TIN TÀI TRỢ.

Trẻ sơ sinh có những đám trắng ở da đầu phần phía trên trán.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi có đi thăm một bé đã đầy tháng, con một người bạn, thấy phía trên trán có những đám trắng ở da đầu không biết là bị làm sao. Bạn mình bảo lúc đẻ không thấy có, mới xuất hiện mấy hôm, mà ở nhà vẫn tắm chanh cho bé đều, giữ vệ sinh sạch sẽ lắm. Có người bảo là bé bị nóng, không biết phải vậy không.
    Các mẹ nào gặp trường hợp này rồi, biết nguyên nhân rồi thì chỉ cho bạn mình với nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé bị vậy là một dạng của chàm đấy. Bé nhà mình cũng bị như thế, bác sĩ ở Nhi Đồng II cho thuốc Evomate bôi vào chỗ trắng mấy ngày sau thì khỏi. Liều lượng bôi ngày mấy lần như thế nào thì phải hỏi bác sĩ thôi. Tốt nhất là bạn nên cho bé đến bác sĩ theo dõi kỹ hơn.
    Chúc bé mau khỏi bệnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,108 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bull Xem bài viết
    Bé bị vậy là một dạng của chàm đấy. Bé nhà mình cũng bị như thế, bác sĩ ở Nhi Đồng II cho thuốc Evomate bôi vào chỗ trắng mấy ngày sau thì khỏi. Liều lượng bôi ngày mấy lần như thế nào thì phải hỏi bác sĩ thôi. Tốt nhất là bạn nên cho bé đến bác sĩ theo dõi kỹ hơn.
    Chúc bé mau khỏi bệnh.

Bé nhà mình lúc 4 tháng tuổi cũng bị như thế ngay trán, mình đi khám bsỹ, họ cạo ngay chổ bị để xét nghiệm xem có bị nấm kô, kết quả kô bị nấm. Sau đó cho bôi Evomate, nhưng bsỹ bảo chỉ bôi 3-5 ngày thôi, bôi vào buổi tối trước khi ngủ, nhưng vẫn kô hết. Sau đó bsỹ kô cho bôi nữa, nói là bị lang lớn, lớn lên sẽ hết, nhưng đến giờ là bé được 6 tháng, vẫn chưa hết. Không biết sao đây. Có mẹ nào tư vấn giúp.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Đan 9 tháng tuổi xuất hiện nhiều nốt trắng ở mặt. Hiện nay đang lan rộng, chị em giúp mẹ cháu cách điều trị sớm và hiệu quả nhé.
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu đúng lá phấn trắng thì từ từ sẽ hết thôi. Lúc con mình 5 tháng cũng xuất hiện vài đốm ở đùi. Đi khám ở bệnh viện Da liễu, bác sỹ bảo bệnh này rất hay gặp ở các bé.
    Mẹ yêu con nhất trên đời!:LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Bé nhà em được 3,5 tháng. Lúc bé được 1,5 tháng thì ở vai cúa bé xuất hiện những đốm trắng nhìn như bệnh lang ben của người lớn. Bé không bị ngứa, vẫn ăn uống bình thường, không quấy khóc.
    Em cho bé đi khám ở viện da liễu trung ương.Bác sỹ cho làm xét nghiệm nấm, kết quả là không có nấm. Lúc đấy nếp gấp ở cổ cũng hơi đỏ, bác sỹ kết luận bé bị viêm kẽ. Bác sỹ dặn về tắm chanh cho be va cho thuốc bôi chỗ bị đỏ(thuốc Pesancidin).
    Đến nay thì các nếp gấp ở cổ không đỏ nữa nhưng những đốm trắng thì ngay càng lan rộng, đã lan xuống lưng và lan ra cổ, cằm. Em lo quá, không biết phải làm sao bây giờ. Hic.:Crying: Các mẹ giúp em với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lời khuyên tốt nhất cho bạn là đi khám lại ( có thể cơ sở chuyên khoa nhi hoặc da liễu cho bé )

Thân ái
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban oi, be nha m cung bi vai dom trang o vai giong con ban day. Nhung k thay lan rong ra. Minh cung dag lo lang, co j ban thog tin giup m voi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khám Da liễu ở Bác sỹ khoát 101C3 Nghĩa Tân rất tốt đấy!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Con em bị đốm trắng nhỏ ở bẹn từ bé, nhưng nó ko bị lan ra mà vẫn nhỏ như vậy, hỏi thì mọi người nói là ko sao. Cũng định cho bé đi khám mà cứ lần nữa.
    • N&K
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 108 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn nên cho đi khám lại, khám vài chỗ xem kết quả có giống nhau không. Con mình có đốm loang trên mặt, bôi thuốc chống nấm thì đốm nhỏ đã khỏi, đốm to đã đỡ. Mong bạn chóng tìm nguyên nhân để chữa hiệu quả cho bé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi. Bay gio be nha chi do chua. Con nha e cung bi chi a. Chi giúp e voi
    comment by WTT mobile view