TIN TÀI TRỢ.

Thông tin về bệnh tim bẩm sinh trẻ em???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 629 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Có ai biết thông tin về chuyện này ko? Bệnh viện/bác sỹ nào tốt?
    Thks
    Mother of a little girl with a special heart

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 305 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ MinhHa ơi ! mấy hôm nay Bà ngoại Bé Mi bị đau tim , mình đưa Mẹ đi khám và thấy nếu bị đau tim nên đưa thẳng đến Viện Tim , vào đấy mình thấy rất nhiều trẻ em bị bệnh tim nhìn thấy tội quá đi , trong lúc ngồi chờ Mẹ mình nghe thấy một số chuyện , có Bé gần 2 tháng thì bệnh tim nặng nên Bác Sĩ phải mổ đến nay Bé đó gần 2 tuổi rồi bây giờ đi tái khám trông Bé khoẻ lắm , Thu thấy nên đến Viện Tim , Viện Tim nằm ở đường Nguyễn Tri Phương gần sát Bệnh viện 115 nếu vào đó nên đi từ sáng sớm để lấy số ngoài bàn bảo vệ chứ nếu đi trễ thì đông lắm. Bạn thắc mắc gì thì Thu sẽ nói tiếp nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Có một số trang web cho mẹ Minha tham khảo đây :

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2002/12/3B9C38B2/

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2001/09/3B9B480D/

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 629 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn. Mình cũng đang có dự định đưa cháu vào SG khám, chắc lúc đó sẽ phải nhờ đến các bạn trong đó hỏi giúp thêm thông tịn Mình đã đưa cháu đi khám BS Phạm Gia Khải Viện trưởng viện tim HN nhưng BS nói hiện tại không thể làm gì được, cần chờ cháu lớn (đủ 15kg) mới mổ được. Hiện tại cháu không có các biểu hiện như khó thở tím tái hay ngất...nhưng chậm lớn và hay ốm vặt. (nhưng trí thông minh thì lại rất phát triển so với tuổi)
    Nếu bạn nào biết BS chuyên khoa nào tốt ở HN (Vân sống ở Hải Dương) thì mách giúp nhé.
    THKS
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Me Minh Ha oi, neu be khong co cac dau hieu tim tai, ngat.. thi lam cach nao de phat hien benh cho be ha ban?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 629 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mẹ Ếch ơi, mình phát hiện ra bệnh của bé hoàn toàn tình cờ thôi, khi bé bị đi tướt vào viện BS nghe tim và phát hiện ra liền. Sau đó mình cho cháu đi siêu âm màu. Một số dấu hiệu khác là chậm lớn, ăn rất hay bị trớ, ăn rất ít... nhưng dễ phát hiện nhất là nghe tim, chứ còn các dấu hiệu kia thì nhiều bé khoẻ mạnh bình thường cũng có, đừng thấy thế mà sợ...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 227 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình có thêm thông tin này các mẹ tham khảo xem:
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2003/09/3B9CBDE9/
    LanBống (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    nếu ai có con bị tim bẩm sinh thi vào đây nhé
    trao dổi kinh nghiệm chăm sóc và điều tri.

Duy Hai
    nguyenduyhai@netnam.vn
    • caotuyetnga Khách
    Xin chào.
    Thật tình tôi muốn học hỏi chăm sóc trẻ bị tim bẩm sinh. Rất mong được trợ giúp. Cảm ơn nhiều lắm.
    Lâu nay thường hạn chế cháu chạy nhảy nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

rất mừng là ít t em bé trong diễn đàn bi,
    tỷ lệ tim bẩm sinh ở trẻ trên thế giới là 0.8%.
    đây là một căn bệnh mà nếu ai đó có con mắc phải thì sẽ cần rất nhiều thông tin để chữa trị và chăm sóc
    là bố của một em bé có căn bệnh như vậy
    tôi đã có kinh nghiệm
    - là 1 y tá
    - la 1 chuyên gia dinh dưỡng
    - la 1 trông trẻ chuyên nghiệp
    - là 1 chuyên gia vệ sinh dịch tễ
    -......
    do vậy giá mà có 1 hội những cha mẹ có con bị tim bẩm sinh cho mọi người chia sẻ kinh nghiệm, giúp đỡ nhau, thì tốt quạ́
    http://www.experiencejournal.com/cardiac/sharing/mdson.shtml
    • 145 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em đang rất cần thông tin về bệnh tim bẩm sinh của trẻ em, hôm trước em có đọc trên diễn đàn WTT có post một bài của ai đó viết về một em bé bị bệnh tim bẩm sinh rất nặng (thông tâm thất tâm nhĩ - bài viết có chụp hình em bé) nhưng bây giờ tìm lại không thấy đâu nữa. Có bác nào đã ngó quá rồi giúp em với. Em vô cùng cám ơn!!!
    • Điều hành
    • 14 năm
    • 2,103 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

• 104 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi bị bệnh tim bẩm sinh( cháu mơi 1 tháng tuổi tròn),nhưng hiện giờ chưa xác định rõ là thông liên Nhĩ hay thông Liên Thất vì bác sĩ mới khám lâm sàng vào sáng nay. Đến sáng thư 7 tuần tới mới đi siêu âm tim để xác định rõ là bé bị bệnh tim bẩm sinh ở mức độ nào,Nếu bé bị nặng thì sẽ phải mổ phẫu thuật ngay,còn không thì phải chờ cho cháu đến 6 tuổi mới có thể phẫu thuật.
    Gia đình ra đình rất lo cho cháu. Mời những gia đình nào không may có cháu bị bệnh tim bẩm sinh vào DD này chúng ta cùng chia sẻ kinh ngiẹm chăm sóc cũng như nuôi dạy cháu.
    dưới đây là trang nói về bệnh tim bẩm sinh
    http://www.cimsi.org.vn/TimMach/Default.asp?act=115
    • 104 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Ban Điều hành rất nhiều.
    Gia đình chúng tôi sẽ cố gắng chạy chữa cho cháu bằng mọi cách. Nếu có thể, chúng tôi cũng sẽ sang Trung Quốc hoặc Singapore.
    Nếu ai đã có con đi mổ tim, xin chia sẻ cho chúng tôi biết tình trạng sức khỏe của cháu sau khi mổ và các vấn đề liên quan nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 167 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bố mẹ Bé Bin đừng lo lắng quá nhé. Zin nhà mình cũng mổ tim lúc cháu mới có 26 ngày tuổi, bệnh của cháu nặng lắm, VN k mổ được. 4 tiếng đồng hồ chờ cháu mổ là quãng thời gian khủng khiếp nhất đối với vợ chồng minh (cháu bị chuyển gốc động mạnh chủ và thông liên thất). Giờ cháu đã được 9,5 tháng rồi, trộm vía phát triển rất tốt, cứng cáp thông minh lắm. Các bạn cứ yên tâm, khoa học hiện nayphát triển lắm, bây giờ điều trước tiên là phải chăm sóc bé thật tốt, không để bé bị ho, ảnh hưởng đến phổi để cháu có sức đề kháng, sẽ hồi phục nhanh hơn sau khi mổ nhé!!
    Chúc bé mạnh khoẻ!
    • 104 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Zin oi, cảm ơn bạn đã động viên. Cháu nhà bạn lúc mổ là bao nhiêu kg vậy? Nếu bé nhà mình mổ ở VN thì phải tăng cân được cơ, nhưng mình e là bé sẽ tăng cân rất chậm, hiện tại bé mới chỉ 4kg.
    Có phải ảnh của Zin đấy không? Trông bé bụ bẫm đáng yêu quá. Bé được mổ ở đâu vậy, có phải ở Thái Lan không? Bạn phải làm hồ sơ trước bao lâu và chi phí hết khoảng bao nhiêu?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 167 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo-me-be-Bin
    Mẹ Zin oi, cảm ơn bạn đã động viên. Cháu nhà bạn lúc mổ là bao nhiêu kg vậy? Nếu bé nhà mình mổ ở VN thì phải tăng cân được cơ, nhưng mình e là bé sẽ tăng cân rất chậm, hiện tại bé mới chỉ 4kg.
    Có phải ảnh của Zin đấy không? Trông bé bụ bẫm đáng yêu quá. Bé được mổ ở đâu vậy, có phải ở Thái Lan không? Bạn phải làm hồ sơ trước bao lâu và chi phí hết khoảng bao nhiêu?

Đấy là ảnh bé Zin lúc được hơn 4 tháng đấy, bây gìơ ra dáng người nhớn lắm rồi! Lúc Zin được bác sỹ chẩn đoán bị bệnh tim mới có 24 ngày tuổi, Bsỹ lắc đầu bảo cháu không có cơ hội ngoại trừ phải mổ ở nước ngoài và nếu ra nước ngoài thì phải có bsỹ đi cùng để cấp cứu trên máy bay. 2 ngày sau cháu được mẹ đưa sang Thái luôn (Lúc mới sinh bé được 3,8kg). Bây gìơ tất cả đều có dịch vụ nên nhanh lắm bo-me-be-Bin ơi, chi phí ca của con mình tính tất cả (ngoài chi phí mổ, điều trị 3 tuần, ăn ở của bố mẹ, vé máy bay đi về cho 3 người lớn, 1 bác sỹ kèm theo trên máy bay,.. )khoàng hơn 20 nghin USD. Chất lượng mổ tim của Sing là tốt nhất, nhưng nhà mình không có điều kiên, mà Thái cũng có tiếng trong lĩnh vực này nên vc mình quyết định rất nhanh. Bạn cứ yên tâm, mổ xong bé khoẻ mạnh hoàn toàn như tất cả trẻ bình thường khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 167 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo-me-be-Bin
    Con tôi bị bệnh tim bẩm sinh( cháu mơi 1 tháng tuổi tròn),nhưng hiện giờ chưa xác định rõ là thông liên Nhĩ hay thông Liên Thất vì bác sĩ mới khám lâm sàng vào sáng nay. Đến sáng thư 7 tuần tới mới đi siêu âm tim để xác định rõ là bé bị bệnh tim bẩm sinh ở mức độ nào,Nếu bé bị nặng thì sẽ phải mổ phẫu thuật ngay,còn không thì phải chờ cho cháu đến 6 tuổi mới có thể phẫu thuật.
    Gia đình ra đình rất lo cho cháu. Mời những gia đình nào không may có cháu bị bệnh tim bẩm sinh vào DD này chúng ta cùng chia sẻ kinh ngiẹm chăm sóc cũng như nuôi dạy cháu.
    dưới đây là trang nói về bệnh tim bẩm sinh
    http://www.cimsi.org.vn/TimMach/Default.asp?act=115
    Tình hình thế nào rồi bố mẹ bé Bin ơi?? sao nhắn tin không thấy hồi âm vậy làm mình sốt ruột quá???
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi triệu chứng của bé bị tim thường là như thế nào?
    Mình cám ơn nhiều
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 104 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Zin ơi, mình cứ định liên lạc với mẹ Zin mà mấy hôm nay bận lu bu nên chưa đt cho mẹ Zin được. Em bé nhà mình vẫn thế, hiện đang phải theo dõi, nhưng chưa phải quyết định gấp là mổ tại đâu. Bọn mình vẫn đang tìm hiểu một số thông tin ở TQ và Sin nữa.
    P/S: Mình trao đổi trên cả topic "Bé Phương Bình & thông tin hỗ trợ các bé bệnh tim khác" nữa, mình cũng thấy mẹ Zin ở đó mà.