Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trẻ bị ho nhiều khi ngủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.61K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con gái mình được 14 tháng, mấy hôm nay cháu bị ho. Ban ngày thì thỉnh thoảng húng hoăng thôi, nhưng cứ ngủ trưa và đêm là cháu lại ho từng cơn dài nên toàn bị trớ hết sữa, cháo vừa ăn. Cảm giác như cổ họng cháu có đờm. Đi khám bác sĩ kê uống pro.span nhưng uống 2 hôm rồi vẫn ko đo. Ace giúp mình với, cháu vừa ngủ đc tí thì lại ho đen trớ cả ra

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà bạn có bị chảy nước mũi không?. Theo kinh nghiệm của mình thì lúc bé ngủ nước mũi, đờm dãi chảy xuống họng nên họng bị lạnh gây ho. Ban ngày bạn cho bé uống nhiều nước ấm (không uống nước lạnh) để làm loãng đờm. Còn khi ngủ để bé nằm nghiêng hoặc cho bé gối cao đầu. Uống cũng đỡ đấy. Chúc bé mau khỏe nha.
    • 96 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Nếu trẻ ho nhiều vào buổi tối, đặc biệt là lúc mới ngủ, xem chừng bạn đã để cữ ăn tối quá gần giờ ngủ.
    Vấn đề này người lớn cũng bị như vậy trong trường hợp bị chẩn đoán là ho do trào ngược dạ dày thực quản (GERD), axit dạ dày tiết ngược lên thực quản gây ho. Bé mình được 2.5 tuổi rồi, cũng bị ho vào buổi tối,đến khám bác sĩ Hoàng ở phòng khám hô hấp Phổi Việt, mới biết bé bị ho do trào ngược (GERD), mà lỗi chủ yếu là do ba mẹ đi làm về trễ nên nấu cơm ăn cơm trễ, con lại phải ăn xong ngủ ngay để sáng mai còn đi học. Hai tuần nay nhờ cô giáo cho ăn trước trong trường mầm non, tối về cho thêm sữa thôi, bé ổn rồi nên cũng mừng