TIN TÀI TRỢ.

Viêm phế quản có khi nào dẫn đến viêm phổi không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang bị VPQ, bé ho và khò khè rất nhiều, BS cho uống k/s Augmentin đã 6 ngày rồi mà chưa khỏi, bé mệt và bỏ ăn bỏ chơi, quấy khóc quá mình thương con lắm. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữa VPQ cho con không chỉ cho mình với, mình mong tin lắm.
    Làm sao để nâng cao thể trạng cho con được? các mẹ nói tăng cường DHA cho con , mình cho uống sữa Milex có được không? có sữa nào tốt hơn không? Làm sao để tăng cường hệ miễn dịch cho con dược? con mình 7tháng rưỡi mà liên tục ho, sổ mũi, ngạt mũi, viêm họng, cảm cúm, VPQ, hầu như mỗi tháng chỉ khỏe dc 4-5 ngày.
    Các mẹ ơi giúp mình với.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm một ngày nữa để yêu thương.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dường như kháng sinh Augmentin tuy là loại kháng sinh tốt đối với bệnh đường hô hấp nhưng hiện đã có tình trạng kháng thuốc rồi đó. Tốt nhất mẹ nên đưa bé đi khám bác sĩ chuyên khoa. Nhưng nếu chỉ dùng kháng sinh không thôi không phải là biện pháp điều trị triệt để đâu mẹ ạ !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe mọi người nói, theo tớ, về lý thuyết thì hơi bị đúng (y như bác sỹ dinh dưỡng nói), nhưng để làm được, để thực hành được ấy, hơi bị khó. Nói bổ sung DHA, ARA, giờ hầu như sữa nào cũng có đầy đủ các thành phần này cả (nghe quảng cáo bảo thế, đọc cũng thấy thế). Bổ sung các vi lượng, vitamin,.... cái này còn phụ thuộc vào cơ địa của bé và từng giai đoạn phát triển nữa, như con nhà tớ, bổ sung đầy đủ chả thiếu gì, nhưng trong 1 năm đầu thì hầu như chả có ngày nào khỏe cả. Sữa cũng đổi các loại, đắt có, rẻ có, nước ngoài có, nước trong có, nhưng bé không chịu bú thì làm thế nào.
    Cuối cùng thì tớ thấy, sau khi cai sữa mẹ và khoảng từ 1,5 tuổi trở đi, bé bắt đầu đỡ ốm hơn, ăn có vẻ tốt hơn, uống sữa nhiều hơn. Nên các mẹ chả việc gì phải lo lắng quá. Viêm phổi thì nguy hiểm đấy, nhưng trẻ con bị là chuyện bình thường mà. Chú ý lau lưng cho con và để ý lúc con ngủ thì chắc là sẽ tránh được VP nhiều nhiều đấy.
    Tình yêu con là bất tận
    Blog của Ty đây: https://360.yahoo.com/profile-rkeVm3g...QvWwsDA--?cq=1
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy76 Xem bài viết
    sữa tăng cường hệ miễn dịch là sữa gì vậy các mẹ?
    Theo mình được biết sữa tăng cường hệ miễn dịch là loại sữa cung cấp dinh dưỡng hỗ trợ sức khỏe cho hệ tiêu hóa,tăng cường sức đề kháng hạn chế các bệnh nhiễm trùng thông thường ở trẻ em chẳng hạn như các bệnh ở đường hô hấp.Mẹ muốn cho bé uống sữa tăng cường hệ miẽn dịch hay sao mà hỏi vậy?:Talktothe
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconmunmim Xem bài viết
    Đúng rồi!Từ viêm phế quản là có thể chuyển sang viêm phổi ấy chứ.Một khi đã mắc bệnh viêm phổi rồi thì các bà mẹ như chúng mình có mà đêm ngày mất ăn mất ngủ vì lo.Vì thế nên bổ sung cho bé nguồn sữa và các chất dinh dưỡng hợp lý để tăng cường hệ miễn dịch bảo vệ trẻ không nhiễm bệnh về hô hấp.Con chúng ta sẽ khỏe mạnh.:Battin ey:
    Mẹ nói có lí,con tớ ho nhiều đi khám thì bác sĩ bảo viêm phổi.Cũng may nhờ bổ sung cho bé nhiều dinh dưỡng trong mỗi bữa ăn cùng với DHA & ARA có trong sữa tăng cường hệ miễn dịch mà con tớ cũng bớt ho mà phát triển tốt lắm,chiều cao và cân nặng thì ok.:Applause:
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Đăng Khôi Xem bài viết
    Đúng rồi, nếu cung cấp sớm DHA, ARA với hàm lượng đạt mức khuyến cáo trong chế độ ăn của trẻ sẽ hỗ trợ khả năng cân bằng đáp ứng miễn dịch, từ đó giảm đáng kể tỉ lệ mắc các bệnh đường hô hấp trong 3 năm đầu đời. Bên cạnh đó, việc cho trẻ ngủ đủ giấc, giữ môi trường xung quanh trong sạch cũng được xem là phương pháp khoa học để giúp bé tăng cường sức đề kháng nữa đấy, lại tránh được các bệnh ở đường hô hấp, vốn rất phổ biến ở trẻ. :Thinking:
    Tớ xem quảng cáo cũng thấy các sữa công thức bảo nên bổ sung nguồn dinh dưỡng,DHA & ARA cho bé càng sớm càng tốt.Tớ đang cho bé uống sữa tăng cường hệ miễn dịch trong sữa cũng có DHA & ARA đó,mục đích là để bé bớt ho và không bị viêm phổi,hy vọng sữa sẽ giúp con tớ phát triển như những gì đã quảng cáo.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 240 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Như các mẹ nói thì sữa bột công thức tốt hơn sữa mẹ à? Nếu các bé đang bú mẹ cứ chuyển qua hết sữa bột thì sao nhỉ? Nếu ko thì bổ sung DHA, ARA cho con kiểu gì?

Nhà của Linh, Sơn đây https://vn.myblog.yahoo.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ đừng hiển nhầm. Vì ngày nay càng nhiều phụ nữ sau khi sinh không có khả năng nuôi con bằng sữa mẹ. Vì không có hoặc ít sữa, chất lượng sữa không bảo đảm hoặc sức khoẻ của mẹ không cho phép nuôi con bằng sữa mẹ. Thế nên mới có sự xuất hiện của sữa công thức đấy thôi. Và cũng không thể phủ nhận một điều rằng sữa mẹ có ít protein (chất đạm) hơn sữa công thức, và đó có thể là lý do khiến trẻ bú bình lớn nhanh hơn :Battin ey:
    Mỗi loại sữa điều có những ưu điểm và khác nhau, chúng ta đừng nên so sánh chứ . Điều chúng ta cân nhắc chính là nguồn dưỡng chất trong thành phần mỗi loại sữa, bổ sung cái cần thiết cho con em mình khỏe mạnh và phát triển tốt là ok .
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thay đổi thời tiết là bé nhà tôi lại bị viêm phế quản. Bé khó chịu trong người nên khóc quấy suốt. Nuôi con thật la kho :RaisedEye
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Ui khó lắm ạ, con nhà tớ còn bị cơ địa ho khi thay đổi thời tiết.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy thì mình nên hạn chế cho trẻ tiếp xúc với môi trường ô nhiễm (không hút thuốc hay đun bếp than trong nhà), những nơi tụ tập đông người, không cho trẻ tiếp xúc với người bị ốm, không để trẻ quá nóng hoặc quá lạnh .. cũng là một biện pháp phòng bệnh đó.
    • 139 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimphungpt Xem bài viết
    Bé nhà mình đang bị VPQ, bé ho và khò khè rất nhiều, BS cho uống k/s Augmentin đã 6 ngày rồi mà chưa khỏi, bé mệt và bỏ ăn bỏ chơi, quấy khóc quá mình thương con lắm. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữa VPQ cho con không chỉ cho mình với, mình mong tin lắm.
    Làm sao để nâng cao thể trạng cho con được? các mẹ nói tăng cường DHA cho con , mình cho uống sữa Milex có được không? có sữa nào tốt hơn không? Làm sao để tăng cường hệ miễn dịch cho con dược? con mình 7tháng rưỡi mà liên tục ho, sổ mũi, ngạt mũi, viêm họng, cảm cúm, VPQ, hầu như mỗi tháng chỉ khỏe dc 4-5 ngày.
    Các mẹ ơi giúp mình với.
    Bạn đã cho con dùng vacxin cho đường hô hấp broncho vaxom chưa, bs ke cho con tớ dùng cũng thấy đỡ hơn, tần suất ốm cũng có vẻ dãn ra hơn đấy, cái này dùng cho trẻ từ 6 tháng trở lên, 1 liều dùng trong vòng 3 tháng, mỗi tháng uống 10 ngày uống lúc đói.
    RAsW
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ku nhóc nhà mình lại ho .. hổng lẽ mỗi lần như vậy lại dùng vacxin ? Mình sợ lắm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Long Thành Xem bài viết
    Bạn đã cho con dùng vacxin cho đường hô hấp broncho vaxom chưa, bs ke cho con tớ dùng cũng thấy đỡ hơn, tần suất ốm cũng có vẻ dãn ra hơn đấy, cái này dùng cho trẻ từ 6 tháng trở lên, 1 liều dùng trong vòng 3 tháng, mỗi tháng uống 10 ngày uống lúc đói.
    Được không mẹ ? Vì từ nào đến giờ tớ luôn sợ "vacxin" vì nghe khuyến cáo nhiều quá!?
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobep Xem bài viết
    Như các mẹ nói thì sữa bột công thức tốt hơn sữa mẹ à? Nếu các bé đang bú mẹ cứ chuyển qua hết sữa bột thì sao nhỉ? Nếu ko thì bổ sung DHA, ARA cho con kiểu gì?
    axit béo DHA và ARA làm tăng chỉ số trí tuệ của trẻ em và làm chậm sự lão hóa của trí não người trưởng thành. Chúng chiếm khoảng 1/4 trọng lượng khô của não. Vì vậy, nhiều loại thực phẩm, đặc biệt là sữa bột, được bổ sung chất này và các tiền chất của chúng (omega 3, omega 6). Tuy nhiên, theo ông Garry Wainscott, chuyên gia dinh dưỡng, Giám đốc Công ty Dinh dưỡng Teknolink, Australia, nhiều nghiên cứu gần đây đã chứng minh, chỉ một phần rất nhỏ các tiền chất chuyển hóa thành DHA và ARA, còn phần lớn được cơ thể dùng vào việc bổ sung năng lượng và tạo thành những chất có lợi cho hệ miễn dịch. Vì vậy, nên bổ sung trực tiếp DHA và ARA vào thực phẩm.

Các vitamin như vitamin A, C, E có tác dụng rất tích cực chống oxy hóa, giúp cho các tế bào miễn dịch họat động bền vững, tăng khả năng đáp ứng với các phản ứng miễn dịch. Còn các nguyên tố vi lượng như kẽm, selen cần thiết cho sự phát triển của hệ miễn dịch và điều hòa các thành phần của đáp ứng kháng viêm.
    Tất cả các dưỡng chất trên đều có trong các loại thực phẩm hằng ngày như thịt, cá, trứng, gan động vật, các loại rau quả sậm màu (cải xanh, bông cải...) hay các loại trái cây (nho, đu đủ, cam...). Tuy nhiên, chúng ta cần cân đối khầu phần và thay đổi thực đơn phù hợp cho nhu cầu của bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi club_tretho Xem bài viết
    Mẹ nói có lí,con tớ ho nhiều đi khám thì bác sĩ bảo viêm phổi.Cũng may nhờ bổ sung cho bé nhiều dinh dưỡng trong mỗi bữa ăn cùng với DHA & ARA có trong sữa tăng cường hệ miễn dịch mà con tớ cũng bớt ho mà phát triển tốt lắm,chiều cao và cân nặng thì ok.:Applause:
    Cho mình hỏi sữa mà bạn cho con uống là sữa gì vậy? bé nhà mình gần 3t, cũng đã từng bị viêm phổi. Mong bạn chia sẻ, thanks!
    • 135 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Viêm phế quản nếu như để lâu, chữa không dứt điểm thì sẽ chuyển sang viêm phổi mà bạn! Nên cứ phải theo dõi bé thường xuyên nhé!
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng lo lắm sợ viêm phế quản dẫn đến viêm phổi, thấy mấy mẹ khuyên nếu bị ho đờm thì nên dùng thử thuốc hen PH xem thế nào, lại tránh tái phát viêm phế quản. các mẹ đã ai cho con dùng thuốc hen này chưa? cho mình xin đánh giá với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huonghyio Xem bài viết
    mình cũng lo lắm sợ viêm phế quản dẫn đến viêm phổi, thấy mấy mẹ khuyên nếu bị ho đờm thì nên dùng thử thuốc hen PH xem thế nào, lại tránh tái phát viêm phế quản. các mẹ đã ai cho con dùng thuốc hen này chưa? cho mình xin đánh giá với
    dùng thuốc hen PH âu dài đủ liều có tác dụng tích cực lắm mom, bé nhà mình dùng 2-3 tháng 1 lần uống sau ngừng 1-2 tháng rồi lại uống tiếp thấy cả năm ko tái phát bệnh. Sp là dạng cao lỏng, vị ngọt nhẹ nên cũng ko quá khó uống với các bé đâu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nhà em vừa cho ba mẹ 1 trận mệt lử vì nằm viện gần 1 tuần vì viêm phổi đây ạ, hic. Con ra viện rồi, giờ đang tích cực ăn uống bù lại để khỏe lại đây ạ. Nhi xanh pôn có kê cho em 5 hộp Healtkeytic về uống thêm, phục hồi sk sau khi ốm, nhất là con mới bị viêm phối. loại này của việt nam, dạng cốm dễ pha, con em cũng hợp tác uống lắm. đọc thành phần rồi công dụng thấy tăng sức đề kháng tự nhiên, giảm ốm vặt, hạn chế tái mắc bệnh hô hấp. có mẹ nào dùng cho con loại này chưa ạ? cùng thảo luận với em đi
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6