TIN TÀI TRỢ.

Viêm phế quản có khi nào dẫn đến viêm phổi không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unyeu_2005 Xem bài viết
    Tất nhiên là có thể rồi. Bạn phải giữ bé cẩn thân hơn trong thời tiết này, vì người lớn còn dễ ốm nữa là trẻ con. Khi viêm phế quản, con có thể ho và có đờm. Nếu bạn trị ko dứt thì đờm sẽ xuống phổi và dẫn đến viêm phổi. Thường thì viêm phổi các con phải tiêm thì mới có thể đỡ dần và khỏi được Tùy vào bệnh nặng nhẹ, tiêm từ 5 ngày đến 1 tuần. Chúc bé nhà bạn mau khỏe.
    Nhưng với thời tiết như hiện nay thì làm sao giữ ? Khi nóng khi lạnh, lúc mưa lúc nắng thôi! :Worried:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimtretho Xem bài viết
    Nhưng với thời tiết như hiện nay thì làm sao giữ ? Khi nóng khi lạnh, lúc mưa lúc nắng thôi! :Worried:
    Bé nhà mình cũng vừa bị viêm họng được 1 tuần nay rồi ( trộm vía) 2 ngày nay k thấy ho nữa và nước mũi cũng đỡ, ngày nào mình cũng nhỏ nước muối cho bé ngày mấy lần đến nỗi cứ nhìn thấy mẹ cầm lọ xịt là chạy trốn. Khổ ghê cơ. Bé nhà mình 9 tháng thì bị VPQ phổi và phải bị tiêm mất 1 tuần, nhìn thấy BS tiêm cho con mà mình fải fát khóc lên ý vì thương con. Từ đó trở đi hầu như tháng nào bé cũng bị ốm, k VPQ thì viêm họng (giờ bé của mình được 18tháng rùi).Mình rất kiên trì nhỏ nước muối sinh lý hàng ngày cho bé nên trộm vía con có bị thì cũng bị nhẹ k bị nặng như lần đầu (cầu trời từ giờ trở đi bé k bị lại nữa). Các mẹ hãy chăm nhỏ nước muối cho các con hàng ngày để tránh cho các con đỡ bị ốm dẫn đến VPQ phổi nhé. Khổ thân con lắm các mẹ à! Chúc các con luôn luôn được mạnh khoẻ - hay ăn - chóng lớn..:Crying:
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Văcxin Viêm màng não mủ,viêm họng,viêm phế quản phổi,..do HIb có phòng chống được bệnh này không vậy mấy chị?
    84Sq
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,283 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamao-1501 Xem bài viết
    Văcxin Viêm màng não mủ,viêm họng,viêm phế quản phổi,..do HIb có phòng chống được bệnh này không vậy mấy chị?
    Có đó bạn ạh. Bác sĩ của con mình nói vậy. Giúp ngừa các bệnh amidam và hô hấp trên.
    Mình cho bé tiêm Hip từ khi 6 tháng (đáng lẽ tiêm 6 trong 1 lúc nhỏ nhưng do lúc đó chỗ mình không có thuốc). Trộm vía từ đó đến nay bé ít bệnh lắm, chỉ có khi ho, sổ mũi 1-2 ngày tí tí, uống thuốc là hết ngay.
    Bạn thử liên lạc với y tế chỗ bạn hoặc ở các nơi có tiêm phòng để tiêm cho bé nha.
    Chúc bé khỏe, mẹ vui.
    Phượng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 798 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmiu Xem bài viết
    Có đó bạn ạh. Bác sĩ của con mình nói vậy. Giúp ngừa các bệnh amidam và hô hấp trên.
    Mình cho bé tiêm Hip từ khi 6 tháng (đáng lẽ tiêm 6 trong 1 lúc nhỏ nhưng do lúc đó chỗ mình không có thuốc). Trộm vía từ đó đến nay bé ít bệnh lắm, chỉ có khi ho, sổ mũi 1-2 ngày tí tí, uống thuốc là hết ngay.
    Bạn thử liên lạc với y tế chỗ bạn hoặc ở các nơi có tiêm phòng để tiêm cho bé nha.
    Chúc bé khỏe, mẹ vui.
    Phượng
    Con mình 13 tháng này, chích đủ cả, mà bệnh vẫn bệnh hichic, đợt này bị viêm phế quản cả tuần nay rùi ...:Rose:
    :Rose:
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmiu Xem bài viết
    Chúc bé khỏe, mẹ vui.
    Phượng
    Bé nhà em lúc trước có tiêm mũi tổng hợp này rồi,chuẩn bị tiêm mũi nhắc lại trong tháng này...
    Nghe chị nói...em nhẹ cả người
    Thanks chị.
    84Sq
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sao các mẹ lại sợ tiêm cho con nhỉ, theo mình thì tiêm kháng sinh còn đỡ hại đường ruột cho bé hơn là uống.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&W Xem bài viết
    Con mình 13 tháng này, chích đủ cả, mà bệnh vẫn bệnh hichic, đợt này bị viêm phế quản cả tuần nay rùi ...:Rose:
    Con mình cũng có thua kém chi đâu.Hết đi chích ngừa,rồi lại tiêm phòng,toàn là thuốc kháng sinh,mà chích nhiều thì đâu tốt.Nên các chị trên công ty mình cứ bảo nhau đi mua sữa chống hệ miễn dịch cho con để đề phòng các nhóm bệnh phổ biến cho con mình là được.Vậy thì sữa nào có tác dụng chống hệ miễn dịch cho con mà không dùng đến kháng sinh đâu,mách cho mình với...onttella:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby3 Xem bài viết
    Nhưng dường như chích kháng sinh nhiều hông có tốt ! :RaisedEye
    Người lớn như chúng ta chích kháng sinh nhiều còn không chịu nổi huống chi là con nít.:Sad:Con tớ ấy à , tớ bổ sung nhiều chất dinh dưỡng trong thức ăn và uống sữa giúp tăng cường hệ miễn dịch cho bé.Có sức đề kháng mạnh thì lướt qua hết các bệnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menguyenlong Xem bài viết
    Sao các mẹ lại sợ tiêm cho con nhỉ, theo mình thì tiêm kháng sinh còn đỡ hại đường ruột cho bé hơn là uống.
    Đã là kháng sinh thì việc chích hay uống cũng phải vào cơ thể bé thôi. Vã lại, kháng sinh không ảnh hưởng đến đường ruột như mẹ nói mà Kháng sinh là những chất có khả năng tiêu diệt vi khuẩn hay kìm hãm sự phát triển của vi khuẩn một cách đặc hiệu. Nó có tác dụng lên vi khuẩn ở cấp độ phân tử, thường là một vị trí quan trọng của vi khuẩn hay một phản ứng trong quá trình phát triển của vi khuẩn. Nó tham gia vào kháng thể, giúp trẻ chống lại một số bệnh nhiễm khuẩn thông thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy nên phải thực tế trong việc giúp trẻ chống lại những tác động xung quanh thông qua việc tăng cường sức đề kháng tự nhiên như dinh dưỡng hằng ngày, nguồn cung cấp sữa, rau quả .. phải đảm bảo đáp ứng nhu cầu. Thân !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_cuame Xem bài viết
    Điều đó phải nhờ bác sĩ thôi chứ biết đâu mà trả lời, mình cũng nghĩ chích nhiều kháng sinh sẽ hông tốt ???:Thinking:
    Đúng rồi! Trong thực tế phần lớn trường hợp trên lúc bị cãm cúm đều có nguyên nhân là virus,cho nên uống kháng sinh không có hiệu quã được. Bác sĩ có thể chẩn đoán tác nhân gây bệnh , do virus hay do vi khuẩn Streptococcus bằng cách cho thử nghiệm và cấy vi khuẩn ( làm culture ) . Các cơn ho kéo dài lâu ngày 2-3 tuần thường là do virus gây ra (ví dụ viêm phế quản do siêu vi, bronchite virale). Bác sĩ có thể cho chụp hình X ray và kê toa kháng sinh nếu cần . Chỉ có bác sĩ mới có thẩm quyền chuyên môn cho phép uống hay không cần uống kháng sinh .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuổi thơ Xem bài viết
    Các mẹ nên chú ý ăn nhiều thực phẩm giàu DHA để truyền cho bé qua nhau thai & sữa mẹ. Vì bên cạnh các lợi ích rõ rệt đối với trí tuệ, axít béo Omega 3 này đã cho thấy vai trò quan trọng của nó đối với hệ miễn dịch. Đặc biệt, DHA có tác động tích cực lên họat động miễn dịch ở đường hô hấp, giúp giảm đáng kể các bệnh liên quan đến đường hô hấp trên trong giai đọan đầu đời của trẻ. Điều mà tất cả những người làm mẹ như chúng ta cần lưu ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thường đi tới bác sĩ để hút mũi lắm, nhưng cứ như vậy hoài thì bệnh sẽ ngày 1 lì đi, vì thế mình nghĩ nên tìm 1 cách trị khác sẽ tốt hơn..mỗi lần thấy con khịt khịt là mình lại ứa nước mắt, cứ như là thở không được ấy..khổ quá mẹ ơi,có cách gi khác tốt hơn không??

Con em khi nào bị ngạt mũi, chảy nước mũi là 2 vợ chồng đè con ra để xịt nước muối sinh lý vào rửa. Cứ xịt xong là mẹ lại hút mũi nên k phải đến bác sỹ. Tháng vừa rồi thời tiết thay đổi nhiều quá làm cu con bị viêm họng. Sốt và ho. Uống kháng sinh nửa tháng trời mà chỉ đỡ thôi. Giờ vẫn còn ho. Đọc được bài chữa ho bằng gừng + mật ong, mẹ cháu mạnh dạn làm. Gừng cay cu con uống vào sợ lắm. Nhưng trộm vía mới uống có 3 lần mà đã thấy đỡ hẳn. Chỉ mong con mau khỏi hẳn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuybinh Xem bài viết
    Vậy nên phải thực tế trong việc giúp trẻ chống lại những tác động xung quanh thông qua việc tăng cường sức đề kháng tự nhiên như dinh dưỡng hằng ngày, nguồn cung cấp sữa, rau quả .. phải đảm bảo đáp ứng nhu cầu. Thân !
    Trẻ nhỏ thì cũng giống như người lớn thôi. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà . Càng có sức đề kháng tốt thì càng ít bị bệnh.
    Cả nhà thương nhau :Rose:
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_cuame Xem bài viết
    Điều đó phải nhờ bác sĩ thôi chứ biết đâu mà trả lời, mình cũng nghĩ chích nhiều kháng sinh sẽ hông tốt ???:Thinking:
    Văcxin không phải là "kháng sinh"...chính xác không các chị? Kháng sinh là trị bệnh,còn văcxin là phòng bệnh mà. Em cố gắng cho bé tiêm phòng đầy đủ các loại văcxin theo như khuyến cáo trên website bibi.vn
    84Sq
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái mình 3,5 tuổi, đã bị viêm phế quản co thắt 3 lần, mỗi lần cách nhau 3 tháng. Vừa rồi bác sĩ kê đơn cho uống Broncho Vaxom để phòng bệnh. Có mẹ nào biết thuốc này có tác dụng thực sự không thì chỉ giúp mình nhé
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tbt5876 Xem bài viết
    Con gái mình 3,5 tuổi, đã bị viêm phế quản co thắt 3 lần, mỗi lần cách nhau 3 tháng. Vừa rồi bác sĩ kê đơn cho uống Broncho Vaxom để phòng bệnh. Có mẹ nào biết thuốc này có tác dụng thực sự không thì chỉ giúp mình nhé
    Điều trị tăng cường miễn dịch. Phòng ngừa nhiễm khuẩn tái phát đường hô hấp và nhiễm khuẩn cấp kịch phát của viêm phế quản mãn tính. Điều trị phối hợp trong nhiễm khuẩn cấp đường hô hấp.
    Theo các hiểu biết hiện nay, không khuyến cáo dùng Broncho-Vaxom cho trẻ em dưới 6 tháng tuổi, vì hệ miễn dịch của trẻ em chưa hoàn chỉnh.
    Chúc cháu bé mau khoẻ mạnh ! :Smiling:
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamao-1501 Xem bài viết
    Văcxin không phải là "kháng sinh"...chính xác không các chị? Kháng sinh là trị bệnh,còn văcxin là phòng bệnh mà. Em cố gắng cho bé tiêm phòng đầy đủ các loại văcxin theo như khuyến cáo trên website bibi.vn
    Ối dào , tớ thấy tiêm cái nào nhiều cũng chả tốt:cool:.Mà mỗi lần tiêm là nhóc lại khóc , nhìn mà xót cả ruột:Sick:.Tớ nghĩ nên phòng ngừa bệnh cho nhóc bằng cách tăng cường hệ miễn dịch cho nhóc thông qua sữa , vitamin , chất dinh dưỡng cần thiết …Có thế con các cậu mới có đủ sức đề kháng chống lại những bệnh thông thường.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Con mình bây giờ hết sốt rồi và đang uống Austin nhưng ho nhiều quá! Các mẹ chỉ cách cho con đỡ ho với. Buổi đêm ho nhiều lắm!!!!
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6