TIN TÀI TRỢ.

Sốt và đổ mồ hôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 69.4K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình năm nay 20 tháng tuổi. Mấy ngày gần đây cháu chán ăn về đêm sốt cao ra mồ hôi, có lúc ho. Cách chữa trị như thế nào, và nên uống thuốc gì, nên cho cháu ăn gì trong thời điểm này. Mong tư vấn của các bạn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 125 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Con mình năm nay 20 tháng tuổi. Mấy ngày gần đây cháu chán ăn về đêm sốt cao ra mồ hôi, có lúc ho. Cách chữa trị như thế nào, và nên uống thuốc gì, nên cho cháu ăn gì trong thời điểm này. Mong tư vấn của các bạn nhiều.
    Víc nhà e đêm hôm qua bị y như Tý, cũng tự nhiên sốt cả đêm, không sổ mũi chỉ thi thoảng ho, ra rất nhiều mồ hôi... sáng nay e lo quá nên cho qua 21 Phan Chu Trinh khám thì bác sỹ bảo ko có gì lo lắng cả, cháu chỉ bị sốt thông thường và hơi bị sưng họng có thể là do thời tiết, BS kê cho babymol và amoxicilin 250mg cho uống... nhưng mà e vẫn thấy lo lo thế nào ý, thằng cháu e ko hề bị sốt chỉ đêm tự nhiên thấy khó thở mang đi viện đã bảo là bị hen phế quản rồi...
    Víc đến 20 này cũng được 20 tháng đấy, mẹ Tý thử đưa Tý đi khám đi ạ...đúng là thời tiết dạo này độc quá, mà bọn trẻ thì ngày nghịch ra nhiều mồ hôi không kịp lau, rồi đêm ngủ thì không cho đắp chăn... chẳng biết làm thế nào với con nữa......
    Vic đã có em bé rồi nhé!
    Em tên là Đốm đấy... :LoveStruc:
    ------------------
    Mẹ Víc & Đốm - Hà Nội
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Lanh nhà mình cũng hay ra mồ hôi lắm, đầu ướt sũng như vừa gội.
    Bé nhà mình sốt thì mình hay cho uống decolgel liquid (hạ sốt, giảm sung huyết mũi) vì sốt thường liên quan đến viêm họng, mũi. Mỗi lần sốt đêm là nó vật vã thành từng cơm giống như bị đau đầu ấy, thương và sợ lắm.
    • 843 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh
    Lanh nhà mình cũng hay ra mồ hôi lắm, đầu ướt sũng như vừa gội.
    Bé nhà mình sốt thì mình hay cho uống decolgel liquid (hạ sốt, giảm sung huyết mũi) vì sốt thường liên quan đến viêm họng, mũi. Mỗi lần sốt đêm là nó vật vã thành từng cơm giống như bị đau đầu ấy, thương và sợ lắm.
    Mẹ Lanh ơi, bạn thử xem có phải Lanh bị mồ hôi trộm ko, nếu kèm theo rụng tóc là thiếu vítD đấy, nhóc nhà tớ mỗi lần mọc răng là cũng hay bị mồ hôi trộm tớ thường cho uống Lục vị ẩm và thi thoảng bổ sung Vít D và canxi lúc bé mọc răng, trộm vía thấy có tác dụng nhanh lắm.
    còn khi bé sốt tớ hay dùng Happyplex loại thuốc cốm cảm hạ sốt vừa lành mà lại rẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Lanh hai tuổi rồi. Mà tóc nó đen và mượt, dài nhanh lắm. Chắc là không phải còi xương đâu. Trẻ con có bị đau đầu không các bác nhỉ?
    • 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh
    Lanh hai tuổi rồi. Mà tóc nó đen và mượt, dài nhanh lắm. Chắc là không phải còi xương đâu. Trẻ con có bị đau đầu không các bác nhỉ?
    chắc là có nhưng chắc chưa phân biệt rõ ràng như người lớn, thể hiện bằng quấy hơn ngày thường, tính tình gắt gỏng, ko chịu chơi????
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@ Mẹ Lanh :Lưu ý xem nếu bé sốt ko cao, chỉ hâm hấp 37-3702 mà kêu đau đầu là có thể bị viêm xoang đấy. Hồi trước mình cũng chủ quan, hơn nữa đi khám BS nhi thì toàn nói là trẻ em ko thể bị xoang được. Cuối cùng mình chủ động xin đi chụp thì đúng, BS xem phim xong cũng kết luận là viêm xoang.
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Biểu hiện viêm xoang thế nào hả mẹ j&t? Hay chảy nước mũi?
    Lanh nhà mình hai lần sốt, nhưng là sốt cao cơ (nó không cho cặp nhiệt độ) đều quấy khóc, thành từng cơn lúc ngủ, mình không biết đau gì vì nó chỉ kêu "Mẹ ơi đau rồi", vật vã lắm. Mình đoán là đau đầu, hoặc đau mình mẩy do bị cúm sốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đối với các bé hay bị viêm mũi dị ứng thì phải xem xét vấn đề về VA ngay bạn ạ. Như Jun nhà mình lúc để con bị thành xoang rồi mẹ cứ ân hận mãi. Bạn có thể cho bé đi kiểm tra VA đi, vì xoang là biến chứng của viêm VA đấy. Nếu đau vật vã thì mình cũng nghĩ là bị đau đầu, bọn trẻ con bị đau đầu nó lăn lộn ghê lắm, nhìn con lúc đấy như thắt ruột mẹ lại.
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 278 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mẹ Bong Bon Bon cho mình hỏi Lục Vị Ẩm là thuốc gì và công hiệu ra sao? mua o đâu nhé. TKs nhiều!!!
    TPHCM
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Mẹ Tý à, Tùng Anh nhà mình cũng vậy dạo này rất hay ra mồ hôi trộm về ban đêm, mình cứ phải lau lưng cho bé suốt. Trời thì lạnh con ngủ đắp chăn mà mẹ sờ lưng thấy lưng & hai tay thì thấy lạnh giá đi, đó cũng là nguyên nhân gây ra cho bé bị ho và dẫn đến viêm phế quản. Mình có hỏi một chị bạn quen có con cũng bằng tuổi là BS chị ấy bảo ra mồ hôi trộm nhiều về đem thì cũng có thể con bị thiếu can si đấy. Mà ban đêm cho bé ngủ bạn không nên đắp chăn ngay cho bé, bạn phải lau lưng ngay khi bé có mồ hôi & có một chiếc khăn sô để vào lưng bé ngăn với áo đã bị ướt với lưng. Một lúc sau khi không còn ra mồ hôi trộm nữa thì bạn mới đắp chăn cho con, nhưng nhớ là chăn mỏng thôi, và bạn nên đắp tới ngang lưng thôi. Đêm qua mình cũng làm y như vậy thế là cả đêm Tùng Anh nhà mình không có một tiếng ho nào cả, chứ các hôm trước bé ho liên tục làm cho cả bố, mẹ đều không ngủ được vì sót quá. Chúc Tý mau hết ho nhé.
    Tùng Anh ơi: Bố sẽ là cách chim đưa con bay thật xa
    Mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực.
    Mẹ mong sao con trai mẹ nói được "Mẹ ơi cho Tung Anh đi chơi" :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 125 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mấy hôm nay Vic nhà em ngủ đêm thấy vật vã lắm, toàn khóc đêm thôi, một đêm gần chục lần ý, mồ hôi thì rất nhiều e cũng thử cho uống Lục vị ẩm rồi nhưng ko khả quan, còn khóc đêm liệu có phải là bé bị đau đầu như các mẹ nói không nhỉ? nếu bé đau đầu thì có thể cho bé uống thuốc gì được? e sốt ruột quá... vì mấy hôm trước Víc cũng bị sốt, sốt đến phát ban cả người lên cơ...
    Vic đã có em bé rồi nhé!
    Em tên là Đốm đấy... :LoveStruc:
    ------------------
    Mẹ Víc & Đốm - Hà Nội
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 424 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Boong
    Mẹ Bong Bon Bon cho mình hỏi Lục Vị Ẩm là thuốc gì và công hiệu ra sao? mua o đâu nhé. TKs nhiều!!!
    Là thuốc đông y của Traphaco, gồm 6 vi, mình không nhớ rõ tên, trị: trẻ em biếng ăn, ra mồ hôi trộm, trẻ hay bị viêm đường hô hấp. Hiệu thuốc nào cũng có bán, thây họ nói tốt cho trẻ em, mình mới dùng thử cho Ti được 1 lọ nhưng thấy có mẹ ở WTT bảo phải dùng tới 4 lọ mới thấy công hiệu.
    Con thơm mẹ là mẹ hết đau luôn!!! :557:
    Rose:x3TRp7:Rose:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 278 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cám ơn Meyeuti nhiêu nhé
    TPHCM
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

be nha em dước 8 thang roi , 3 bua nay cung tu nhiên sót 39-38 do , em lo qua cho di kham benh viên VIệt-pháp ,, bác si bao viem khuân , cho thước nhét dít ha sót thoi , den hom nay thi hét sót nhung tu nhiên ng va mat be bi nổi đỏ đỏ , nho ban thi noi ko sao , sau khi sót thi be hay bi nhu vay , con no cung vua moi bi , chang can ương thước gi ,

y kiên cua các me the nao , cho em biết voi nhe
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Các mẹ ơi vừa rồi Chíp cũng bị sốt như vậy, bác sỹ bảo HN đang có dịch sốt virut đấy, sốt không cao, kèm ho và chảy nước mũi, sốt virut thì khoảng 4 - 5 ngày sẽ hết, lúc bé toát mồ hôi là đang hạ sốt đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi tý, cu hin nhà em bị sốt hai hôm nay rồi, không ra tý mồ hôi nào cả, bình thường khi ty mẹ bé ra nhiều mồ hôi lắm, nhưng không hiểu sao uống thuốc hạ sốt hay ty đều không thấy có mồ hôi, mình sợ bé bị cảm, đánh cảm bằng đồng bạc, đồng bạc đen xì luôn, nhưng đánh xong bé vẫn không ra mồ hôi, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với,,,,
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi sốt cugnx ra mồi hôi hả, Vậy mà mình cứ đinh ninh khi ra mồ hôi là trẻ hết sốt chứ. Ôi sợ quá. Có lần cũng vì tưởng như thế mà mình để cho bé sốt co giật đấy. Thấy con ra mồ hôi cứ nghĩ con không sốt nên ko cho uống gì cả đang ngồi chơi thế là nó trợn mắt cứng người luôn. Ôi ngàn lần xin lỗi con yêu!
    Dường như thiên chức người mẹ vô cùng lớn
    Và con trở thành điều quý giá nhất trên đời
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy là bé chửa cắt hẳn sốt đấy mẹ nó ah. Bé nhà mình cứ uống hạ sốt khi nào ngấm thuốc là ra mồ hôi mà, zịn zịn mồ hôi là yên tâm bé cắt sốt. Cứ chịu khó cho bé uống nhiều nước, và hạ nhiệt cho bé thôi bạn ah. Khi nào cắt sốt bé sẽ ra mồ hôi thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_hin Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi tý, cu hin nhà em bị sốt hai hôm nay rồi, không ra tý mồ hôi nào cả, bình thường khi ty mẹ bé ra nhiều mồ hôi lắm, nhưng không hiểu sao uống thuốc hạ sốt hay ty đều không thấy có mồ hôi, mình sợ bé bị cảm, đánh cảm bằng đồng bạc, đồng bạc đen xì luôn, nhưng đánh xong bé vẫn không ra mồ hôi, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với,,,,
    Dường như thiên chức người mẹ vô cùng lớn
    Và con trở thành điều quý giá nhất trên đời