TIN TÀI TRỢ.

Trẻ hay đùn lưỡi ra ngoài ( đẩy lưỡi)

• 7 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với.
    Bé Kiến nhà mình mới được 40 ngày tuổi mà bé rất hay đùn lưỡi ra ngoài. Bé như thế có bị bệnh gì và ảnh hương gì không các mẹ nhỉ? Xin chỉ giúp mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,308 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

cứ lè lè lưỡi ra ngoài miệng phải không chị? Hai bé nhà em cứ lè lè lưỡi ra như rồi tự hết lúc nào chẳng biết ^-^ hình như đến 9- 10 tháng thì phải... Em nghĩ không sao đâu.
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,774 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiến_Cang Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp mình với.
    Bé Kiến nhà mình mới được 40 ngày tuổi mà bé rất hay đùn lưỡi ra ngoài. Bé như thế có bị bệnh gì và ảnh hương gì không các mẹ nhỉ? Xin chỉ giúp mình với
    Em bé nhà em cũng hay dùng lưỡi đùn từ bên trong ra ngoài, thường là hay ở kẽ giữa lợi và môi dưới. Mẹ chồng em nói là làm như thế sẽ đùn cặn sữa bám ở đấy ra ngoài. Với lại việc bé hay đảo lưỡi cũng làm sạch miệng em bé hơn. Em nghe người ta nói bé hay đảo lưỡi cũng là phương pháp luyện tập giúp nói nhanh đấy, không biết có đúng không chứ bé nhà em bây giờ a ơ nhiều lắm rồi :Smiling:
    jWcIp9
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiến_Cang Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp mình với.
    Con mình mà đùn lưỡi là ngoài là đói bụng. Ti xong là hết ngay
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn các Mẹ nhiều lăm. Có gì mới mong các Mẹ update và chỉ cho mình với. Con so mà! HiHi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

không có vấn đề gì bạ àh, bé nhà mình không những đùn lưỡi ra mà còn chảy cả nước rãi nhưng mình kệ không sao cả mà như thế lại hay mình lại có thể kiểm tra lưỡi bé liên tục.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 707 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau trận sốt phát ban, ku nhà em giờ đã hết sốt, các nốt phát ban đã nặn nhưng ku cậu chẳng hiểu sao suốt ngày thè lưỡi rất dài. em đã nhìn kỹ lưỡi của ku kô có mụn hay vết loét nào. ko hiểu sao lại như vậy, đã mấy ngày nay rồi vẫn cứ thè lưỡi ra như vậy trông vừa đểu vừa thương:Crying: ko biết là ku cậu bị sao nữa. ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo giúp em với! nếu ku cứ thè lưỡi mãi như vậy thì chán quá. :Crying::Crying::Crying:
    không ký
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 461 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Có thể con bạn ngứa lợi (ko phải lưỡi) do sắp mọc răng chăng?

Con tớ mới 3 tháng mà cũng suốt ngày lè lưỡi ra này. Nhất là lúc cười, toàn cười lè lưỡi, ko biết vì sao nữa. Còn khi buồn ngủ thì cô nàng nhai lưỡi như nhai kẹo cao su ấy, buồn cười lắm :RaisedEye
    Yêu con nhất trên đời!
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lại nói về vụ thè lưỡi, trước đây khi mình đi khám bệnh cho con lúc 2 tháng, một bs BVNhi hỏi con có hay thè lưỡi không, mình trả lời là không. Sau đó vài hôm về nhà cứ thấy con thè lưỡi dài ra, mình không hiểu ra sao cả. Nhân lúc khám lại mình hỏi vị bs đó là thè lưỡi là bị làm sao hả bác. Bác ý bảo phải theo dõi đến lúc 6 tháng mới biết chính xác vì nhiều đứa trẻ thè lưỡi hay bị bại não (vì bé nhà mình sinh ra khi mẹ vỡ ối quá 24h). Chính vì câu nói này mà ngày xưa lúc nào đầu óc mình cũng căng ra như dây đàn vì theo dõi con. Về nhà mọi người trong nhà cứ mắng bảo mình hay nghĩ lung tung, mọi người nói trẻ hay thè lưỡi ra là nó chóng biết nói, sau này đúng thật bé nhà mình chín tháng đã biết gọi mẹ rồi. Thế nên các mẹ đừng có thấy con làm sao mà cứ đi hỏi như mình ngày xưa thì chỉ thêm vác lo vào bụng thôionttella: :Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 707 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Be nha em chi bi nhu vay may hom nay sau khi om (sot phat ban). be van choi dua binh thuong, hoi quay hon chut thoihinh cua chau day aleluoi
    không ký
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bé nhà mình được hơn 1 tháng rồi. Gần đây mình thấy cháu cứ hay thè lưỡi có vẻ như ngứa lưỡi í. Không biết có phải cháu đau lưỡi không? Cháu vẫn ti bình thường. Có mẹ nào con bị thế không? Tư vấn giúp mình với?
    Phở là phở mà cơm là cơm
    • 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

bạn ơi vào đây đọc nè các mẹ trong này nói nhiềi về vấn đề này lắm dấy:
    https://www.webtretho.com/forum/archi...p/t-76874.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ chuotchua nhé. Giờ mình thấy yên tâm hơn rồi. À, cho mình hỏi chút là bây giờ tắm cho bé thì có cần dùng đến Lactacyd nữa không? Mình nghe nói chỉ tắm bé khi trong tháng thôi. Nếu tắm nhiều bé bị khô da. Nhưng mình lỡ mua lọ to nên đến giờ con hơn 1 tháng mà vẫn chưa hết.
    Phở là phở mà cơm là cơm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 7th, chưa mọc răng. Mấy ngày gần đây bé cứ hay lè lưỡi ra dài hết cỡ, để lúc lâu, cười rồi rút lưỡi vô. Bé cứ le hoài, liệu có phải bé sắp mọc tăng hay bé bị làm sao???
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,236 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubo2009 Xem bài viết
    Bé nhà em được 7th, chưa mọc răng. Mấy ngày gần đây bé cứ hay lè lưỡi ra dài hết cỡ, để lúc lâu, cười rồi rút lưỡi vô. Bé cứ le hoài, liệu có phải bé sắp mọc tăng hay bé bị làm sao???
    Con em cũng hay le lưỡi vậy đó, bé mới 2tháng 5, mà bé le từ hồi 1 tháng chị ạ. EM cũng kg biết bé có bị gì kg?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng hay thế lưỡi cứ thè lè ra chắc sắp mọc răng hay sao ý.
    • 798 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

có khi sắp mọc răng đấy ,bé ngứa lợi
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang lo lắng quá, các mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi chút mới.
    Mình sinh em bé lần hai nên cũng đã có chút kinh nghiệm kiểm tra từ khi còn mang thai, đặc biệt cẩn thận đi siẻu âm tuần 12 để kiẻm tra độ dày da gáy để loại trừ bệnh down. Thế mà bây giờ mình đã sinh bé được gần 01 tháng, nhưng do thai bị suy dinh dưỡng do thai bị canxi độ 3 mà minh kô biết nên em bé bị nhỏ đi (vì tuần 34 mình kiểm tra em bé đã 2.7kg, nhưng đến khi đẻ là 38tuần thì em bé còn có 2.3 kg)

Nhưng lo nhất là bé nhỏ, bác sỹ lại nghi ngờ bé bị down và yêu cầu xét nghiệm, do 03 tuần nữa mới có Kquả nên mìnhlo quá kô biết làm sao đây, vì bác sỹ bảo bé hay thè lưỡi và mũi tẹt.

Mẹ nào có kinh nghiệm cho minh hỏi chút xem với hai biểu hiện trên và cộng thêm mình đã siêu âm thai lúc 12tuần tạ Phụ sản tw và được kết quả bình thường (đọ dày da gáy của bé la 1.3mm), vậy có nguy cơ cao bị bệnh kô? Có bé nào bị thè lưỡi mà kô bị bẹnh này kô?

Cám ơn các mẹ nhé

:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà chị gái em gần 2 tuổi rồi mà nhỏ như cái kẹo. Bé hay thè lưỡi dài (dài bất thườngt), thậm chí còn xoắn lưỡi và uốn lưỡi rất giỏi, bé hay chơi với cái lưỡi của bé, mũi tẹt bẹp dí, hỏi đến là cười như vượn suốt ngày. Vì lúc nào cũng tươi cười nên đi học các cô rất thích, ai cũng yêu, ai cũng quý. Bé khỏe mạnh và hiếu động, rất thông minh, trí nhớ tốt.

Trường hợp của bé nhà chị tất nhiên cứ chờ kết quả từ bệnh viện, nhưng chị đừng lo lắng quá nhé! Không tốt đâu . Thân!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 211 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicúnđức-ngân Xem bài viết
    Mình đang lo lắng quá, các mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi chút mới.
    Mình sinh em bé lần hai nên cũng đã có chút kinh nghiệm kiểm tra từ khi còn mang thai, đặc biệt cẩn thận đi siẻu âm tuần 12 để kiẻm tra độ dày da gáy để loại trừ bệnh down. Thế mà bây giờ mình đã sinh bé được gần 01 tháng, nhưng do thai bị suy dinh dưỡng do thai bị canxi độ 3 mà minh kô biết nên em bé bị nhỏ đi (vì tuần 34 mình kiểm tra em bé đã 2.7kg, nhưng đến khi đẻ là 38tuần thì em bé còn có 2.3 kg)

Nhưng lo nhất là bé nhỏ, bác sỹ lại nghi ngờ bé bị down và yêu cầu xét nghiệm, do 03 tuần nữa mới có Kquả nên mìnhlo quá kô biết làm sao đây, vì bác sỹ bảo bé hay thè lưỡi và mũi tẹt.

Mẹ nào có kinh nghiệm cho minh hỏi chút xem với hai biểu hiện trên và cộng thêm mình đã siêu âm thai lúc 12tuần tạ Phụ sản tw và được kết quả bình thường (đọ dày da gáy của bé la 1.3mm), vậy có nguy cơ cao bị bệnh kô? Có bé nào bị thè lưỡi mà kô bị bẹnh này kô?

Cám ơn các mẹ nhé

:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    bệnh down thì nhìn rõ lắm, vì người bệnh down trên toàn thế giới có khuôn măt đặc trưng giống hệt nhau,. Nên mình nghĩ trg hợp của bé fai bị down đâu.Vì nếu fai bạn nhìn là biết ngay.
    bé nhà mình từ lúc sinh tơi giờ hơn 1 tháng rồi cũng hay thè lưỡi, mà thương xuyên như kiểu đầy lưỡi ý, tớ cũng lo lo ko biết có sao ko, vì trông lưỡi thè lè cứ thây tồ tồ. Đúng là có con mới biết lòng cha mẹ, nhiều thứ phải lo thật. Sức khỏe của bé là hạnh phúc của cha mẹ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2