TIN TÀI TRỢ.

Sốt không rõ nguyên nhân

• 1 Lượt chia sẻ
  • 91.9K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 110 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomhp
    Con nhà mình thỉnh thoảng cũng bị sốt. Ban nen tìm nguyên nhân do dâu : mọc răng, viêm họng , chích ngừa , thay đổi thời tiet......,thuong minh mua cao dan ha sot cua Nhat . Minh thay rát tot ma con do phai uong thuoc. Ban thu xem.
    Chị ơi, thế dán vào chỗ nào ạ? Giá bao nhiêu một miếng hả chị?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Oi troi o sao giong con nha mình thế, Thứ 4 tuấn trước cũng bị sốt toàn trên 38 độ thôi, mình cho uống kháng sinh không thấy đỡ ma mồm lại mọc chi chít nót nhiệt nữa chẳng ăn gì cả chỉ khóc thôi. Thứ 7 mình cho đi khám, bác sĩ bảo sốt dịch và loét miệng cho uống Zindance ( 1loại vitamin) và đề nghị mình dừng ngay kháng sinh và nói là sốt dịch sẽ tự hết sau 6-7 ngày. Mình về làm đúng theo chỉ dẫn của bác sĩ, hôm sau con mình đỡ sốt nhưng miệng vẫn nhiệt, và mọc đầy nốt đỏ trên math do dị ứng với PP trong thuốc Zidance va lại ho xù xụ đến đếm qua lại sốt cao và thở khò khè và mình lại phải cho uóng kháng sinh và Bricanyl lại rồi hựu, nếu mình không nghe lời bác sĩ cứ cho no uống kháng sinh tiếp thì chắc chẳng đến nồi bị thế này đâu huuu. Nhìn con mà thấy phát thương cái gì cúng thèm ăn mà không ăn được, sốt và ho người mệt lừ đừ thương quá. Căm thù cái dịch sốt chết tiệt này
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang an vu
    Trả lời thay : Dán miếng hạ sốt vào trán, bẹn, nói chung là những chỗ tụ nhiều nhiệt, với mục đích giúp hạ nhiệt nhanh hơn. Theo hướng dẫn thì miếng dán to đấy cắt được thành 3 miếng. Mỗi gói có 2 miếng to, vị chi là có 6 miếng nhỏ tất cả. Giá của mỗi gói dán hạ sốt khoảng hơn 30K gì đấy. Bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 105 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang an vu
    Bạn ra hiệu thuốc tay ,hoir mua dán hạ sốt cua Nhật (nhớ mua hàng của Nhật nhé, ).Vi hom no ong noi mua cho lai co loai khac .
    Toan chu Nhật , có hình em bé dán ở trán. Một túi có 2 miếng , khoang 25.000 đ.(minh nho ko ro)
    Nhà mình bao giờ cũng có đề phòng bé bị sốt.
    Chúc bé chóng khỏi.
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé Khoai nhà mình hôm nay đột nhiên sốt cao 38,5 mà không rõ nguyên nhân. Một chiếc răng của bé thì đã nhú rồi, mẹ cháu nghĩ không sốt vì lý do ấy. Liệu có nên dùng viên đút đít khi cháu sốt ở nhiệt độ đó không các mẹ? Ngoài ra, có nên cho uống oresol không nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm con sốt lần đầu không? Mách nước cho mẹ cháu nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 711 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lê Ngọc Hà
    Bé Khoai nhà mình hôm nay đột nhiên sốt cao 38,5 mà không rõ nguyên nhân. Một chiếc răng của bé thì đã nhú rồi, mẹ cháu nghĩ không sốt vì lý do ấy. Liệu có nên dùng viên đút đít khi cháu sốt ở nhiệt độ đó không các mẹ? Ngoài ra, có nên cho uống oresol không nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm con sốt lần đầu không? Mách nước cho mẹ cháu nhé
    Chị ơi nếu không có nguyên nhân gì (ho, sổ mũi,...) thì là sốt do virus. Cho chắc chắn, chị gọi BS đến khám cho Khoai đi. 38.5 độ là phải hạ sốt rồi chị ạ, uống thêm oresol nữa.
    Chúc bé nhanh khoẻ. Híc, con nhà em cũng đang sốt

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Mày ơi nên mời BS đến khám nhé, nếu ko phải do mọc răng, viêm nhiễm,... thì đích thị là sốt virus rồi. Nhiệt độ đo nách là 38,5 thì thực tế là nó đã lên tới 38,9o rồi đấy; dùng hạ sốt được rồi. Nếu bé Khoai dễ uống thuốc thì nên dùng hạ sốt dạng uống (có loại gói bột đấy), tác dụng sẽ nhanh hơn và tốt hơn là đút đít.
    Ngoài ra nếu sốt virus thì chả chờ được đến 6h (là thời gian cách giữa 2 lần uống thuốc hạ sốt) thì nó lại sốt cao lại đấy, mày nên dùng khăn nhúng nước ấm (37o) chườm vào trán, nách và bẹn của em bé nữa nhé.
    Uống oresol là OK rồi để cân bằng điện giải do mất nước.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 777 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Bạn nên hạ sốt cho cháu (đút đít, mặc quần áo thoáng, chườm trán nách bẹn). Nếu kg có bất cứ triệu chứng gì khác thường (ho, sổ mũi, nôn trớ v.v...) thì bạn thử đợi, nếu 24h sau khi sốt lần đầu mà vẫn sốt thì nên đi khám. Nếu hết thì thôi và nhiều trẻ em rất nhạy cảm với thời tiết, có thể sốt vì sắp thay đổi thời tiết thôi.
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Mày ơi nên mời BS đến khám nhé, nếu ko phải do mọc răng, viêm nhiễm,... thì đích thị là sốt virus rồi. Nhiệt độ đo nách là 38,5 thì thực tế là nó đã lên tới 38,9o rồi đấy; dùng hạ sốt được rồi. Nếu bé Khoai dễ uống thuốc thì nên dùng hạ sốt dạng uống (có loại gói bột đấy), tác dụng sẽ nhanh hơn và tốt hơn là đút đít.
    Ngoài ra nếu sốt virus thì chả chờ được đến 6h (là thời gian cách giữa 2 lần uống thuốc hạ sốt) thì nó lại sốt cao lại đấy, mày nên dùng khăn nhúng nước ấm (37o) chườm vào trán, nách và bẹn của em bé nữa nhé.
    Uống oresol là OK rồi để cân bằng điện giải do mất nước.
    Ừ, thank mẹ Tun nhé!Hôm nay Khoai nhà tao vẫn sốt. Trưa nay đi làm về, tao phải gọi bác sĩ khám thôi. Thấy nhiều mẹ khuyên nên dùng cao dán hạ sốt. Hơn 7 tháng như Khoai nhà tao thì dùng thuốc đường uống nên không hay dùng cao dán. Loại thuốc nào, mày cho tao cái tên nhé. Nó nôn suốt, cứ ăn gì vào là nôn, tao sốt ruột quá!
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Ừ, thank mẹ Tun nhé!Hôm nay Khoai nhà tao vẫn sốt. Trưa nay đi làm về, tao phải gọi bác sĩ khám thôi. Thấy nhiều mẹ khuyên nên dùng cao dán hạ sốt. Hơn 7 tháng như Khoai nhà tao thì dùng thuốc đường uống nên không hay dùng cao dán. Loại thuốc nào, mày cho tao cái tên nhé. Nó nôn suốt, cứ ăn gì vào là nôn, tao sốt ruột quá!
    Mày có thể gọi cho BS Đạt - viện nhi (tao vẫn hay gọi ông này): 0904153214
    Thế từ hôm qua đến giờ mày hạ sốt cho nó bằng cách nào?
    Con tao chưa dùng cao dán bao giờ.
    Thuốc uống là Efferagant vị cam, có loại 150, 250mg. Nói chung phải dùng theo cân nặng của bé, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Mẹ Khoai này nếu sốt mà ăn vào là nôn, sau khi đã loại trừ các nguyên nhân khác thì cũng nên nghĩ đến lồng ruột nhé, phải đưa con đi khám bác sỹ ngay đi nhé.
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTynhe
    Mẹ Khoai này nếu sốt mà ăn vào là nôn, sau khi đã loại trừ các nguyên nhân khác thì cũng nên nghĩ đến lồng ruột nhé, phải đưa con đi khám bác sỹ ngay đi nhé.
    Thank mẹ tynhe! Mẹ Khoai mời bác sĩ khám rùi. Khoai bị sốt vi rút, chắc phải 4,5 hôm mới dứt cơ
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mày có thể gọi cho BS Đạt - viện nhi (tao vẫn hay gọi ông này): 0904153214
    Thế từ hôm qua đến giờ mày hạ sốt cho nó bằng cách nào?
    Con tao chưa dùng cao dán bao giờ.
    Thuốc uống là Efferagant vị cam, có loại 150, 250mg. Nói chung phải dùng theo cân nặng của bé, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé.
    Trưa nay tao mời bác sĩ rồi. Khoai nhà tao sốt vi rút. Tao vẫn dùng viên đạn đút đít thôi, chẳng có cách nào khác cả. Khoai nhà tao không hấp thu canxi, bây giờ phải uống D2 ngày 10 giọt mày ạ.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trưa nay tao mời bác sĩ rồi. Khoai nhà tao sốt vi rút. Tao vẫn dùng viên đạn đút đít thôi, chẳng có cách nào khác cả. Khoai nhà tao không hấp thu canxi, bây giờ phải uống D2 ngày 10 giọt mày ạ.
    Èo, sốt virus thì ko đáng ngại lắm, chủ yếu là hạ sốt và bù nước thôi.
    Vụ D2 và canxi: BS nào kê đơn đấy? Uống D loại nào: Sterogyl à? Bình thường liều dự phòng chỉ là 2 giọt thôi mà (tương đương 800IU).
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beemer
    Chị ơi nếu không có nguyên nhân gì (ho, sổ mũi,...) thì là sốt do virus. Cho chắc chắn, chị gọi BS đến khám cho Khoai đi. 38.5 độ là phải hạ sốt rồi chị ạ, uống thêm oresol nữa.
    Chúc bé nhanh khoẻ. Híc, con nhà em cũng đang sốt
    Beemer đã khỏe chưa? Khoai nhà mình đúng là sốt vi rút rùi! Nếu Beemer còn sốt, mẹ cháu cũng mời bs đi! Khổ thân tụi trẻ con nhỉ!
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vụ D2 và canxi: BS nào kê đơn đấy? Uống D loại nào: Sterogyl à? Bình thường liều dự phòng chỉ là 2 giọt thôi mà (tương đương 800IU).
    Ừ, Sterogyl. đáng ra là nó uống ngày 4 giọt, bs viện C kê. Nhưng hôm nay tao mời bs gia đình mà cq tao vấn hay gọi khám thì kê tăng lên 10 giọt. Có sao không nhỉ? Tao không cho Khoai uông D3 liều duy nhất vì ngại không tốt.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Ừ, Sterogyl. đáng ra là nó uống ngày 4 giọt, bs viện C kê. Nhưng hôm nay tao mời bs gia đình mà cq tao vấn hay gọi khám thì kê tăng lên 10 giọt. Có sao không nhỉ? Tao không cho Khoai uông D3 liều duy nhất vì ngại không tốt.
    Tao nghĩ mày nên mời BS dinh dưỡng thì chuẩn của nó hơn :3: , nếu để điều trị thì còn phải uống kèm cả canxi nữa.
    Số ĐT đây: Bs Hào (Viện DD) 0913082191
    • 2,436 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Uh, liều điều trị cũng chỉ có ngày 5 giọt (tương đương 2000 IU) thôi chứ nhỉ
    o9XUo9XUp7
    cOOfs1XcOOfp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Thank mẹ tynhe! Mẹ Khoai mời bác sĩ khám rùi. Khoai bị sốt vi rút, chắc phải 4,5 hôm mới dứt cơ
    Khoai bị sốt vi rút thì may rồi, chỉ cần để ý hạ sốt và bù nước, ăn uống tốt để tăng sức đề kháng thôi. Chị Tý hồi 7 tháng bị lồng ruột nên Mẹ Tý hay lo xa thôi.
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tao nghĩ mày nên mời BS dinh dưỡng thì chuẩn của nó hơn :3: , nếu để điều trị thì còn phải uống kèm cả canxi nữa.
    Số ĐT đây: Bs Hào (Viện DD) 0913082191
    Mẹ Tun à, đêm qua Khoai sốt 40,3 độC. Mẹ Khoai đút đít viên đạn và chườm khân ướt đến sáng mới hạ sốt. Sốt vi rút thì khoảng mấy ngày thì hạ nhỉ? Mẹ cháu đã từng đưa cháu đi khám ở Viện dinh dưỡng rùi, vì cháu bị rụng tóc sau gáy. BS kê 1liều D3 duy nhất và canxi cobier, nhưng mẹ cháu ngại uống liều duy nhất lắm nên chỉ tiếp tục 4giọt sterogyl mỗi ngày thôi. Mẹ Tun thấy nên thế nào?