TIN TÀI TRỢ.

tìm bài thuốc dân gian trị ho cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.51K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé bơ nhà em dc 7 tháng 10 ngày. bé bị sốt 2 ngày 2 đêm và kèm theo ho và hắt hơi. hôm nay là ngày thứ 3 bé đã hết sốt nhưng ho nhìu hơn kèm sổ mũi. bé bú ( mẹ) bình thường, chơi và hoạt động kém hẳn. mỗi lần ho thấy có vẻ đau lắm, ho xong bé thường nhăn mặt và khóc ( khóc k ra hơi thấy thương lắm)em đã đưa bé đi khám, BS bảo phổi k vấn đề gì và có kê đơn thuốc, nhưng em k muốn bé phải uống thuốc sớm, nên có mẹ nào bít mấy bài thuốc dân gian chữa ho thì chỉ em với, thấy con ho mà khóc k thành tiếng mà xót wa.
    PS: các bà ở nhà bảo là sốt mọc ra7ng k phải lo. vì hôm đầu sốt bé có đi tướt. em nhin kỹ thì nướu bé thấy khác khác nhưng mấy ngày rùi mà vẫn k thấy gì, sốt mọc răng thì có bị ho và sổ mũi k ak

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,440 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

cũng tùy mẹ nó ạ cơ thể bé yếu khi sốt mọc răng lại yếu mà thời tiết này dễ ho và sổ mũi lắm . Nếu phổi ko vấn đề gì khỏi lo rùi . bài thuốc dân gian thì nhiều lắm vấn đề bé nhà mẹ nó hợp loại nào . vd nha lá diếp cá giã nát nấu với 2 -3 phần bát nước vo gạo này uống 3 lần , hẹ chưng với đường phèn , quả phật thủ với mạch nha này này uống 2 -3 lần , húng chanh chưng với đường phèn này.. mẹ nó thử làm xem . Còn sổ mũi mẹ nó thử lây 3 -5 ngọn trầu cây trâu ko hấp với muối cho con uống xem có hết ko? ngày 2 lần sáng và chiều
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

Cm3rKgfCm3rp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn, bạn ở SG hay HN??? Con bạn chưa từng uống thuốc tây, nên mình hướng dẫn mấy cách sau nhé:
    1. chưng tắc với mật ong, rồi cho bé uống 3-4 lần/ngày, cái này sát trùng và chữa viêm họng cực tốt (BS cũng phải xác nhận nhé)
    2. Chưng lá hẹ cho bé uống, ngày 3-4 lần.
    3. Nếu ở HN hoặc có người quen ở HN thì bạn mua chanh đào về ngâm với mật ong, search trên này có kinh nghiệm chế biến sao tốt nhất đấy, con mình từng bị phụ thuộc vào thuốc tây, rất nặng liều vì khám tư mà. Cũng chỉ viêm họng thôi, thế mà mình ngâm cái này cho bé uống, thế là bỏ gần hết thuốc tây luôn đó.
    4.Lá tần hấp mật ong cũng ok lắm nhé
    5. Mỗi buổi sáng lấy gạc nhúng nước muối pha loãng, rơ lưỡi cho con bạn ạ, tốt cực nha.
    Trẻ con mọc răng, ho sốt, sổ mũi là chuyện bình thường, trong nhà bạn nên có nhiệt kế + thuốc giảm sốt + PP hạ thân nhiệt cho con để tránh trường hợp sốt cao là OK thôi.
    Cố lên nhé, nếu muốn tìm hiểu thêm thì PM mình, mình chỉ tiếp cho, chúc bạn nuôi con khỏe, dạy con ngoan.
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 118 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alice_bee Xem bài viết
    bé bơ nhà em dc 7 tháng 10 ngày. bé bị sốt 2 ngày 2 đêm và kèm theo ho và hắt hơi. hôm nay là ngày thứ 3 bé đã hết sốt nhưng ho nhìu hơn kèm sổ mũi. bé bú ( mẹ) bình thường, chơi và hoạt động kém hẳn. mỗi lần ho thấy có vẻ đau lắm, ho xong bé thường nhăn mặt và khóc ( khóc k ra hơi thấy thương lắm)em đã đưa bé đi khám, BS bảo phổi k vấn đề gì và có kê đơn thuốc, nhưng em k muốn bé phải uống thuốc sớm, nên có mẹ nào bít mấy bài thuốc dân gian chữa ho thì chỉ em với, thấy con ho mà khóc k thành tiếng mà xót wa.
    PS: các bà ở nhà bảo là sốt mọc ra7ng k phải lo. vì hôm đầu sốt bé có đi tướt. em nhin kỹ thì nướu bé thấy khác khác nhưng mấy ngày rùi mà vẫn k thấy gì, sốt mọc răng thì có bị ho và sổ mũi k ak
    Bài thuốc dân gian cho bé thì nhiều lắm. Phổ biến nhất là húng chanh, quất ngâm mật ong, đường phèn. Bé dưới 1 tuổi thì bạn dùng đường phèn nhé, ko dùng mật ong. Bé nhà mình và các cháu thì toàn dùng Sarbokids nên trộm vía ít ốm lắm, mà mỗi lần ho, cảm lạnh hay sốt, mình cũng ko dùng kháng sinh mà chỉ đánh cảm, hạ sốt cho bé rồi dùng mỗi Sarbokids, nếu bé bị viêm họng thì mới dùng kháng sinh nhẹ cho bé cùng với Alphachymotrypsin thôi. Hì, cây nhà lá vưỡn mà, hơn nữa bé lại dùng hợp nên mình dùng thường xuyên cho bé luôn. Trang này có các bài thuốc rất hay về trị ho cho bé gửi mẹ cháu tham khảo nè: http://tuvansuckhoe.vn/chua-ho-cho-t...phap-dan-gian/
    Chúc bé luôn luôn mạnh khỏe, hay ăn chóng lớn!
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Dấu hiệu sốt, rồi dẫn đến ho như bé nhà bạn rất giống mấy lần con mình bị viêm họng. Trong trường hợp cần thì vẫn phải dùng kháng sinh bạn ạ, nhưng dùng phải đúng chỉ định để tránh nhờn thuốc. Còn bài thuốc dân gian mình áp dụng khi con mình bị ho, sổ mũi là quất hấp mật ong + gừng, xông mũi bằng dầu tràm hoặc cảm xuyên hương, rửa mũi thường xuyên hoặc có điều kiện thì cho đi hút mũi.
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thanks các mẹ nhé! Cuncun nhà e cũng đang ho mà e lo quá !
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm wa em lam thử tắc chưng với đường phèn, k biết tại em chưng nhiều đường phèn wa hay sao mà cô nàng nhăn nhó ra mặt. . nhưng bù lại đêm đỡ ho hơn. cám ơn mấy bài thuốc dân gian của các mẹ nhé.
    cho em hỏi bên lề 1 tí là từ hôm wa đến nay cứ thấy bé bơ nhà em le lưỡi liếm nướu và xung quanh miệng, có phải dấu hiệu mọc răng k ak
    • 321 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bé sốt cao trên 38 độ thì nhất thiết phải hạ sốt đấy mẹ ấy ạ, bài thuốc dân gian chỉ hỗ trợ thôi, còn bé không đỡ thì vẫn phải dùng kháng sinh, tránh để bé bị ho kéo dài hại người lắm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi sao trẻ dưới 1 tuổi không dùng mật ong vậy, em vẫn hay hấp lá hẹ với mật ong cho con uống, không biết có làm sao không
    TRỘM VÍA CON TỶ TỶ LẦN !!!!
    Z9eOc3iZ9eOp7