TIN TÀI TRỢ.

Sắt Sideral Gocce có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ hiện đang bsung loại sắt j cho con vậy ạ? Bé nhà em 2,5 tuổi bị thiếu máu thiếu sắt e thấy nhiều mẹ nói bsy ở các bv lớn hay kê sắt gocce cho các bé lắm, nhà mình có mẹ nào đã được bác sĩ kê sắt này chưa và dùng hiệu quả không ạ? cho e xin 500 rì viu với ? em cảm ơn cm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ôi giờ trẻ nhỏ thiếu sắt nhiều lắm nhá
    thật đấy
    cháu tớ ăn uống đầy đủ, nhà bố mẹ nó có đk có thiếu j đâu
    thế mà đi khám lại thiếu máu thiết sắt nhá
    nguy hiểm quá đê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà em đi khám bs bảo cháu bị thiếu máu ..thiếu máu ăn những gì và có thuốc uống bổ máu gì ko các mẹ...?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhanhxinhxinh Xem bài viết
    Con nhà em đi khám bs bảo cháu bị thiếu máu ..thiếu máu ăn những gì và có thuốc uống bổ máu gì ko các mẹ...?
    Bé nhà mình trước cũng bị thiếu máu. Bs cho điều trị 3 tháng, được 2 tháng rồi kết quả rất tốt, giờ ko sao cả. Bé nhà m dùng sắt Gocce đấy. Khuyên mn nếu con bị bệnh gì, thừa hay thiếu gì thì nên gặp bs xin tư vấn liền chứ đừng bsung thuốc bên ngoài. Cho con ăn đầy đủ chất và trái cây nữa mn ạ
    • 67 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khucnamanh309 Xem bài viết
    ôi giờ trẻ nhỏ thiếu sắt nhiều lắm nhá
    thật đấy
    cháu tớ ăn uống đầy đủ, nhà bố mẹ nó có đk có thiếu j đâu
    thế mà đi khám lại thiếu máu thiết sắt nhá
    nguy hiểm quá đê
    Vâng không nói trước được đâu mẹ nó ạ, em còn nghe có mẹ nói là nếu bổ sung thừa canxi cho con thì sẽ làm giảm hấp thu sắt vào cơ thể đó ạ, thế nên uống quá nhiều sữa hoặc đồ chứa canxi cũng chưa chắc đã tốt lắm thứ lo quá mẹ nó ạ
    • 167 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi mua cho con dùng đi chị, như bé nhà em đợt trước cũng dùng nè, bác sĩ viện lớn kê cho đó ạ. Đợt đầu thấy con cứ da kiểu xanh xao, lòng bàn tay nhợt nhạt, bợt bợt đó, biếng ăn chậm lớn, em cũng phiền muộn lắm, bs mấy loại ko ăn thua, đợt sau đó đi khám thì được bác sĩ kê loại sắt sideral gocce này, thấy loại này cũng dễ dùng, mùi vị ko khó chịu như nhiều loại khác. cách dùng đơn giản lắm ạ
    - chỉ cần hòa tan gói bột vào dung dịch trong cái lọ, lắc đều
    - sau đó nhỏ giọt theo cân nặng ( cái này thì bsi có note cho mình nè ) như bé em 3 tuổi thì 10 giọt 1 ngày
    Dùng hết 1 lọ em thấy bé có nhiều tiến triển rồi ạ, bác sĩ khuyên nên cho con dùng hết 2 lọ và dừng rồi. Giờ ngon lành cành đào rồi ạ
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đi mô cụng thấy các mạ kêu con còi con thiếu cái ni cái tê, em thấy hoang mang dần mới cuộc chiến nuôi con chăm con, chắc ko dạm lấy chồng mô
    • 75 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

tốt hay không thì phải xài mới biết
    chứ đâu phải ngồi phán bừa được đâu, lý thuyết là thế nhưng khi dùng mỗi cơ địa mỗi bé 1 khác
    chịu chết
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn tìm hiểu không biết sắt sideral gocce có tốt không để mua cho bạn nhỏ nhà em
    • 62 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AngelAngel192 Xem bài viết
    Chị ơi mua cho con dùng đi chị, như bé nhà em đợt trước cũng dùng nè, bác sĩ viện lớn kê cho đó ạ. Đợt đầu thấy con cứ da kiểu xanh xao, lòng bàn tay nhợt nhạt, bợt bợt đó, biếng ăn chậm lớn, em cũng phiền muộn lắm, bs mấy loại ko ăn thua, đợt sau đó đi khám thì được bác sĩ kê loại sắt sideral gocce này, thấy loại này cũng dễ dùng, mùi vị ko khó chịu như nhiều loại khác. cách dùng đơn giản lắm ạ
    - chỉ cần hòa tan gói bột vào dung dịch trong cái lọ, lắc đều
    - sau đó nhỏ giọt theo cân nặng ( cái này thì bsi có note cho mình nè ) như bé em 3 tuổi thì 10 giọt 1 ngày
    Dùng hết 1 lọ em thấy bé có nhiều tiến triển rồi ạ, bác sĩ khuyên nên cho con dùng hết 2 lọ và dừng rồi. Giờ ngon lành cành đào rồi ạ
    Dùng cũng ok nhưng mà thấy hơi bị rích rắc khoản phải bảo quản tủ lạnh, còn lại thì cũng được
    • 275 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuthuy126 Xem bài viết
    Em cũng đang muốn tìm hiểu không biết sắt sideral gocce có tốt không để mua cho bạn nhỏ nhà em
    Con mình 7 tháng còi xương thiếu máu được có 6,5 kg mình cũng được người quen giới thiệu dùng sắt như chị hỏi đó , cái này là nhập khẩu nguyên hộp của Italia, công nghệ châu âu, dùng hiệu quả lắm đấy ạ
    sắt này nhỏ giọt tùy độ tuổi, cân nặng của bé, sắt mùi vị thơm như kiểu sữa mẹ ấy, con em kén ăn kén uống thế mà nhỏ thẳng được vào miệng, hôm nào khó quá thì pha kèm sữa, uống ừng ực luôn ạ
    cũng phải công nhận sắt Sideral gocce này hiệu quả đấy ạ, trẻ sơ sinh cũng dùng được luôn ạ
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaiyeucuame900 Xem bài viết
    Con mình 7 tháng còi xương thiếu máu được có 6,5 kg mình cũng được người quen giới thiệu dùng sắt như chị hỏi đó , cái này là nhập khẩu nguyên hộp của Italia, công nghệ châu âu, dùng hiệu quả lắm đấy ạ
    sắt này nhỏ giọt tùy độ tuổi, cân nặng của bé, sắt mùi vị thơm như kiểu sữa mẹ ấy, con em kén ăn kén uống thế mà nhỏ thẳng được vào miệng, hôm nào khó quá thì pha kèm sữa, uống ừng ực luôn ạ
    cũng phải công nhận sắt Sideral gocce này hiệu quả đấy ạ, trẻ sơ sinh cũng dùng được luôn ạ
    Vâng em cảm ơn mẹ nó ạ, em đang muốn tham khảo để mua cho con dùng cải thiện sức khỏe ạ
    • 126 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng từng cho con đi khám ở nhi TW con mình đc ,bác sĩ kê đơn vitamin d, kẽm, men vi sinh,thấy xét nghiệm bảo thiếu máu cũng thấy được kê cả sắt như mom nói đó ạ,khám dd ở đây mua thuốc nữa hết hơn 1 triệu thôi còn nghe chị hàng xóm nói vào viện dd thì toàn kê thực phẩm chức năng lên mình k vào mình thấy tốt đấy mom ạ