TIN TÀI TRỢ.

Thắc mắc về thay răng của bé 5 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 bé nhà tôi mới lên 5 tuổi .. tháng 9 năm nay đi học lớp 1 . Răng cháu bị sâu nhiều và răng hàm bị sâu cụt và còn chân răng.
    Tôi muốn hỏi hiện nay phải xử lí như thế nào những chiếc răng sâu đấy để chuẩn bị cho bé thay răng . ^^~

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt nhất là mẹ nó nên đưa bé đi khám nha sĩ để biết rõ tình trạng của bé và có cách xử lí. Thông thường nếu bé chị sâu răng thì các bác sĩ sẽ hàn lại răng bị sâu. Như tình trạng trên của bé thì phải được chụp răng hàm bằng vật liệu nha khoa nếu không sẽ ảnh hưởng đến quá trình ăn nhai của bé.
    Để rõ hơn chị có thể goi số điện thoại: 04 3248 4489 để được tư vấn nhé. nhakhoasmilecare.vn
    ---- SMILECARE ----
    Hãy chăm sóc cho nụ cười của bạn !

Răng toàn sứ Cerec - Dành riêng cho răng hàm.

nhakhoasmilecare.vn
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailysla Xem bài viết
    2 bé nhà tôi mới lên 5 tuổi .. tháng 9 năm nay đi học lớp 1 . Răng cháu bị sâu nhiều và răng hàm bị sâu cụt và còn chân răng.
    Tôi muốn hỏi hiện nay phải xử lí như thế nào những chiếc răng sâu đấy để chuẩn bị cho bé thay răng . ^^~
    Răng bị sâu thì nên hàn lại để tránh bị nặng hơn bạn ạ. Tuy nhiên có hàn được hay có biện pháp xử lý cho những răng đã quá cụt thì nên cho bé đến gặp BS để khám và được tư vấn.
    • 326 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

con nhà mình sắp lên lớp 2 rồi mà chưa thay răng nào? có phải đi khám bs ko nhỉ? hic