TIN TÀI TRỢ.

thời tiết oái oăm, con cứ ho với mũi luẩn quẩn, làm sao đây các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang rầu quá ạ. Con đi học được 1 tháng thì bị viêm tai, tương kháng sinh nặng, kháng sinh rồi lại đi ngoài, người dặt dẹo lắm. Khỏi tai thì hơi tí thay đổi là ho với mũi xanh lè. Thuốc men mà ko dứt điểm được. Chăm cho bạn ấy ăn uống lắm rồi ý ạ mà người cứ như cái que lại hay ốm vặt, đề kháng kém quá ý. Các mẹ có cao kiến gì bảo cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn bé mới đi học là hay ốm lắm, nhiều cái thay đổi mà. Con mình còn chả buồn ăn, chả ngủ, chiều đón về thì ăn như chết đói rồi đi ngủ sớm. Mẹ tích cực cho uống nước cam và sữa chua đều hàng ngày, cũng giúp tăng đề kháng lắm đấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà bạn đúng là đề kháng kém rồi nên dễ bị mắc bệnh, rồi hay bị tái mắc. Ho mũi ko có đề kháng khỏe là hay bị lắm. Nhà mình cho con uống đều Sambucol mua ở siêu thị mẹ và bé từ lúc đi học đấy, uống 1 đợt khá dài thấy cũng ổn, siro vị ngon dễ uống.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà bạn đề kháng kém đấy, bạn tăng cường cho bé ăn rau củ, dạy bé vệ sinh cá nhân sạch sẽ, với đừng lạm dụng kháng sinh nhiều bạn nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con chủ top hiện được bao nhiêu kg rồi ạ? Cố gắng hạn chế kháng sinh cho con là tốt nhất, các bạn đã còi mà kháng sinh nhiều thì hỏng hết tiêu hóa. Nếu mẹ tìm hiểu kĩ về bệnh hô hấp ơ trẻ, mẹ sẽ thấy vì sao sức đề kháng lại quan trọng với trẻ nhỏ. Đợt con mình ốm lay lắt, mình vào nhi xanh pôn cũng được nghe giảng giải nhiều lắm, ngộ ra nhiều. có đề kháng tự nhiên tốt là sẽ chống lại bệnh hô hấp nhiều lắm đấy. xanh pôn có Healtkeytic, hàng việt nam, dạng cốm dễ pha dễ uống lắm. Mình cho con uống liền 3 tháng, con khỏe lên trông thấy mà giảm ốm vặt hiệu quả đấy, trộm vía. ý kiến của mình thôi, ko thiên về 1 loại nào cả. mẹ tham khảo xem .
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho con bú sữa mẹ hoàn toàn, tránh bé bị lạnh do điều hoà. Đêm đi ngủ cho con mặc quần áo dài mỏng, xoa dầu tràm gan bàn chân, đi tắm cho thêm 2 giọt dầu tràm vào nước tắm, nếu mẹ có thời gian làm ít rượu ngâm gừng khi tắm cho thêm ít vào nước tắm. Quan trọng vẫn là do cách chăm sóc k đúng bé bị chảy mũi là do nhiễm lạnh, mũi chảy nên dễ bị viêm tai giữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là chuyện muôn thuở khi con mới đi học, hic, từ ăn, ngủ đến ốm vặt ý ạ. Em thấy truyền nhau cái vắc xin khô của pháp hay sao ý, chuyên cho trẻ bị hô hấp, các mẹ có biết ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,561 Bài viết

• 4,817 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ăn thịt bò, yến chưg táo đỏ, đườg phèn, gừg cho khoẻ hơn sẽ khỏi bệnh
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ có ăn uống đầy đủ thôi mẹ nó à. Mỗi ngày mẹ cho con uống 1 trái cam hoặc quýt, nước bưởi để tăng cường thêm các vitamin và khoáng chất(chứ không chỉ là vit C thôi đâu). Ăn đa dạng, đủ 4 nhóm thực phẩm, nhất là đủ rau xanh và củ quả đỏ vàng. Uống thuốc gì cũng không bằng ăn đâu.
    • 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cứ dùng nước muối sinh lý thôi m nó ạ, cả dùng dc gì nữa đâu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời tiết này đến người lớn còn khó chịu huống chi trẻ con, khổ bọn nó nhỉ. Trẻ hay mắc bệnh hô hấp là do đường thở ngắn, hít thở nhiều lần hơn người lớn,sức đề kháng tự nhiên kém nên thay đổi 1 tí là dính chưởng ngay ý mà. Ý kiến riêng của mình là: 1 là tăng cường dinh dưỡng đủ chất cho con, sữa chua tốt lắm. 2 là cho bọn nó vận động nhiều vào. 3 là nếu ốm lay lắt quá, hay mắc đi mắc lại thì phải bổ sung tpcn tăng đề kháng trực tiếp vào cơ thể cho con khỏe hơn, ổn định hơn mom ạ. mình nghiệm ra điều này qua 2 đứa rồi, ko chỉ đơn giản bằng thực phẩm đâu, vẫn phải đầu tư tpcn cho các bạn ấy đấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ là muốn tăng cường đề kháng tự nhiên vẫn phải có hỗ trợ từ bên ngoài các chị ạ. Vì như con em ăn uống rất đầy đủ, chịu khó ăn rau xanh nhưng không ăn thua. Vẫn ốm liên tục. Mà đi khám bác sỹ cứ bảo dùng kháng sinh để chữa dứt điểm mà em có thấy dứt đâu. Dứt lúc đó thôi sau mấy tuần lại bị
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng mà bạn. Dùng kháng sinh là nguyên nhân gây triệt tiêu sức đề kháng của trẻ. Rất tai hại. Đọc đâu cũng biết kháng sinh là con dao 2 lưỡi. CÓ điều con mình ốm thì mình vẫn phải dùng thôi