Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trẻ bị ngứa khắp người, gãi chảy máu.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với ạ, con nhà em là con gái, cháu giờ đã hơn 3 tuổi rồi. Cháu bị ngứa cũng hơn 1 năm rồi ạ, mới đầu cháu bị ngứa em cũng cho cháu về viện da liễu TW khám, bác sỹ bảo bị chàm do vi khuẩn sau mổ (Khi đó cháu nhà em bị ngã gãy xương lồi cầu, mổ mới khỏi). Bác sỹ cho thuốc uống, bôi, với cả tắm. Về nhà cháu dùng thuốc là khỏi ngay, nhưng sau đó hết thuốc được 1 tuần lại bị lại. Em lai cho cháu về viện da liễu khám lại 2 lần nữa, bác sỹ lại bảo bị viêm da dị ứng và cho thuốc, về cháu dùng thuốc thì lại khỏi, nhưng không nhanh khỏi như lần trước, hết thuốc khoảng 1 tuần thì cũng lại bị lại. Cháu bị ngứa gãi xước sát hết người ạ, càng nóng thì càng bị ngứa nhiều, khi ngứa không hề bị nổi nốt gì cả ạ, chỉ gãi thì bị xước da chảy máu thôi. Mùa đông thì cháu cũng bị ngứa nhưng ít lắm, chỉ khi đi ngủ mới bắt mẹ gãi thôi.
    Hôm nay em lên đây hỏi xem bác nào biết thuốc gì không chỉ em với, nhà em thì ở tận Tuyên Quang mà cho cháu về HN khám 3 lần rồi không hiệu quả, giờ cũng không biết nên thế nào ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng bị y chang như vậy. Một đêm ngủ dậy thấy lưng và mặt có vài nốt đỏ ngứa. Mình nhớ là tháng 3/2015 nhưng đi da liễu chữa không khỏi, đi 2 lần rồi, sau đó đi khám đông y chuẩn đoán viêm da cơ địa, mình đang chữa. Nhưng hôm trước có 1 chị làm cùng cơ quan nói e đi xét nghiệm ký sinh trùng đi. Mình vừa đi xét nghiệm ở viện Ký sinh trùng TP.HCM, kết quả là máu có 2 loại ký sinh trùng, mình đọc trên mạng là do ấu trùng của nó vào cơ thể và ở trong máu người, chất thải của ấu trùng làm cơ thể sinh ra chất để chống lại nên gây ngứa.
    Mình hoỉ bác sĩ nguyên nhân thì do ấu trùng trong phân chó mèo, dính vào rau sống... rất dễ lây và hôm đó ai đi xét nghiệm mình cũng thấy bị.
    Mình viết lên đây mong bạn nào bị như vậy mà đọc được thì lên mạng xem các vết ngứa do ký sinh trùng co giống mình không, sau đó đi xét nghiệm ký sinh trùng trước rồi hãy nghĩ đến các bệnh ngoài da khác. Kinh nghiệm xương máu của mình vì đã tốn khá nhiều tiền, công sức.. để chữa ngoài da.
    Địa chỉ viên sốt rét ký sinh trùng ở TPHCM:
    Cơ sở 1: 699 Trần Hưng Đạo, P. 1, Q 5, TP. HCM (Lầu 1, nhà 7 tầng)

Cơ sở 2: 02 Tân Canh (số cũ 351/2 Nguyễn Trọng Tuyển), P1, Q. Tân Bình

Tel: (08) 3923 9940 – 0936 444 610
    Các bạn ở tỉnh khác thì lên mạng xem nhé.
    Mình đi khám có rất nhiều người ở xa cũng đến khám, xét nghiệm và điều trị.
    Cảm ơn các bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi. mình bị ngứa cứ trời nóng là ngữa nhiều, gãi trầy da luôn, trên người nổi những hột nhỏ màu đỏ. B
    Bạn xem ở ngoài đó có BV ký sinh trùng cho bé đi xét nghiệm thử đã. Nếu không bị ký sinh trùng thì tìm nguyên nhân khác sau. Vì mình cũng tham khảo trên mạng nhiều nguyên nhân sinh ra ngứa rồi. Với lại ở VN nhiễm ký sinh trùng khá là phổ biến do thời tiết, ăn uống...
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có bệnh đúng là phải " vái tứ phương ",tội cho nhỏ nhà chị,em biết có một người sẽ giải quyết được vấn đề của nhỏ nhà chị,nếu chị đã đi nhiều chỗ rồi mà không khỏi được thì nhắn cho e,e sẽ giúp,e là Phong ở thái nguyên - 0964 918 883,chúc nhỏ nhà chị mau khỏi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TikTak_TQ ơi, bé nhà bạn đã khỏi ngứa chưa ạ? bé nhà mình 2 tuổi cũng bị ngứa như con bạn vậy? bạn chia sẻ cho mình với. Cảm ơn bạn
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái Mình 7 tuổi. Từ sau Tết bị viêm phổi, khi điều trị trong viện bắt đầu ngứa ngáy lung tung, có khi nổi một vài nốt như muỗi. Mình nghĩ do truyền ks nóng nên cho bé ăn uống nhiều đồ mát. Sau đó bé chỉ đỡ nhưng không hết ngứa. Mấy bữa nay bé bị viêm phế quản bắt đầu ngứa nhiều lại. Mình cho ăn uống nhiều đồ mát nhưng bé gãi xước hết cả cổ, sau đó thâm đen lại, nhìn con mà sót quá. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 474 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha e cung bi nhu the nay co ai bit cach chua nhu the nao chỉ cho e voi. E cam on
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phongnguyen2091 Xem bài viết
    có bệnh đúng là phải " vái tứ phương ",tội cho nhỏ nhà chị,em biết có một người sẽ giải quyết được vấn đề của nhỏ nhà chị,nếu chị đã đi nhiều chỗ rồi mà không khỏi được thì nhắn cho e,e sẽ giúp,e là Phong ở thái nguyên - 0964 918 883,chúc nhỏ nhà chị mau khỏi
    Cún nhà em 7 tuổi cũng đang bị khám nhiều chỗ lắm rồi không khỏi ai chữa khỏi rồi mách em với ạ
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con bạn đã chữa khỏi ngứa chưa vậy. Tuần trước đứa cháu con nhà chị gái mình bị ngứa nổi mẩn khắp người ở nhà cứ mách tắm lá này lá kia mà không khỏi gì cả. Bạn biết đâu điều trị khỏi mách mình với về bảo chị cho cháu đi khám chứ để nó ngứa nó quấy khóc cũng tội nghiệp nó!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình 6 tuổi bắt đầu ngứa chân và gãi nhiều trầy da chảy máu, nên sẹo đen để lại rất nhiều. Tội nghiệp nó vừa ngồi học vừa gãi ngứa. Da không nối sẩn hay nốt gì mà cứ gây ngứa và phải gãi hoài. Mình đã cho đi xét nghiệm máu và bác sỹ da liễu nói không phải do ký sinh trùng, chỉ gọi là viêm da cơ địa dị ứng. Từ lúc trong bụng bầu là mình đã bị ngứa giống vậy rồi. Trước đó mình chưa bao giờ bị dị ứng hay ngứa. Vậy nên mình nghĩ bé bị di truyền máu phong bên nội nên bị ngứa. Sinh ra bé cũng nổi rôm sảy nhẹ và bác sỹ cũng nói bé bị viêm da cơ địa dị ứng thời tiết. Sau đó thỉnh thoảng bé bị dị ứng có những nốt to như muỗi cắn, không ngứa và khó chịu nhiều, uống thuốc dị ứng là bớt. Chỉ có bây giờ lớn thấy cứ gãi ngứa trầy chân hoài nên mình mong có cách nào cho bé khỏi phải gãi ngứa nữa. Từ bé đến giờ mình vẫn cho bé ăn đầy đủ không kiêng gì cả.
    Mình mong ai có kinh nghiệm giống bé nhà mình thì chỉ giúp mình nhé.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho ra vien da lieu kham cho nhanh