TIN TÀI TRỢ.

Sốt không rõ nguyên nhân

• 1 Lượt chia sẻ
  • 92.1K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 459 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em được 2.5 tuổi, khoảng 4 ngày nay tự dưng bé bị sốt , nhiệt độ giao động từ khoảng 38-39.3, bé thường sốt cao lên 39 độ vào khoảng tầm 8h30 tối trở đi, người thì nóng nhưng chân thì rất lạnh. Đêm cháu ngủ ko ngon, mặc dù ko khóc nhưng cứ vật vã khó ngủ, nhiệt độ giao động quanh mức 38 độ. Mình đã cho cháu đi viện nhi khám, xét nghiệm máu, chụp XQ, thử nước tiểu thì các kết quả đều bình thường. Nhà mình thì nghi cháu sốt do 2 cái mọc răng hàm trong cùng vì sờ vào lợi chỗ đó thấy xưng rất to và cháu rất thích mình sờ tay vào đấy, thêm điểm nữa là cháu rất lười ăn, lười uống, đi ngoài lỏng , trong người khó chịu nên cũng ko chịu chơi. Các lần cháu mọc răng trước lần nào cũng sốt khoảng 1-3 ngày nhưng nhiệt độ thường dao động trong khoảng 37-38.5 là cùng. Mình rất lo lắng ko hiểu cháu bị làm sao. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 370 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bé nhà m cũng vừa bị sốt mấy hôm như bé nhà mẹ nó, nhưng nhà mình thì con bị viêm họng và ho nên biết cách để điều trị nên đỡ lo hơn, thế mẹ nó đi khám mà bs ko bảo là bé có đau gì hay ko à? thường thì mọc răng hàm thì sốt cao là đúng thôi mẹ nó à, có những hiện tượng như bé bị viêm họng sổ mũi, do thay đổi thời tiết cũng làm con bị sốt như thế, trường hợp này e cũng bí lắm, chia sẻ với mẹ nó chút ít vậy để nghe tiếp thông tin của những mẹ khác, chúc bé nhà mẹ nó nhanh hết ốm, vui vẻ.......
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 459 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ nó. Cháu chỉ mỗi sốt thôi, mình ko thấy cháu bị ho. Tuy nhiên ko đi bác sỹ thì bsi thấy họng cháu đỏ nên cứ kê thêm cho cháu kháng sinh Augmentin để về uống bao vây thôi vì bé nhà mình vừa mới qua đợt điều trị viêm phổi khỏi được 10 ngày. Mình đọc trên mạng thì thấy có thông tin nói là một trong những dấu hiệu của bệnh lao là sốt về chiều nên mình rất lo vì con mình cũng hay sốt về chiều và sốt cao về tầm tối. Nếu muốn kiểm tra để loại trừ nguyên nhân sốt do bệnh lao thì làm thế nào hả các mẹ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em khẩn cấp với.
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang có dịch sốt virut đó bạn, có thể là bé cũng bị sốt virut. Khi sốt cao thì người sẽ nóng và tay chân lạnh (khá nguy hiểm), cần hạ sốt cho bé, khoảng 5-7 ngày bé sẽ khỏi, còn sốt do bệnh lao thì mình nghĩ ko phải đâu, bé tiêm phòng lao chưa bạn?
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 459 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã cho bé đi xét nghiệm máu thì bác sỹ bảo là ko phải sốt virut. Bé nhà mình thì đã tiêm phòng lao từ hồi 1 tháng rồi nhưng đợt vừa rồi nhà mình có 1 bà GV được giới thiệu đến nhà mình, thấy bà ấy bảo là bà ấy đã từng bị bệnh lao lực do lao động quá sức nhưng đã điều trị được 8 tháng và đã khỏi, trước khi đến nhà mình cũng đã ở nhà khác 1 thời gian rồi. Sau khi nghe thấy thông tin ấy thì mình cho bà ấy nghỉ luôn , tổng cộng bà ấy chỉ làm ở nhà mình trong 1 tối thôi. Nghe thông tin về chuyện sốt do bệnh lao mình chợt nhớ đến bà ấy nên mới thấy lo.Các mẹ cho mình hỏi nếu muốn làm test lao thì ntn nhỉ?
    • 162 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy82vn Xem bài viết
    Mình đã cho bé đi xét nghiệm máu thì bác sỹ bảo là ko phải sốt virut. Bé nhà mình thì đã tiêm phòng lao từ hồi 1 tháng rồi nhưng đợt vừa rồi nhà mình có 1 bà GV được giới thiệu đến nhà mình, thấy bà ấy bảo là bà ấy đã từng bị bệnh lao lực do lao động quá sức nhưng đã điều trị được 8 tháng và đã khỏi, trước khi đến nhà mình cũng đã ở nhà khác 1 thời gian rồi. Sau khi nghe thấy thông tin ấy thì mình cho bà ấy nghỉ luôn , tổng cộng bà ấy chỉ làm ở nhà mình trong 1 tối thôi. Nghe thông tin về chuyện sốt do bệnh lao mình chợt nhớ đến bà ấy nên mới thấy lo.Các mẹ cho mình hỏi nếu muốn làm test lao thì ntn nhỉ?
    khi mọc răng hàm thì cũng đau và sốt cao hơn so với răng cửa đấy mẹ nó ah mẹ nó theo dõi con xem, mẹ chịu khó lấy nước muối vệ sinh sáng và tối cho con nhé
    chúc con mạnh khỏe hay ăn chóng lớn

Nước hoa nam nữ xách tay 100% EU, chất lượng đảm bảo, giá cạnh tranh-Dior, Armani, Lacoste, Boss, Chloe', Burberry, CK, Kenzo, D&G.....
    http://zaodich.com/forum/f2490/nuoc-.../#post23159196
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,849 Bài viết

• 3,627 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình nay gần 3 tuổi rồi,nhưng ko hiểu sao lâu lâu lại bị nóng 38,39 độ,vẫn vui chơi bình thường,khi nào nóng quá thì mệt nằm 1 chỗ,cho uống thuốc hạ sốt vào là mát ngay,lại chạy nhảy như thường 5,6 lần như thế ,đến hôm trước sốt 39 độ(đo lỗ tai) ,nóng hừng hực ,cho uống thuốc hạ sốt+lau mình nhưng chỉ giảm xuống khoảng còn 37,9->38,0 độ rồi thôi,canh 5,6 h lại cho hạ sốt qua hôm sau thì giảm dần rồi hết sốt vào ngày hôm sau nữa.cho bé đi chơi xa chạy nhảy nhiều cả ngày là bé hay bị nóng.thứ 7 vừa rồi lại cho bé đi chơi xa về lại bị nóng.ko biết con minh có sao ko các mẹ?
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nếu bé hay bị như thế thì mình nghĩ là có vấn đề về sức khỏe, bạn nên cho con đi khám tổng thể xem thế nào. Bé sốt cao như thế có nhiều lý do m ko thể chủ quan được, chắc chắn ko phải do con chơi nhiều mà bị đâu bạn nhé. Đừng chủ quan.
    • 378 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đó là hiện tượng bình thường, khi bé vui chơi hoạt động quá sức thì bé sẽ dễ bị mệt nên cơ thể tăng nhiệt sốt nóng. Bé Tun nhà mình cũng thi thoảng như thế, rút kinh nghiệm về sau buổi chiều tối mình chỉ cho vui chơi vừa phải nên không bị như thế nữa
    Sức khỏe là vàng
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé sốt thế bạn để ý xem bé có bị viêm nhiễm ở đâu không? Như viêm mũi họng cũng thường cũng gây sốt lắm đó bạn ạ. Bé cứ sốt kéo dài như vậy bạn nên cho cháu đi khám xem có vấn đề về sức khỏe không nhé!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi kunngo ơi ko hiểu sao đợt này bé nhà em hay bị sốt thế.Tháng trước bé bị tiêu chảy + sốt+ nôn khoảng 5 ngày khỏi và từ đó thì cứ 1 tuần lại bị sốt 1 đến 2 ngày chứ.Em sốt ruột quá vì từ trước tới nay bé rất ít bị ốm(giờ bé được 26 tháng).Chị có kinh nghiệm gì chia sẻ với em đi.Ôi con ốm là em lại rất buồn!!!
    • 368 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Bé bị sốt nhiều như vậy thì bạn nên cho bé đi viện khám. Thật ra viêm đường hô hấp trên nhiều khi không cần uống kháng sinh vẫn tự khỏi sau vài ngày nhưng bạn cần cho bé đi khám để loại trừ các nguy cơ khác.

Theo mình nghĩ bé nhà bạn bị viêm họng đấy, vì bé bị viêm họng thường có biểu hiện hay nôn, trớ, nếu không điều trị bé sẽ nuốt dịch đờm xuống dạ dày gây rối loạn tiêu hóa hoặc viêm lên tai cũng gây tiêu chảy. Theo mình bạn nên cho bé đi khám ngay. Chúc bé mau khỏe.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống cái giảm sốt thì chỉ nên uống lần đầu thôi, bị lại thì phải đưa đi bác sĩ khám nhé. Đừng tự uống thuốc, nhỡ đâu lại nhờn thuốc là mệt lắm mẹ nhé.
    Thẻ Nhóm Máu EldonCard ID - Cơ hội sống cao hơn với thẻ nhóm máu nhỏ gọn trong ví....
    www.thenhommau.vn
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me oi be nha minh dc 14 thang, ma chau bi sot di sot lai hoai ,uong thuoc thi het het thuoc lai sot phai lam sao day cac me
    • 192 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chào các mẹ yêu mến,
    Bé con nhà em tự nhiên bị sốt, không biết nguyên nhân, hôm nay là ngày thứ 6 rồi. Mời BS đến khám bảo là Bé bị sốt Vi sinh.(???). Bác sĩ bảo chỉ uống thuốc giảm sốt khi cần và uống thêm thuốc chống mất nước Oxisol (hình như tên thuốc viết không chính xác). Bé bị sốt cao vào ban đêm, ban ngày thì chỉ hơi âm ấm thôi. BS bảo không lo lắng đâu, nhưng sao lâu khỏi thế, liệu có phải đưa đi BV không hả các mẹ? Có bé nào bị như vậy không? Mách em cách xử lý với???(BS bảo không cần đi khám, mà mình thi lo quá). mong các mẹ giúp em
    • 192 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Me BaoChâu oi ko sao đâu,Tí nhà em cung mới khỏi thôi,nhìn tội lắm,sốt này,tiêu chảy và nôn nữa ,phải 1 tuần mới khỏi đấy,nhìn tội lắm mà chẳng biết thế nào,bác sĩ tới khám bảo bi giờ đang có dịch sốt tiêu chảy, chị chịu khó cho bé uống nhiều nước vào ,be sốt 6 hôm là sắp khỏi rồi chị ah,chị đừng lo lắng quá chúc bé mau khỏi bệnh
    • 410 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình lo quá các mẹ ơi, con bé nhà mình được gần 3 tuổi, đang bình thường bỗng trưa ngủ dậy thấy sốt cao quá. Con ko ho, ko mệt, vẫn ăn uống được và nói chuyện líu lo. cách đây 2 tuần thì nàng cũng đốt nhiên lên cơn sốt nhưng là do bị cái nhọt ở cửa tai, uống kháng sinh hạ sốt là đỡ rồi. Mình thây sốt ko có nguyên nhân thế này còn lo hơn ấy.mẹ nào có kinh nghiệm hoặc chỉ giúp tớ phòng khám nhi uy tín ở Hà Nội, tớ ở Cầu Giấy đe đưa con đi khám xem sao . Có khi phải xét nghiệm máu nhỉ? Hay con bị sốt virus?
    MTM0MTA0NDEyMgchristredrect1111010445MTI1MDU3MDYyNQ
    • 386 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng thế.mệt mỏi và lo lắng mỗi khi con sôt.con mình uống kháng sinh do viêm tai, mới dứt sốt 2tuan, tưa nay cũng bỗng nhiên sốt lại, cũng 38,6 độ. vậy là sao đây mẹ nó ơi?
    • 410 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Ui, thế là y hệt Timmy nhà mình rồi. Tớ cho uống thuốc hạ sốt lúc gần 4 h vì lúc đó con lên 39 độ. Cho uống Oresol bù nước. Được cái con vẫn chơi bình thường. Từ lúc đó đến giờ thì hạ sốt, đến bữa ăn được nhiều rau và nửa bắt cơm. Giờ bắt đầu ngây ngây lại nhưng vẫn tươi tỉnh. Tớ nghi hoặc là sốt virut vì lúc ra hiệu thuốc quen, chị bán hàng bảo thời tiết này nhiều trẻ bị sốt virut lắm, cứ uống hạ sốt xong lại sốt lại. Một hai hôm là khỏi. Mẹ nhớ cho con uống Celine tăng đề kháng, ăn uống đầy đủ và bù nước. Hoặc là bị viêm tai/họng trở lại. Tớ sẽ theo dõi hết hôm nay, nếu ko sẽ cho đi khám. Có mẹ mách là nhiều khi con bị viêm họng nhưng cũng ko ho, chỉ đi khám bs soi họng mới biết. Mong La các con chỉ bị qua loa thôi, cứ sốt mẹ sốt ruột và căng thẳng ghê gớm
    MTM0MTA0NDEyMgchristredrect1111010445MTI1MDU3MDYyNQ
    • 386 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ vẫn thức canh nhiệt độ cho bé đây.buồn quá bạn ạ. mai có j mới thì báo tớ biết nhé