TIN TÀI TRỢ.

Trước khi ngủ hay bị ngứa ngáy

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 38 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con Tôi đã được 28,5 tháng ,nặng 14 kgs khoẻ mạnh, bình thường chỉ có 1 điều duy nhất là hay bị dị ứng như ăn trứng gà bị nổi mẩn (có lần đã nói trên diễn đàn ), gần đây trước khi nhắm mắt ngủ là bắt Mẹ phải gãi lưng , gãi tay ,gãi chân các kiểu , trầy trụa khắp người ,đặc biệt hôm nào ăn cá hoặc tôm (cháu rất thích ăn cá ,tôm )Tôi đã thử dùng lactacyd để tắm cho cháu , trước khi ngủ cũng lau người cho cháu nhưng vẫn bị ngứa , cháu mồ hôi muối, các bạn cho lời khuyên cho Thùy với cảm ơn nhiều ( đặc biệt là chỉ bị ngứa trước khi ngủ). :(
    THUY (TP HCM )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Nếu bé có biểu hiện dị ứng (trứng gà, tôm, cua...) thì cách tốt nhất là bạn tránh cho bé các thức ăn gây dị ứng đó. Đấy là cách chữa tận gốc chứng ngứa của bé. Nếu bạn cho bé tắm trước khi đi ngủ thì nên để ý nhiệt độ của nước. Nước quá nóng cũng gây khô da, khó chịu cho bé. Nếu bé hay bi dị ứng cũng nên cẩn thận với các loại xà phòng (liquid hay bar), nước tắm, lotion... Bạn có thể bôi kem giữ ẩm da cho bé (chọn loại oil free, water free), massage toàn thân để giúp da mềm mại và đàn hồi tốt, cũng hạn chế được chứng ngứa. Sau cùng, nếu cần, bạn nên làm "công tác tư tưởng" với bé. Nhiều bé vì để kéo dài thời gian trước khi phải nằm ngủ, lôi kéo sự chú ý của cha mẹ, mong muốn được cha mẹ ở bên và chăm sóc đặc biệt đến mình nên nghĩ ra đủ mọi thứ trên đời từ ngứa da, khát nước, muốn đi toilet, ho... Dành nhiều thời gian cho bé, cùng chơi một số trò chơi thư giãn trước giờ ngủ, thiết lập và tuân theo bed-time routine để bé ý thức được việc phải làm, đọc sách, hát ru... là những việc mình nghĩ là hữu ích.
    Success is a journey, not a destination.
    • 16 năm
    • 38 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn KiKi , bắt đầu tối nay Thùy sẽ thử bôi oil baby cho bé xem thế nào ,theo 1 người quen hướng dẫn bảo tắm cho Bé bằng nước khổ qua (mướp đắng )cho bé nhưng không biết như vậy có làm sao không?Xin cảm ơn
    THUY (TP HCM )
    • 865 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình tìm thấy thông tin này:
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2004/03/3B9D0EB9/
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé Pooh nhà mình thì có cơ địa dị ứng từ nhỏ, nhưng dạo này có ăn gì, toàn uống sữa, thế mà vẫn nổi mẫn đỏ trên cổ. Mình cũng có xức nước khổ qua cho bé, thấy cũng bớt. Không hiểu sao lúc bình thường thì ít gãi lắm, nhưng khi thấy tô sữa bê ra thì gãi liên tục, ho, ngáp các kiểu, vậy là sao nhỉ :rolleyes:
    Pooh & Dumbo
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy là giống Tiểu Paul của mình rồi. Nó còn dọa ói nữa cơ. Nhiều lúc không biết mấy nhóc khi nào giả khi nào thiệt nữa....... :rolleyes: :P
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 683 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Em lôi cái topic này lên vì con em bị giống y chang con của bác này...Cháu ngứa ở nách, ở khuỷu tay ( chỗ gập cáh tay và cẳng tay ấy), khuỷu chân...ở nách thì thấy mẩn li ti như rôm...Bé cũng đặc biệt ngứa trước lúc đi ngủ nhất là vào buổi tối...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng hay bị ngứa, tối qua mẩn hết ở cổ, lại gãi đỏ lựng lên, sót cả ruột. Mình vò lá chè xanh, cho nước sôi hãm 1 lúc rồi tắm cho con, giữ nhiệt độ phòng mát mẻ, chỗ ngứa cũng giảm đi nhiều. Mình thấy lá chè xanh tốt cho việc làm sạch, sát trùng nhẹ ngoài da nên hay dùng cho con, bạn thử tham khảo nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 824 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Con em cũng toàn bị ngứa trc khi ngủ là lsao nhỉ
    Mà bt thì chả sao cứ gàn ngủ gãi cành cạch xước hết người hjxx
    Mà bgio 3 tuổi r ợ k biet làm cách nào đẻ " cai ngứa " nhỉ
    Như bị thành thói quen rồi ý các mẹ a