TIN TÀI TRỢ.

Urgent!! Bé mọc mụn nhọt, nhờ các Mẹ tư vấn!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 312 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mấy hôm nay em phải khổ vì thằng Ku nhà em ,4 hôm trước cứ đi phân lỏng (nhưng không loãng ,không sốt ),nỗi lo chưa dứt thì đến ngày hôm qua thì tự dưng nổi mụn nhọt đỏ tấy ở cánh tay (1 mụn duy nhất) làm thằng bé đau cộng thêm bị hành sốt nên ỉ ôi suốt đêm ,thương lắm !Hôm trước thì em đã để ý đến nốt đỏ đỏ nhẹ này rồi nhưng cứ nghĩ là do con gì đốt,không dè hôm sau đã sưng đỏ lên mụn đầu đỏ này . Các mẹ ơi ! có kinh nghiệm gì về vụ này bày em với ! có bí kíp gì dân gian tạm thời giúp Bin nhà em bớt đau vì cái mụn nhọt quái ác này ko? nó chỉ vừa nhú lên tí bằng hạt bắp thôi mà đã khiến thằng con em rọp người vì sốt rồi ,hiện giờ em chỉ biết cầm chừng bằng cách cho uống efferalgan để giảm sốt giảm đau thôi ,các Mẹ có cách nào giúp em làm cho mụn i' thôi ko "lớn lên" nữa ko? giúp em với !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 312 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em chầu từ sáng giờ chẳng thấy Mẹ nào giúp em cả , giúp em với!!!!!!!!!!
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BINDEPTRAI
    Em chầu từ sáng giờ chẳng thấy Mẹ nào giúp em cả , giúp em với!!!!!!!!!!
    Ấy ơi, thằng nhỏ nhà tớ cũng đang bị nhọt ở thắt lưng đây. Nhưng trộm vía ơn giời nó không sốt. Tớ bèn mua ngay thuốc tiêu độc về cho nó uống. Cộng với pha sữa với bột sắn dây quấy loãng, tắm nước mướp đắng hoặc lá kinh giới.
    Nhưng trong trường hợp nhọt của con bạn đã mưng mủ và bé sốt thì bạn cần đưa ngay bé đến viện để bs cho thuốc kháng sinh thích hợp.
    Còn một cách chữa mẹo vô cùng hay, nhưng thường chỉ áp dụng với các nhọn mới chớm thôi: Đêm đến khi bé ngủ say, khoảng nửa đêm hay gần sáng gì đó bạn tỉnh dậy lấy tay nhấm nước bọt của mình bôi lên vết nhọt của nó, rồi bảo phỉ phui cái nhọt này. Tớ thì không mê tín gì cả nhưng đối với thằng lớn nhà tớ thì tớ đã nghe mấy bà già mách nên làm vậy thì nhọt của nó không bao giờ mưng mủ cả, tịt ngay. Hồi đầu không biết nên con tớ toàn phải uổng kháng sinh, rồi tóc không mọc nổi ở chỗ những cái nhọt đó nữa (mà lươn).
    Chữa mẹo này hay lắm - có lần tớ đã đọc được ở đâu đó tác dụng chữa viêm của nước bọt khi ngủ). Tớ hơi vô tâm không quan tâm đến cái nhọt của thằng nhỏ, cứ tưởng là con gì đốt y như bạn ý, nên không phỉ phui ngay từ đầu, chứ không thì không bao giờ nó mưng to thế.
    Mong bạn bình tĩnh nhé và đưa con đến bv ngay đi, mình không thể tự cho con uống ks được.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi,giúp em với.Tự nhiên ở hậu môn con em nổi lên một cái mụn to, co nốt trắng ở giữa. Bác sỹ bảo trong vòng 3 ngày nữa mà cái mụn không bung ra thì phải đi cắt. Mà đi cắt thì con nó đau đớn và phức tạp lắm. Các chị có kinh nghiệm gì thì chỉ giùm em với nha. Cảm ơn các chị nhiều lắm. các chị giúp em nha, em nóng ruột quá đi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cứ cho bé cắt đi, bác sĩ xịt thuốc tê mới làm mà, chỉ vài phút thôi, con bé mình bị to lắm, ko đi dc luôn, nó sưng húp àh, bác sĩ nói phải mổ để lấy còi ra, nếu ko nó cứ bị hoài, xong rồi uống thuốc giảm đau là hết àh, con bé mình cũng anh hùng lắm, nó chỉ hơi sợ chút thôi, mình bôi kem sáp ong nó cũng mau lành vết thương lắm. Chị yên tâm nhé, chỉ làm một lần rồi thôi, còn hơn là sau này nó mọc nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Daophan oi, cảm ơn bạn động viên nha. Nếu nó không xẹp thi chắc là phải cắt thiệt rối:Sad:. Nhưng Daophan oi, kem sáp ong là kem gì vậy chị? Em ở Đức, không biết có loai kem đó không nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C¸c mÑ ¬i gióp bè tin víi. Tin nhµ m×nh bÞ mét c¸i mun ë gÇn hËu m«n to b»ng h¹t ®Ëu ®en, mµu tr¾ng nh¹t (kh«ng biÕt cã ph¶i mñ kh«ng), xung quanh bÞ tÊy ®á. Cã mÑ nµo cã con gièng m×nh th× t­ vÊn cho m×nh nhÐ
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • 603 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Bé Bin mình 23 tháng rồi. Lúc 22 tháng nổi cái mụn to ở mông, không sát hậu môn lắm đâu, sưng to bằng quả trứng gà, đỏ, cứng, bé sốt, đi BS bảo nhọt, chích để gom mủ, sau đó tiểu phẩu để lấy mủ, nặn máu bầm ra. Vài ngày sau chỗ ấy vẫn cứng, chỉ có điều bé không sốt và sưng không to như lần trước, nhưng bé vẫn kêu đau, mình đưa tay vào rờ thì chỗ ấy vỡ ra, mình tự nặn ra mủ và máu (tức là lần trước BS lấy ra không hết?!). Sau đó thì bé không kêu đau nữa, vết thương cũng lành miệng, nhưng mình sờ vào vẫn thấy cứng. 2 tuần sau, tức là cách đây 3 ngày, mông bé lại nổi lên 1 mụn nữa, rồi thêm 2-3 mụn nữa. Bé sốt nhẹ, quấy, kém ăn, kêu đau, chỗ mông sưng to lên rồi. Bà ngoại bảo lại nhọt nữa đây, vì lần trước ra không hết nên nhọt nó nhảy (?!). Chẳng biết có phải rò hậu môn không các mẹ ơi? Bé đang ở chơi VT với bà ngoại, mà BS ở đây thì… cứ tiêm, chích thôi nhưng giải quyết cũng chẳng triệt để (điển hình là lần trước, mới cách đây nửa tháng). Mình chẳng tiếc tiền đi BS (dù chỉ có rạch nhẹ, nặn lấy mủ mà lấy đến 200k, chưa tính tiền thuốc) nhưng mình thấy BS ở đây thiếu trách nhiệm và chuyên môn chán lắm. Các mẹ tư vấn giúp mình với. Hay đem con lên SG vào FV như mẹ nào đấy chỉ nhỉ?
    qpjyp7
    9jEOp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 351 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp với, bé nhà mình bị lên nhọt, đến hôm nay là ngày thứ 5 rồi. Ban đầu cứ tưởng là côn trùng đốt, giờ thì nó cứng đanh, to bằng hột táo và có quầng đỏ xung quanh rồi. Chắc k dán được gì cho nó tịt được. Mẹ nào có bài thuốc gì dán để hút mủ, nhanh tan nhọt mách mẹ cháu với.

Thank cả nhà.
    • 111 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ Thiên Bình cẩn thận hok là con bị tụ cầu đấy, thế bé có bị sốt hok?
    Bạn có thể lấy lá táo non, rửa sạch, giã nát rồi đắp vào chỗ mụn đó cho nó tụ mủ lại. Hoặc bạn lấy 1 tí bông gòn nhỏ vào 1 giọt Betadin, rồi đắp lên chỗ mụn đó, mủ sẽ tụ lại. Bé nhà mình trước cũng bị mụn to mấy lần.
    Chúc con mau khoẻ nhé!
    • 351 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tụ cầu là thế nào hả mẹ nó? Bé nhà mình k sốt. Ở nhà cũng nuôi mấy đứa trẻ rồi mà chưa đứa nào bị mụn nhọt cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,253 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

cả nhà ơi bé Bi dạo này hay nổi mụn mủ trên mặt mũi, từ hồi tết đến giờ bị 2 đến 3 đợt rồi, cứ mụn này khỏi mụn khác lại lên. có mụn bị vỡ chảy máu. có đợt mọc cảnhọt ở tay sưng lên rồi 3-5 ngày tự vỡ rồi hết. không biết như thế có phải bị nóng trong mà phát ra ngoài không? có mẹ nào có kinh nghiệm xử lý làm ơn giúp em với!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình mụn cũng nỗi khắp mặt, khi ngứa bé cứ xoa tay vào mặt làm mụn cứ đỏ thêm, không biết làm sao cho nó mất nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu Bin nhà mình cũng đang nổi 4 cái mụn đỏ trên đầu từ chiều qua đến giờ, sờ lên thì thấy cứng và bé đau. Không biết có phải do bé nóng trong người mà bị thế không? Có cách nào cho nó hết hẳn? Nhờ các mẹ chỉ mình với.
    • 351 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ôi giời, chán thật, bé nhà mình lại lên mụn rồi. Trong nhà nuôi đã đến mấy đứa vừa con vừa cháu rồi mà chưa thấy đứa nào bị như thằng cu út này. Cứ lên 1,2 cái 1 lúc, dán lá con khỉ nó tịt đi, vài ngày sau lại lên chỗ khác. Đang suy tính cho đi bốc thuốc bắc nhưng bé mới 16 tháng nên vẫn còn ngại.
    Hỏi ông bác sỹ Tây y thì bảo làm gì có cái gì gọi là nóng trong, hỏi ông ý liệu có phải do uống KS nhiều quá không thì ông ý bảo uống KS thì đã k bị. Túm lại là do nhiểm khuẩn, viêm da, vệ sinh không tốt. Ối dời, cái thời buổi này, giữa thành phố thủ đô mà con lại liên tiếp bị mụn do giữ vệ sinh k tốt nghe có buồn cười k chứ.

Chán ghê cơ, thôi cứ uống bột sắn vài bữa xem thế nào vậy.

Mẹ nào có kinh nghiệm gì hay lên chia sẻ cái nào??????????
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe bệnh của cháu nhà chị thấy giống bệnh "vành mạch lươn". Chị thử lên mạng tra và hỏi bác si khám thử coi! Chúc cháu mau khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 223 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc trước con trai em cũng bị 1 mụn nhọt, nghe lời mọi người mua ra tiệm thuốc đông y mua thuốc về dán vô. Hậu quả là con trai sốt cả tuần, đưa đến bệnh viện bị bác sĩ la quá trời, cũng may chưa bị bể ra nên bác sĩ làm tiểu phẫu là xong. Các chị lưu ý con bị mụn nhọt thì đưa đến BVNĐ, bác sĩ làm tiểu phẫu là xong, đau sốt khoảng 2 ngày là dứt hẳn, mình tự bội thuốc rồi nặn mủ thì sẽ bị nhảy ra mụn khác hoài. Vừa giảm chi phí, vừa đõ xót con.
    • 351 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 2 tuổi, từ khi 8 tháng cho đến nay rất hay lên mụn nhọt. Mụn chủ yếu mọc ở đầu, thỉnh thoảng có vài cái ở mặt, có khi còn trên cả mí mắt, sưng húp 1 bên. Mụn cứ lên từng đợt. Mỗi đợt 5-7 cái cả lớn cả bé. Những hôm mụn mưng lên thì hâm hấp sốt, đôi khi ở những vị trí làm bé rất khó nằm, nhiều khi phải bế ngủ. Mình đã cho bé đi khám Tây y thì họ bảo do sức đề kháng của bé kém, chỉ cho thuốc bổ tăng sức đề kháng, bảo khi nào mụn mới mọc thì bôi cồn i ốt cho tịt nhưng ngoài hiệu thuốc thì họ bảo k nên.

Tuy nhiên, những biện pháp đó cũng k ngăn được mụn mọc lên. Mình đang tính phải thử cho bé uống thuốc bắc xem sao nhưng giờ nói đến chất lượng thuốc cũng ngại, rồi cả khâu sấy khô và bảo quản nữa. Bên cạnh đó còn chẳng biết bốc thuốc ở đâu cho chất lượng.

Mẹ nào biết có bài thuốc hay có kinh nghiệm gì về việc này thì mách mình với.

Cảm ơn các mẹ.
    • 351 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chán quá, không mẹ nào biết à?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ o sg hay o hn, be nha em xua cung bi vậy, nhưng ko biết la hốt thuốc bắc 10 thang uống nay hết hẳn, mà mỗi lần bé bị nhọt đừng nặn ở nhà đem vào bs cho an toàn bạn ơi.
    0_7781MTI3MDAzNzAwNw
    MTI3MDAzNzUxOQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2