TIN TÀI TRỢ.

siêu âm phát hiện bé bị thận đôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị
    Bé trai 3.5 tuổi, siêu âm tổng quát tại phòng xét nghiệm 548 Nguyễn Chí Thanh, phát hiện bé có thận trái đôi. ghi trên tờ xét nghiệm " Ghi nhận thận trái đôi không biến chứng". Ba mẹ bé rất lo lắng.
    Xin hỏi các anh chị ở đây ai có kinh nghiệm , thông tin về vấn đề này, xin vui lòng chia sẻ. Liệu có cần phải điều trị , xử lý gì không ?, bệnh viện, bác sỉ nào ở TP HCM có kinh nghiệm, chuyên môn về vấn đề này nhất.
    Xin Cám ơn các anh chị trước

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy bạn đã mở topic này 1 lần rồi, nhưng vẫn chưa có thành viên nào có kinh nghiệm về việc này hồi âm hết.

Theo mình, bạn nên đưa bé vào BV Nhi Đồng khám và điều trị nhé. Sẽ yên tâm hơn. Nếu đi các phòng khám siêu âm khác, chỉ có kết luận chung chung, còn hướng chữa bệnh thì họ không đề cập đến đâu. Vậy bạn nhé.:Rose:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Mình thấy bạn đã mở topic này 1 lần rồi, nhưng vẫn chưa có thành viên nào có kinh nghiệm về việc này hồi âm hết.

Theo mình, bạn nên đưa bé vào BV Nhi Đồng khám và điều trị nhé. Sẽ yên tâm hơn. Nếu đi các phòng khám siêu âm khác, chỉ có kết luận chung chung, còn hướng chữa bệnh thì họ không đề cập đến đâu. Vậy bạn nhé.:Rose:
    Cám ơn Bạn nhiều, có lẽ phải làm như bạn nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

thận đôi ăn thua gì hả bạn trong y văn còn có người thận ba thận tư cơ. nhưng tóm lại thì cũng cần theo dõi và kiểm tra thường xuyên. nếu không có biến chứng thì nó cũng như các thận khác làm việc cùng và cơ thể làm tốt cho cơ thể nữa là khác. bạn có thể liên hẹ bác sĩ trưởng khoa thận bệnh viện Chợ Rẫy, nhi đồng