TIN TÀI TRỢ.

Tình trạng mọc răng lạ kỳ của con.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.32K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em 12 tháng đã mọc 2 răng dưói và 02 răng cửa. Nhưng em phát hiện ra phía trong 02 răng cửa đã mọc một cái răng nanh be bé. BÉ nhà em vẫn khoẻ, ăn uống bình thường, ko làm sao. Em chuẩn bị cho bé đi khám BS. Em muốn hỏi như vậy có sao không, BS Nhu cho em tư vấn với.
    eleeleabk20040808_-8_My+child+is

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 107 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chị lầm người rồi!!! Tôi không phải là nha sĩ, hình như trên diễn đàn có chị hoadang là nha sĩ đó nhưng lâu rồi không thấy! Chị hoỉ chị ấy thử xem!
    • 150 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chả có gì kỳ lạ cả, con mình đứa nào cũng bắt đầu mọc răng hoàn toàn bình thường, ở khoảng 7 tháng tuổi, và tới 12 tháng thì có tới 8 chiếc rồi ấy chứ :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi, co ai biet thi giup minh voi. Be trai nha minh gio duoc gan 8 thang ruoi roi. Hien be ngoi chua duoc vung, dang moc 2 rang duoi va bat dau nhu 2 rang cua. Dieu minh phan van la khong biet be co thieu can xi khong, vi moi nguoi nhan xet la be hoi "mem", them nua, dem ngu khong ngon giac, cu tran troc, lan di lan lai va mut tay suot. Mot giac ngu dai nhat cua be thuong chi la 2 tieng thoi. Vi the, dem nao me cung loay hoay voi con nen met pho ca nguoi, sang ra cha con hoi suc dau ma lam viec nua.Thang truoc minh co dua be den Vien dinh duong kham, bac si cho uong thuoc canxi nhung thang cu bi di kiet nen minh lai thoi. Voi lai me chong thi cu bao no moc rang chung to khong thieu can xi.
    Co me nao biet thi tu van giup minh voi, xin cam on nhieu!!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebekhoi
    Cac me oi, co ai biet thi giup minh voi. Be trai nha minh gio duoc gan 8 thang ruoi roi. Hien be ngoi chua duoc vung, dang moc 2 rang duoi va bat dau nhu 2 rang cua. Dieu minh phan van la khong biet be co thieu can xi khong, vi moi nguoi nhan xet la be hoi "mem", them nua, dem ngu khong ngon giac, cu tran troc, lan di lan lai va mut tay suot. Mot giac ngu dai nhat cua be thuong chi la 2 tieng thoi. Vi the, dem nao me cung loay hoay voi con nen met pho ca nguoi, sang ra cha con hoi suc dau ma lam viec nua.Thang truoc minh co dua be den Vien dinh duong kham, bac si cho uong thuoc canxi nhung thang cu bi di kiet nen minh lai thoi. Voi lai me chong thi cu bao no moc rang chung to khong thieu can xi.
    Co me nao biet thi tu van giup minh voi, xin cam on nhieu!!!
    Tình trạng như bé nhà em như vậy có thể là thiếu canxi đấy. bây giờ mỗi sáng nên cho bé tắm nắng 30p vào lúc sáng sớm thường 7.30-8.00h mỗi ngày ( phải nhớ là tắm nắng sớm nhé và cho bé hở nhiều da thịt càng tốt vì nó hấp thụ qua da mà) cứ tạm làm như vậy nếu ko đỡ phải đi khám BS đừng để tình trạng lâu. chúc bé mau ăn chóng nhớn.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi

Liệu khi mọc răng thì em bé có bị đi ngoài không??? Con gái mình đang có 2 răng hàm dưới nhú ra và 2 tuần nay đi ngoài không bình thường. Cám ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngọc Lan
    Chả có gì kỳ lạ cả, con mình đứa nào cũng bắt đầu mọc răng hoàn toàn bình thường, ở khoảng 7 tháng tuổi, và tới 12 tháng thì có tới 8 chiếc rồi ấy chứ :4:
    Vấn đề ở đây là Bé nhà mình mọc 01 cái răng nanh ở phía trong 02 răng cửa đã mọc.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Bình thường thì các bé mọc 8 răng cửa trước, rồi mọc răng hàm, cuối cùng mới đến răng nanh. Nhưng mà mọc ngược như bé nhà Nhungvth có làm sao ko thì phải hỏi bs Nha khoa mới biết dc.
    • 150 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungvth
    Vấn đề ở đây là Bé nhà mình mọc 01 cái răng nanh ở phía trong 02 răng cửa đã mọc.
    Ấy, mọc chèn nhau hả? Vậy bạn nên cho bé đi nha si một lần để họ khám cho thôi
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhà minh cũng mọc 1 chiếc răng lanh ngay cạnh răng cửa hàm trên đây. Nhìn cái răng chuột chí đó rất buồn cười. Mình đã cho co đi khám bác sỹ chuyên khoa răng trẻ em tư khi răng đó mới nhú. Bác sỹ nói bây giờ ko can thiệp được gì vi cháu còn bé quá. chờ đến khi nào chuẩn bị thay răng thì se can thiệp.
    dogdogard20040831_-8_Ro+cua+me
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã cho bé đi khám, BS bảo rằng không có vấn đề gì, khi nào bé thay răng thì răng nanh có thể cũng sẽ thay hoặc đến lúc đó mới can thiệp. Tuy vậy nếu em bé nào yếu thì sẽ rất quấy ( trộm vía bé nhà mình vẫn bth)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngày trước mọc răng cũng không theo đúng thứ tự đâu. Đầu tiên là mọc 1 cái răng cửa ở hàm dưới, rồi tiếp một cái răng cửa ở bên cạnh sau 3 tuần. Nhưng sau đó thì không mọc răng hai răng cửa hàm trên mà mọc hai cái ở bên cạnh hai cái răng cửa đó nên nhìn trông rất buồn cười. Đến lúc được hơn một tuổi thì bé không mọc răng hàm trước đâu mà mọc 4 cái răng nanh trước rồi mới mọc tiếp 4 cái răng hàm. Mình nghĩ là chắc cũng không vấn đề gì vì hỏi cũng có nhiều bé có tình trạng mọc răng như vậy mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KLINHCUN
    Tình trạng như bé nhà em như vậy có thể là thiếu canxi đấy. bây giờ mỗi sáng nên cho bé tắm nắng 30p vào lúc sáng sớm thường 7.30-8.00h mỗi ngày ( phải nhớ là tắm nắng sớm nhé và cho bé hở nhiều da thịt càng tốt vì nó hấp thụ qua da mà) cứ tạm làm như vậy nếu ko đỡ phải đi khám BS đừng để tình trạng lâu. chúc bé mau ăn chóng nhớn.
    Xin cảm ơn mẹ Linhcun nhé. Mãi đến hôm nay mình mới có thời gian vào Internet. Về nhà mình sẽ cố gắng cho bé con tắm nắng vậy.
    • 965 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtoe Xem bài viết
    Bé nhà mình ngày trước mọc răng cũng không theo đúng thứ tự đâu. Đầu tiên là mọc 1 cái răng cửa ở hàm dưới, rồi tiếp một cái răng cửa ở bên cạnh sau 3 tuần. Nhưng sau đó thì không mọc răng hai răng cửa hàm trên mà mọc hai cái ở bên cạnh hai cái răng cửa đó nên nhìn trông rất buồn cười. Đến lúc được hơn một tuổi thì bé không mọc răng hàm trước đâu mà mọc 4 cái răng nanh trước rồi mới mọc tiếp 4 cái răng hàm. Mình nghĩ là chắc cũng không vấn đề gì vì hỏi cũng có nhiều bé có tình trạng mọc răng như vậy mà.
    Bé nhà mình mọc 2 răng cửa dưới lúc hơn 5 tháng. Hai răng mọc cách nhau 1 tuần. Bây giờ gần 7 tháng, mấy hôm nay cháu lúc sốt lúc ấm, đi tướt và biếng ăn, hay ói. Sờ vào hàm dưới có cảm giác bé sắp mọc thêm một cái răng nữa cách răng cửa 1 răng về phía bên trái. Sao răng bé mọc kỳ lạ vậy nhỉ? Có sao không các mẹ ơi???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,cho em hỏi bé nhà em hiện giờ được 9 tháng rồi,chưa mọc cái răng nào cả,có cần cho bé đi khám không ạ?ở nhà em hay pha canxi vào sữa cho bé uống,mọc răng chậm như thế có sao không ạ?giúp em với:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 47 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cún nhà mình tận 10 tháng mới mọc răng đấy. Bây giờ là 15 tháng rồi, đã đc 6 cái. Nhưng 2 cái răng cạnh 2 răng cửa hàm trên thì mọc hơi chếch, giống như thế này các mẹ ạh, /_ _\, có mẹ nào răng của con cũng bị thế này không ah?
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu post cả hình chụp răng của bé thì sẽ đễ chẩn đoán hơn. Các mẹ có thể gửi qua mail hmthuyduong@gmail.com mình sẽ tư vấn cho, nếu cần có thể hội chẩn với những bác sĩ khác, bạn mình. Tình trạng mọc răng của các bé gần đây không còn đúng "luật" trong sách vở nữa. chắc bữa nào phải nghiên cứu lại vấn đề này quá. Các mẹ vui lòng giúp mình với nhé.
    Tên bé:
    ngày tháng năm sinh
    Cân nặng
    Tính tình bé
    Tình trạng sinh:
    Non tháng
    Già tháng
    Mổ
    Ảnh chụp răng bé:
    Thật ra, hàm răng của bé có ảnh hưởng di truyền từ bố mẹ. Nếu có thể có hình chụp răng của bố mẹ nữa càng tốt.
    Nhưng nếu bé <6 tuổi, thì chỉ cần ảnh chụp răng của bé thôi.
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuntet07 Xem bài viết
    Cún nhà mình tận 10 tháng mới mọc răng đấy. Bây giờ là 15 tháng rồi, đã đc 6 cái. Nhưng 2 cái răng cạnh 2 răng cửa hàm trên thì mọc hơi chếch, giống như thế này các mẹ ạh, /_ _\, có mẹ nào răng của con cũng bị thế này không ah?
    Mình gặp nhiều trường hợp giống vậy lắm. Chẳng sao cả. Lo nhất là khi bé thay răng vĩnh viễn thôi, lúc ấy thì theo dõi để nhổ răng tuần tự và chỉnh hình sớm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungvth Xem bài viết
    Bé nhà em 12 tháng đã mọc 2 răng dưói và 02 răng cửa. Nhưng em phát hiện ra phía trong 02 răng cửa đã mọc một cái răng nanh be bé. BÉ nhà em vẫn khoẻ, ăn uống bình thường, ko làm sao. Em chuẩn bị cho bé đi khám BS. Em muốn hỏi như vậy có sao không, BS Nhu cho em tư vấn với.
    Có thể bé dư mầm răng sữa. nếu ảnh hưởng tới bú, ăn, phát âm thì nên nhổ đi. Thật sự các mầm răng này không khó nhổ. Hầu hết ở BS nha khoa đều có thuốc tê bôi cho các bé, nên nhổ xong chẳng đau gì cả. Nếu răng sữa dư không ảnh hưởng đến các chức năng trên thì cứ để vậy, chẳng sao cả.:Surprise:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmthuyduong Xem bài viết
    Nếu post cả hình chụp răng của bé thì sẽ đễ chẩn đoán hơn. Các mẹ có thể gửi qua mail hmthuyduong@gmail.com mình sẽ tư vấn cho, nếu cần có thể hội chẩn với những bác sĩ khác, bạn mình. Tình trạng mọc răng của các bé gần đây không còn đúng "luật" trong sách vở nữa. chắc bữa nào phải nghiên cứu lại vấn đề này quá. Các mẹ vui lòng giúp mình với nhé.
    Tên bé:
    ngày tháng năm sinh
    Cân nặng
    Tính tình bé
    Tình trạng sinh:
    Non tháng
    Già tháng
    Mổ
    Ảnh chụp răng bé:
    Thật ra, hàm răng của bé có ảnh hưởng di truyền từ bố mẹ. Nếu có thể có hình chụp răng của bố mẹ nữa càng tốt.
    Nhưng nếu bé <6 tuổi, thì chỉ cần ảnh chụp răng của bé thôi.
    hmthuyduong ơi,
    Đọc lời nhận tư vấn của chị em mừng quá.
    Em đã đọc hết bài trên diễn đàn về mọc răng nhưng chưa có trường hợp nào giống con em.
    Em điền toàn bộ thông tin về cháu để chị xem giúp nhé:
    Tên bé: Nguyễn Tấn Phong
    ngày tháng năm sinh: ngày 01/11/2005
    Cân nặng: 3,9kg
    Tính tình bé: nói chung hơi nhút nhát một chút, hiếu động và không quá khó bảo
    Tình trạng sinh: sinh thường (nhưng do em bị thiếu nội tiết nên trong quá trình mang thai cháu em phải tiêm thuốc nội tiết tại phòng khám tư của một bác sĩ uy tín BV sản Hải Phòng đến gần 3 tháng. Em bổ sung thêm thông tin này để chị xem liệu việc tiêm nội tiết có ảnh hưởng đến việc mọc răng không. Hi hi)
    Non tháng
    Già tháng: tròn 42 tuần (9 tháng 24 ngày tính theo ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối chị ạ)
    Hiện nay cháu được hơn 31 tháng, cân nặng: 15kg, chiều cao: 98cm. Mọi phát triển về thể chất và trí tuệ hoàn toàn bình thường. Nhưng bây giờ cháu mới được 14 răng (tình trạng này kéo dài khoảng 10 tháng nay), đặc biệt 2 răng cửa dưới chưa mọc. Nhìn con ăn vật gì dù rất mềm cũng phải cho vào bên trong để cắn trông thương và sốt ruột quá chị ạ.
    Em định cho cháu lên BV Nhi TW để khám có được không chị?
    Chị tư vấn giúp em với.
    Thank chị nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2