TIN TÀI TRỢ.

Tóc của bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.62K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái tôi lên đã 4 tuổi nhưng tóc rất thưa thớt và hình như rụng bớt đi. Cháu rất thích
    buộc tóc như các bạn cùng lứa nhưng không có tóc dài để buộc. Tại sao và có cách nào để chăm sóc mái tóc trẻ em không? Mong các vị giúp đỡ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Minh co mot thang chau, bay gio da 5 tuoi roi, nhung ngay truoc luc moi de cho den hon 2 tuoi be rat it tọc Bac minh lay vo buoi tuoi, rua sach, bop phan tinh dau len dau be, xoa deu, de nhu vay khong 15 phut roi goi dau va tam cho Be. Toc moc nhanh va day lam, bay gio cu cau tot rat dẹp Ban thu lam vay xem. Ngoai ra theo kinh nghiem cua minh, neu goi dau cho be bang chanh thi toc cung co the rung nhieu day.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có đứa bạn thân có em bé trai được 13 tháng , gần đây tóc bé bị gẫy rất nhiều chỉ còn chân tóc như đầu đinh, không biết tại sao , có ai đã từng biết về hiện tượng đấy chỉ giùm em với. Em cam ơn nhiều
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Có thể là bé bị còi xương. Nếu bé hay đổ mồ hôi trộm, bé quá mập, bị rụng tóc cần nghĩ ngay đến khả năng bé bị còi xương Loan ạ
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cung biet la vay , nhung ngay be thag Bum nha Loan cung bi hoi trui mot mang sau gay , thicung thieu canxi that . The nhung thang be nay lai hoi khac mot chut , me no bao : no rung hoi nhieu toc ma la lam gay nguyen toc chu khong mat han mot mang dau ...ma nhieu nhieu gi day . Dung la met that . Thang be nay cung be that dau co 9- 10 kg gi thoi . Con Bum nha Loan thi 12 thang - 12kg...
    Oi me nao biet chi voi nhe
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Bi Bùm ơi,
    Thằng bé đó đã cạo tóc máu đi lần nào chưa? Nếu chưa thì cạo thử đi. Cu Bi Teo cũng vậy đó, khoảng 3 tháng tự dưng rụng tóc quá trời luôn, tóc xấu lắm. Người ta chỉ cạo tóc máu đi sẽ hết. Không ngờ hiệu nghiệm lắm.
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

biteo1-1biteo2-1biteo3-1biteo4-1biteo5-1
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mà mẹ nó bảo có cắt tóc cho nó suốt đấy.
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cạo đầy, cạo thành đầu chùa đấy. Cắt cũng như không thôi.
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

biteo1-1biteo2-1biteo3-1biteo4-1biteo5-1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Con gái đầu lòng của em mới 3 tháng tuổi. Lúc mới sinh tóc bé rất dày và mượt. Không hiểu sao khi bé được 2 tháng, ở phía trên vành tai, tóc của bé bị rụng tạo thành 1 chỏm không có tóc cỡ bằng đầu ngón tay trỏ (da đầu chỗ đó vẫn trơn láng bình thường, không phải bị nấm tóc). Em lo quá, không biết con em bị bệnh gì vì chỉ rụng tóc ở 1 chỗ mà thôi! Các chị giúp em với, em có cần cho bé đi khám BS không? (Vì bé còn nhỏ quá và có người khuyên rằng tóc chỗ đó sẽ mọc lại ?!!)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,185 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tóc cu tín nhà mình mới 15 tháng đã có sợi chuyển thành tóc hung có phải là máu xấu không nhỉ, mẹ nào biết mách cho với
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 486 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé con bị rụng tóc là con bị còi xương đó. Đấy không phải do em nghe đâu mà con em hồi bé cũng bị rụng tóc (mặc dù lúc mới sinh tóc cháu rất nhiều). Em thấy gối đầu của cháu có rất nhiều tóc bị rụng, cứ nhĩ là rụng túc máu nhưng khi cháu được 6 tháng em có cho đi khám BS và hỏi thì mới biết con em bị còi xương. Rụng tóc là một trong những hiện tượng rõ rệt của còi xương. Các mẹ lưu ý nhé. Nhưng con em bị còi xương thể bụ (vì cháu hơi mập hơn so với tuổi).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các me oi con heo cua em da 1 tươi roi ma sao cung không thay tóc móc.me da cao cho heo mót lan roi bay gio me phai lam sâo xin các me bay cho em voi
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có điều này em băn khoăn quá, mẹ nào biết thì nói dùm em nhé:
    Em để tóc dài cho con gái, nhưng lâu nay thấy tóc con bị đứt nhiều quá, đến sơ hết cả tóc, tóc con gái là tóc tơ, mà giờ buộc tóc nó cứ lởm chà lởm chởm vì tóc đứt quá nhiều.
    Em ko hiểu có phải tại các cô ở trường khi buộc tóc hộ cháu (trong ngày) không nhẹ nhàng làm đứt tóc cháu không? em khắc phục bằng cách chỉ buộc tóc bằng dây chun ngoài có bọc bằng vải có kim tuyến (em chẳng biết tả thế nào), để khi tháo tóc buộc thì ko thể làm con đau và bị đứt tóc được, nhưng vẫn thấy bị đứt nhiều như thế.
    Em lại vẫn ko hiểu là hay ở lớp các cô vẫn buộc bằng chun mà em ko biết, hay là con bị thiếu chất gì đó mới như thế, vì em biết thiếu canxi thì sẽ gây rụng tóc (rụng chứ ko phải đứt, gẫy tóc phải không?)
    Các mẹ giúp em nhé????
    • 261 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình ko rõ nguyên nhân gãy tóc của Chíp, nhưng buộc tóc chặt quá cũng làm hỏng tóc đấy. Có 1 loại chun màu xanh đỏ tím vàng rất đẹp mà ko làm rối tóc, hình như loại dây chun đó có pha thêm nhựa thì phải, buộc thích lắm, mình toàn lấy của con gái để buộc thôi.
    Hôm nọ mình vào 1 hàng quà lưu niệm ở Ngọc Khánh có thấy bán đấy. Mẹ Chíp thử xem sao.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, bé nhà mình sinh tháng 10/2006. Bây giờ được 9 tháng rồi nhưng tóc cháu mọc thưa lắm. Mình đã cắt 1 lần nhưng có vẻ không ăn thua. Bé nhà mình có bị coi là còi xương không nhỉ? cháu đã mọc được 5 răng rồi. các bác ơi, giúp mình với, cho cháu uống thuốc gì ( à, bé còn hơi còi, giờ mới được gần 8 kg thôi).:Crying:
    • 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ co biết tại sao con nhà em chi moc tóc ở khu vưc "chỏm đào" mà phía đằng sau chả thấy mọc cũng ko rụng đi.cháu nhà em cắt tóc từ tháng thứ 3 bây giờ hơn 6 thang rồi mà chỉ mọc ở phía trước , không thấy mọc ở phía sau mấy.