ cứ tưởng viêm tai là phải uống ks nhưng bs giải thích là không phải viêm nào cũng dùng ks) mà dùng thuốc bác tự pha để bác hút mủ và nhỏ vào tai bé. Bác không khuyến khích đến nhà bác hút mủ tai thường xuyên mà chỉ khi nào mủ chảy nhiều đến bác vệ sinh cho.
    Vai dòng để mẹ nó tham khảo. Chúc con sớm hết chảy mủ cho bố mẹ đỡ xì chét. (Nhà tớ xì chét 2 tháng trời)
    Phía trước là ánh sáng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becoi07 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mang e bé đến nhà BS Thắng ở ngõ Đoàn Nhữ Hài trên phố Trần Quốc Toản đó. NGày trc Ku nhà mình cũng bị chảy mủ tai, mang vào nhi TW họ cho 1 lô 1 lốc thuốc vừa uôgns vừa tra. Nhưng ngay sau đó mình mang đến nhà BS Thắng để ktra lại thì k phải uống bất kỳ 1 loại thuốc nào mà BS chỉ hút sạch mủ trong tai ra và xịt thuốc để làm sạch. Xịt đúng 2 hôm thì BS bảo OK. Ah, ĐT của BS nhé: 0904.41.42.43
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5