Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trẻ sơ sinh bị sốt ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 86.9K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 353 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ cu tí ơi, nếu bé vẫn trong viện phụ sản thì mình khuyên bạn nên cho bé sang viện Nhi đi, đừng để ở phụ sản, ở đấy ko chuyên khoa nhi đâu, bạn lên phòng sơ sinh thì biết, các cô y tá ở đấy có 1 list điện thoại của các bác sỹ khoa nhi để khi có vấn đề gì lại gọi điện hỏi đấy. Cố gắng hạ sốt cho con nhé, sốt cao quá cũng có nguy cơ ảnh hưởng đến não đấy, cố gắng bồi dưỡng làm quen với bác sỹ để bác sỹ cho con mình thuốc tốt, bác sỹ viện Nhi chuyên kê các loại thuốc nặng để dập nhanh bệnh nhưng cũng ảnh hưởng lắm :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 202 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_ti_cu_ti Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Bengocuame!
    Các mẹ cho e hỏi thêm Bạch cầu trong máu cao có nguy hiểm không?
    Mới có 10 ngày tuổi sốt nhiều ngày vậy, liệu sau này có ảnh hưởng gì đến sự phát triển (trí tuệ, sức khỏe) của bé không ah các mẹ?

Nhìn e bé mà thương quá các mẹ ah
    Bạch cầu là một loại tế bào máu có màu trắng để phân biệt với hồng cầu có màu đỏ. Bình thường bạch cầu có 7.000-8.000 tế bào trong 1mm 3 máu (những tế bào này có đường kính tính bằng micromet nên phải đếm dưới kính hiển vi). Bé có thể bị thiếu máu do thiếu hồng cầu nhưng mình tin các bác sĩ sẽ xử lý được. Còn bạn, bạn không nên quá lo lắng sẽ ảnh hưởng đến sữa mẹ, nên giữ gìn sức khỏe để chăm sóc con và có nhiều sữa để con bú. Mình cũng đã có những ngày tháng lo lắng như bạn khi con phải nằm viện vì viêm phổi khi bé mới 1 tháng tuổi. Rồi mọi chuyện sẽ quá, đừng quá lo lắng mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

chào các chị, các chị cho em hỏi cu Bin nhà em mới đc 1 thang 15 ngày đang bị sốt triệu trứng là số 37 độ, thỉng thoảng có tiếng ho và hăt hơi sổ mũi. Mình phải làm sao đây.
    Tks
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_ti_cu_ti Xem bài viết
    Chào các mẹ. Cám ơn tư vấn của các mẹ nhiều lắm.
    Trường hợp của nhà em rất giống nhà mẹ TrungDoan. Hôm nay, e bé đã có kết quả xét nghiệm. Chỉ số CRP đã giảm, không viêm đường tiết niệu, không viêm phổi. Nhưng BS bảo là nhiễm khuẩn hệ thống- e nghĩ là nhiễm trùng sơ sinh- như me TrungDoan vừa mới đề cập. Bé đã đc điều trị 5 ngày bằng kháng sinh, chắc loại chưa mạnh lắm, lúc sốt, lúc không sốt. Tối nay bé đã đổi kháng sinh liều cao hơn. HIX HIX hy vọng loại này phù hợp với bé. Khổ thân bé lắm ah.
    Xin hỏi mẹ TrungDoan thêm câu nữa: bé bị sốt nhiều ngày như vậy, liệu sau này có ảnh hưởng tới não, trí tuệ không ah

E vẫn rối bời lắm các mẹ ah:Sad::Sad:
    E vẫn mong đời hồi âm của mẹ TrungDoan
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình có biết 1 bác sĩ khám nhi có thể đến tận nhà các mẹ trong nội thành Hà Nội ngoài giờ hành chính (từ 6 PM đến 10 PM) và thứ 7, chủ nhật hàng tuần để khám, chữa bệnh, kê đơn và tiêm cho các em bé.
    Ngoài ra, bác sĩ Sơn còn khám chữa bệnh cho cả người lớn nữa.
    Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Thái Sơn: Chuyên khoa nội chung
    Liên lạc:
    Bác sĩ Sơn: 04 38 31 15 25 hoặc 098 273 1637
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất chia sẻ với mẹ đang có con nhỏ. Làm cha mẹ ai cũng mong muốn con mình khỏe mạnh. Nhưng đôi khi người lớn chúng ta không hiểu thấu đáo việc phải chăm sóc bọn trẻ như thế nào cho đúng cách.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,732 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật con gái! mong con học giỏi, chăm ngoan!
    BIN 2 THÁNG, ĐÃ NGỒI!
    sigpic251465_30
    HY- HƯNG - HY ; Hưng Hy- HƯNG HY-HƯNG HY
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mọi người bé nhà mình mới được 2 tuần bé bị sốt 38 độ không biết có dùng được thuốc gì không ? mà trẻ sốt 38 đ có phải là cao lắm khổng ?
    :Applause:[Tất cả vì tương lai con em chúng ta :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trẻ sơ sinh (<1 tháng) khi có triệu chứng sốt thì 90% là đồng nghĩa với trẻ đang bị nhiễm trùng, mà sợ nhất là trẻ có thể bị nhiễm trùng huyết hoặc viêm màng não. Theo mình bạn nên đưa con vào bệnh viện khám ngay chứ đừng tự ý dùng thuốc.
    • 1,950 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Bạn nên đưa bé đến viện Nhi hoặc bệnh viện uy tín (Xanh-pôn, Việt Nam- Cu Ba khoa nhi) để khám và xét nghiệm, đi bằng taxi nhé. Chịu khó vất vả tốn kém chút cho con để yên tâm bé đc chăm sóc tốt nhất bạn ạ.
    Ngôi nhà của Bống yêu: https://vn.360plus.yahoo.com/lamngoc-lamngoc?l=f&id=1

"...Tổ quốc bắt đầu từ đâu?

Từ bức tranh ta được xem ngày nhỏ

Từ những người bạn tốt vẫn cùng ta

Thường đi học và chơi chung một phố..."
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ban dung mieng dan sakura, neu khong thay do thi di benh vien nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình bị sốt phát ban hôm trước bé sốt mình dùng miếng dán thì hết nhưng hôm nay bé nổi ban đỏ đầy người nhin mà thương quá
    :Applause:[Tất cả vì tương lai con em chúng ta :Applause:
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trẻ nhỏ mà sốt 38 độ thì cũng chưa sao đâu Mẹ
    • MP
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Các chị ơi bé nhà em mấy ngày nay bị ho và đêm hôm qua bị sốt 38o2 (đo ở hậu môn) các chị chỉ cho em với nếu khám bác sĩ tư thì khám ở đâu và khám ai? em đang o HN em lo lắng quá. Giúp em với
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bsy thục 0983837166, hoặc bạn đưa é vào viện nhi đi c
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

trẻ sơ sinh bị sốt là rất nguy hiểm. Bạn nên đưa con vào viện luôn đi. Bé đã ho mà chuyển sang sốt thì đó là dấu hiệu của việc viêm phế quản hoặc viêm phổi rồi.
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be duoi 1 thang bi sot duoc xem la mot dau hieu nguy hiem. Trong moi truong hop. Cac bac si deu phai cho be nhap vien va tim kiem cac vi tri nhiem trung. Vi cac hang rao bao ve cua cac be rat mong manh. Cac be co the de dang bi viem phoi, nhiem trung ron, tu nhung nhiem trung don gian co the diem tien den nhiem trung mau (nen fai cay mau la vay) và dieu ma cac bac si lo so nhat la vi khuẩn co the tu mau di chuyen vao he than kinh gat viêm nao hay viêm mang nao. Va bac si trong truong hop cua ban da hanh dong hoan toan dung

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3