TIN TÀI TRỢ.

Về bệnh phong của con tôi !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.36K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Tường Minh ( Gần 3 tuổi )
    Con tôi thường xuyên bị phong ở chân, tay.. cháu rất ngứa ngáy khi đi nghủ nhất là khi thay đổi thời tiết, cháu gãi nhiều làm xây xát hết cả da.... nngoài ra bé không bị bất cứ bệnh gì, chưa bao giờ phải uống thuộc

Đi khám thì bác sĩ cũng cho các thuốc, bôi có đỡ nhưng khi hết bôi là phong lại lên

Mọi người trong nhà thì nói là lớn lên sẽ tự hết phong và đã bị phong thì khỏi bị các bệnh khác...

Tuy nhiên tôi cũng hơi lo, vì chuẩn bị cho bé đi mẫu giáo môi trường có thể không sạch sẽ như ở nhà dể gây nhiểm trung.. và cũng sợ có sẹo ở chân của cháu sau này không mặc.. đồ đẹp được ( Váy,...)

nhờ WTT hướng dẫn giúp tôi !!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,152 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Xin lỗi vì mình không giúp được gì cho bạn. Mình cũng muốn tham gia chủ đề này vì con của bạn mình cũng bị như vậy. BS bảo là bị chàm, uống thuốc và bôi thuốc chỉ đỡ một thời gian rồi lại bị lại. Bạn mình đã cho con khám hết NĐ đến da liễu, kể cả uống thuốc nam, tắm nước chè, khổ qua.... nói chung là mọi cách mà không khỏi. Cháu bị ngứa cứ gãi suốt rất thương. Vậy bạn nào có cao kiến gì thì chỉ giúp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 235 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có khi là các bé bị dị ứng đấy. người ta nói là máu bị phong...
    Các bạn nên tránh cho bé ăn những thức ăn gây dị ứng như tôm, cua, gà,.. (gà thì đang dịch nên không thể ăn rồi !!!) và tránh các thức ăn khó tiêu (Lúc nhỏ, mình ăn bánh mì cũng bị nổi mề đay đấy !!!)

Cho bé uống thêm nước cam, dâu...

Hy vọng là lớn thêm một chút, bé khoẻ trong người thì đỡ bị dị ứng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 288 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dung la cac benh ve da nhu nhu cham, phong... se tu het khi be lon. Cac ban dung su dung thuoc boi nhieu vi du nhu cortibion, creme phenergant... cac loai thuoc nay boi vao se do ngua ngay day nhung sau do bi lai se nhieu hon. Chi co mot cach la cho doi su tu dieu chinh cua co the be va ban nao con sua me thi boi sua me len cac vet ngua cho be de lam diu vet ngua.
    kinh nghiem nay la do chi minh la Bac si bao day. Hy vong se giup cac be do ngua hon.
    Me Tun 121202
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,370 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Hồi trước con mình cũng bị dị ứng với thịt bò nhưng khi lớn lên khoảng 3 tuổi thì không bị dị ứng thịt bò nữa. Bác sĩ noí khi lớn lên thì cơ địa sẽ thay đổi, các mẹ đừng lo qu