TIN TÀI TRỢ.

SOS - Bé bị rốii loạn sắc tố da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.06K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái
    Bé con nhà mình khi sinh ra thì da bé hoàn toàn bình thường được khoảng 3 tháng mình phát hiện má bé có một vết màu cafe sữa to bằng miệng các chén con, vài ngày sau thì thấy khắp cổ, trán, vai , 2/3 lưng, 2/3 bụng, 1 cách tay đều có màu cafe sữa như vậy. Minh đã cho bé đi khám ở bệnh viện da liễu Bạch Mai, Nguyễn Khuyến, và viện 108 thì các bác sỹ đều bảo là bé bị rối loạn sắc tố da. Tạm thời không điều trị gì cả khi nào lớn thì đi chiếu laze. Bây giờ bé đã được 2.5 tuổi, minh có cho bé đến khoa laze của viện da liễu Bạch Mai để khám lại. Bác sỹ bảo phải đến khi bé 17 hay 18 tuổi thì mới chiếu được vì đau và rát mà. Mình có hỏi chi phí thì các bác sỹ bảo bây giờ là 200.000đ/1cm/1lần và điều trị ít nhất 10 lần mới khỏi. Với mức độ bị nhiều như con gái mình mà tới năm 17 tuổi thì không biết bao nhiêu tiền. Nhưng mình sợ nhất khi bé bắt đầu đi học các bạn trêu bé sẽ mặc cảm, thu mình ảnh hưởng đến tâm lý. Mình không biết phải làm gì bây giờ. Rất mong được các mẹ giúp đỡ. Cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 1,088 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetuenhi Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái
    Bé con nhà mình khi sinh ra thì da bé hoàn toàn bình thường được khoảng 3 tháng mình phát hiện má bé có một vết màu cafe sữa to bằng miệng các chén con, vài ngày sau thì thấy khắp cổ, trán, vai , 2/3 lưng, 2/3 bụng, 1 cách tay đều có màu cafe sữa như vậy. Minh đã cho bé đi khám ở bệnh viện da liễu Bạch Mai, Nguyễn Khuyến, và viện 108 thì các bác sỹ đều bảo là bé bị rối loạn sắc tố da. Tạm thời không điều trị gì cả khi nào lớn thì đi chiếu laze. Bây giờ bé đã được 2.5 tuổi, minh có cho bé đến khoa laze của viện da liễu Bạch Mai để khám lại. Bác sỹ bảo phải đến khi bé 17 hay 18 tuổi thì mới chiếu được vì đau và rát mà. Mình có hỏi chi phí thì các bác sỹ bảo bây giờ là 200.000đ/1cm/1lần và điều trị ít nhất 10 lần mới khỏi. Với mức độ bị nhiều như con gái mình mà tới năm 17 tuổi thì không biết bao nhiêu tiền. Nhưng mình sợ nhất khi bé bắt đầu đi học các bạn trêu bé sẽ mặc cảm, thu mình ảnh hưởng đến tâm lý. Mình không biết phải làm gì bây giờ. Rất mong được các mẹ giúp đỡ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Bạn thử cho bé vào Bệnh Viên Nhi khám xem sao. Con bạn tớ bị Thủy đậu mà đến viện da liễu BM cứ bảo bị mụn nước gì đấy. Đến khi bé sốt đùng đừng đưa vào viện Nhi khám mới biết là bị thủy đậu.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng đã cho bé vào viện Nhi TW khám rồi, kết quả vẫn như vậy thôi. Buồn quá. Không biết phải làm gì bây giờ nữa.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách chữa mẹo nào không, giúp mẹ con cháu với. Có người bảo ngày bé nếu bôi tôm sống thì cũng có khả năng khỏi nhưng bây giờ lớn rồi thì không được nữa. Có người bảo bôi sữa ông chúa nhưng mình bôi thì con lại bị dị ứng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 114 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cu tý nhà mình cũng bị ở trên mặt và ở đùi. Thấy các cụ có kinh nghiệm bảo lúc nhỏ bôi tôm sống (nhưng là con tôm đi ăn "trộm" ngoài chợ). Cu tý nhà mình được 10 tháng rồi, chắc fải đưa con đi da liễu để bác sỹ khám thôi
    • 139 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn,

Mình nói bạn đừng buồn, mình sinh ra lúc nhỏ không hề có vết nám nhưng đến năm 15 tuổi bị sốt và bắt đầu xuất hiện bên má trái vết nám, mình đi khám khắp nơi đều được bs nói là rối loạn sắc tố da. cái này không thể trị được bằng bất cứ thuốc gì ngoại trừ chiếu tia laser. Mình đã nghiên cứu nhiều tài liệu, thông tin thì hiện tại chỉ được chữa theo cách này. Mình cũng đã tham khảo nhiều thẩm mỹ viện đều được biết là người ta dùng tia laser màu để chiếu, đau và rát nhưng hiệu quả cũng tùy thuộc vào từng loại bớt, màu đen, cà phê, màu đỏ, mức độ chữa hết hay không hoàn toàn khác nhau.

Nay mình đã bước qua tuổi băm và bắt đầu chữa, mỗi lần chiếu chi phí thường hơn 3tr đồng, cứ hai tháng chiếu tia laser 1lần và phải mất từ 5- 6 lần mới có kết quả. BS nói tốt lắm chỉ giảm 90%. các vết nám này nếu không chữa càng ngày càng lan rộng và sẽ đen hơn.

Nhiều người sau khi sinh bé, hoạc sau khi bị bệnh bị rối loạn sắc tố da, bớt này có tên là bớt Tota, đặc biệt ở châu á tỉ lệ % người bị bớt này nhiều hơn ở Châu Âu.

Mình ở SG, nhiều lúc đi đường thấy nhiều người bị y ***ng mình lắm.
    Chỉ tội bé bạn còn nhỏ. Mình đã lập gia đình rồi. Ông xã cũng không quan trọng lắm nhưng mình cũng ráng chữa cho hết vì sợ mai mốt con trai mình lớn lên sẽ mặc cảm về mẹ nó.
    • 221 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bé mình cũng bị rối loạn sắc tố da, nhưng không phải màu cà phê mà là màu trắng giống bạch tạng, ở bụng và 2 chân . Gia đình bên nội cũng có người bị giống thế, không biết có phải bé bị do di truyền không? Buồn ơi là buồn
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy chị ơi các bé sao rồi ạ
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi bé của chị đã khỏi chưa ạ. chị có bôi gì cho bé ko thế
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cobala89 ơi bé nhà chị khỏi chưa ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobala089 Xem bài viết
    Bé mình cũng bị rối loạn sắc tố da, nhưng không phải màu cà phê mà là màu trắng giống bạch tạng, ở bụng và 2 chân . Gia đình bên nội cũng có người bị giống thế, không biết có phải bé bị do di truyền không? Buồn ơi là buồn
    chị cobala089 ơi, giờ bé nhà chị đã khỏi vết trắng đó chưa ạ. em hy vọng chị đọc được lời bình luận của em và sẽ tl em. em buồn lắm vì bé nhà em cũng có vết loang mờ ở bụng. bé nhà em đc bs cho bôi kẽm oxyd. giờ em vẫn đang theo dõi. vết loang xuất hiện được hơn 2 tháng rồi mà vẫn thế, ko mờ cũng ko trắng lên. mong chị sớm hồi âm cho em ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobala089 Xem bài viết
    chị cobala089 ơi, mong lắm hồi âm của chị(((((( hy vọng có ngày c vào lại topic này ( huhuhhuuuuuuu