TIN TÀI TRỢ.

thính ngủ có phải một bệnh ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.03K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 109 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

undefinedem đang lo lắng quá các mẹ ơi!chẳng là cu bốp nhà em rất thính ngủ,cứ ru cho ngủ thật say nhưng đặt xuống là dậy,nhiều lúc em cho nằm ty,cu cậu ngủ nhưng khẽ động là dậy liền,thế là con ngủ mẹ cũng phải nằm theo,toàn phải ôm mới ngủ say,bây giờ đã 4 tháng rồi,em ko biết phải làm sao nữa. bao nhiêu việc phải làm mà cứ phải nằm với con.Liệu đây có phải một bệnh ko?các mẹ thông thái có cách gì giúp em với nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 814 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

con của bety cũng vậy, cứ con ngủ là mẹ phải ngủ theo
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 151 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ô, bé nhà em cũng thế. Bây giờ đã hơn 9 tháng rồi mà cho ngủ mẹ phải nằm bên cạnh, có khi hàng tiếng đồng hồ mới lừa mà đứng dậy được. Nhiều khi có việc cần làm phải đợi 1-2 giờ đêm mới rón rén dậy được, nhưng đôi khi cứ 1 tiếng sau lại phải chui vào nằm cạnh bé vì bé ngọ nguậy, không thấy hơ mẹ là lại ré ầm lên. Lắm lúc bực không chịu được. Đã tìm cách chèn thật chặt, lại để cả áo mẹ sát mũi bé mà bé vẫn phát hiện ra, thế có khổ không cơ chứ. Có cách nào không các mẹ ơi
    • 173 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con nhà này từ bé cũng thế, mẹ cứ dậy là con dậy theo. Vì thế ax phải "vào cuộc", nằm ôm con cho mẹ dậy làm các thứ. Dần dần thì đâu cũng vào đấy, mẹ có thể đi công tác được. Nhưng mà đến giờ vẫn thính ngủ lắm, đang ngủ rất say nhưng nếu dậy là dậy ngay, không ngái ngủ gì cả :1:
    [tuarp7 q0Zbp7
    • 141 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thêm một người đồng cảnh ngộ với các bạn nữa này. Con mình có lẽ còn thính ngủ hơn các bé ở đây. Khi bé mới lọt lòng, đã ngủ rất ít hơn bình thường (chỉ khoảng 15-16h/ngày), cứ 1-2 AM mới bắt đầu ngủ. Khi ngủ, mẹ phải bế ru khắp nhà cho đến khi ngủ hẳn thì mới dám ngả người xuống giường (con nằm trên tay mẹ). Đêm chẳng bao giờ ngủ yên giấc (chỉ được 2-3 tiếng là nhiều nhất). Mình đã cho uống bổ sung Vít D nhưng cũng chẳng thấy cải thiện được nhiều. Từ khi cai sữa xong thì có khá hơn một chút thôi. Đến bây giờ >30 tháng thì ngủ mỗi ngày khoảng 11 tiếng. Ngủ trưa vẫn phải có người nằm kèm, nếu không chỉ 30' là sẽ dậy ngay. Buổi đêm thì khá hơn, có khi dậy một hoặc hai lần.
    Ngoài trừ vấn đề ngủ thì các vấn đề khác cháu phát triển rất tốt. ăn uống, cân nặng, chiều cao, mọc răng, nói năng... rất tốt. Vì vậy, mình không nghĩ đây là một bệnh gì đâu. Có điều mẹ phải chấp nhận vất vả thôi. Mình bị mất ngủ nhiều dẫn đến men gan cao đấy. Chẳng có kinh nghiệm nào để xử lý tình trạng này cả. Chỉ chia xẻ với các mẹ vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,016 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế nhưng bây giờ được 4t thì tự nhiên lại ngủ được một mình. Vì em xem trên WTT chỉ cách 7 ngày để bé tự ngủ. Bây giờ em kg phải ru và cũng kg phải ngủ cùng bé nữa. Bé nhà em ngủ nôi và ngủ võng. Đu đưa bé rất dễ ngủ và ngủ say.

taiyo
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 461 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có cái này muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ con nhà mình rất hay rất mình ngủ thì rất thính ngủ...nhiều lúc khóc lặng đi thương quá, thỉnh thoảng có người hắt xì hơi mạnh nó cũng khóc, cứ ầm ầm mãi ko sao cứ mà đang yên tĩnh có tiếng động thôi ko to lắm cũng giật mình ...có cách gì khắc phục ko các mẹ nhỉ?!
    Bà ngoại nhà mình bảo hay nó thiếu chất gì trong người nên thế, có đúng không các mẹ ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 171 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion
    Có cái này muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ con nhà mình rất hay rất mình ngủ thì rất thính ngủ...nhiều lúc khóc lặng đi thương quá, thỉnh thoảng có người hắt xì hơi mạnh nó cũng khóc, cứ ầm ầm mãi ko sao cứ mà đang yên tĩnh có tiếng động thôi ko to lắm cũng giật mình ...có cách gì khắc phục ko các mẹ nhỉ?!
    Bà ngoại nhà mình bảo hay nó thiếu chất gì trong người nên thế, có đúng không các mẹ ơi.
    Bạn thử đưa bé đi kiểm tra xem có thiếu canxi không nhé. Đó cũng là dấu hiệu của thiếu canxi đấy bạn ạ. Nếu tóc bé rụng hoặc chỉ lơ thơ vài sợi thì khả năng thiếu canxi là cao đấy.
    • 178 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nào có con giống con mình không? Bé nhà mình ngủ đêm thẳng giấc, nhưng cứ ngủ một lúc là quay ngang sang phía mẹ đòi ngậm ty, mắt vẫn nhắm, nhưng mồm há ra, tay quờ quờ, mẹ cho ngậm ty thì vừa ty vừa ngủ tiếp, nếu mẹ mà không nhanh cho ty mẹ vào thì bé mở mắt, có lần thức luôn 1-2 hrs, có đêm bé đòi ngậm ty cả chục lần làm mẹ cứ thiu thiu ngủ thấy con cựa quậy là phải nhỏm dậy cho bú (bú nằm). Nhiều lúc mẹ phải thức gần như trắng đêm để con ngậm ty ngủ. Mình tả hiện tượng cho bs DD thì ông ấy bảo là hơi thiếu canxi, kê cho 16 ống canxi corbiere.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Con mình cũng thế, trẻ sơ sinh bị như vậy là bình thường thôi bạn ạ, khi nào lớn thì sẽ khỏi thôi.
    • 75 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng rất thính ngủ,gần đây bé ngủ ngày rất ít có hôm cả ngày được 1hr thôi,đêm thì trằn trọc không ngon giấc,dậy ăn 2-3l nhưng k chịu ty nằm làm mẹ toàn phải ngòi dậy bế,bé nhà mình k quen ty nằm tập mãi rồ mà vẫn chưa được,cuối tháng vừa rồi mình cho bé đi Nhi khám,xét nghiệm máu kq bé bị cồ xương nặng,bé được 4,5th mà chỉ đc có 6,3kg thôi,bsi kê cho uống Aquatrim và Cancinol mình cho uống được kg 4ngay rồi mà chưa thấy cải thiện mấy,có khi bé đang ngủ tự nhiên lại òa lên rồi tỉnh giấc,k ngủ tiếp nữa.Mẹ đang stress vụ ngủ nghê của con mà chưa biết làm ghế nào cả,có mẹ nào có bé bị như bé nhà em không chia se cùng em với
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị hạn chế cho bé dùng thuốc tây nhé(nếu dùng phải có hướng dẫn của bác sĩ), vì nó sẽ ảnh hưởng đến khả năng sinh trưởng về thể lực và trí lực của bé. Nếu có vấn đề gì cần tư vấn về sức khỏe của Bé, gửi email cho mình qua địa chị: dinhxuanquy226@gmail.com. Mình sẽ giành thời gian để trả lời.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình cũng thế từ nhỏ tới giờ muốn nàng ý ngủ lâu thì cả nhà phải đi nhẹ nói khẽ hoặc ngủ theo, nếu không phải có người bên cạnh để có tiếng động cái là vỗ mông thì nàng mới ngủ tiếp. Thế nên hôm nào có khách y rằng ban ngày nàng ý mất ngủ vật vã, đêm ngủ bù.
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cứ kệ cho tỉnh, buồn sẽ tự ngủ thôi, các mẹ lo chiều quá đà í
    innocent