TIN TÀI TRỢ.

Sai lầm khi chăm con ngày nắng nóng của mẹ Việt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yangyang78 Xem bài viết
    Có mùi trái cây, xả bưởi nữa mẹ nhé, không có mùi quá nồng mà nhẹ nhẹ dễ chịu lắm mẹ.
    Có hương trái cây nữa à mẹ, chắc bé nhà em sẽ thích đây, không biết có hương bạc hà không nhỉ? mà các mùi này công dụng có khác nhau không ạ mẹ?
    thu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthuu Xem bài viết
    Có hương trái cây nữa à mẹ, chắc bé nhà em sẽ thích đây, không biết có hương bạc hà không nhỉ? mà các mùi này công dụng có khác nhau không ạ mẹ?
    có nhé mẹ, nhà mình cũng đang dùng loại bạc hà cho cả nhà, thấy các loại đều có tác dụng kháng khuẩn và tránh rôm sảy cho bé đấy. Tùy theo sở thích của bé và gia đình mà mình lựa chọn mùi hương phù hợp nhất cho cả nhà mà dùng.
    gấu đen là tôi
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blackbear1105 Xem bài viết
    có nhé mẹ, nhà mình cũng đang dùng loại bạc hà cho cả nhà, thấy các loại đều có tác dụng kháng khuẩn và tránh rôm sảy cho bé đấy. Tùy theo sở thích của bé và gia đình mà mình lựa chọn mùi hương phù hợp nhất cho cả nhà mà dùng.
    cám ơn mẹ, có hương bạc hà nữa thì được rồi, nhà em vốn quen mùi bạc hà mát lạnh. Mẹ thường mua sữa tắm Biore ở đâu vậy ạ? không biết trong siêu thị có bán không nhỉ?
    thu
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn mẹ, có hương bạc hà nữa thì được rồi, nhà em vốn quen mùi bạc hà mát lạnh. Mẹ thường mua sữa tắm Biore ở đâu vậy ạ? không biết trong siêu thị có bán không nhỉ?
    Có bán mẹ nhé, mẹ chọn mua ở siêu thị hay những cửa hàng uy tín, mẹ đừng mua hàng trôi nổi không an toàn đâu mẹ nhé đôi khi mua phải hàng giả nữa đấy mẹ.
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bán mẹ nhé, mẹ chọn mua ở siêu thị hay những cửa hàng uy tín, mẹ đừng mua hàng trôi nổi không an toàn đâu mẹ nhé đôi khi mua phải hàng giả nữa đấy mẹ.
    sữa tắm mẹ mua ở siêu thị giá bao nhiêu thế ạ? không biết có chai lớn để dùng cho cả nhà không.
    thu
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sữa tắm mẹ mua ở siêu thị giá bao nhiêu thế ạ? không biết có chai lớn để dùng cho cả nhà không.
    mình mua chai 800g giá khoảng 96k thì phải, về dùng cho cả nhà được luôn đấy mẹ
    gấu đen là tôi
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nhiều, dùng cho cả nhà thì tiện lợi hơn rồi, khi dùng sữa tắm kháng khuẩn với bé 4t thì nên tắm bao nhiêu lần 1 ngày thì tốt ạ mẹ?
    thu
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nhiều, dùng cho cả nhà thì tiện lợi hơn rồi, khi dùng sữa tắm kháng khuẩn với bé 4t thì nên tắm bao nhiêu lần 1 ngày thì tốt ạ mẹ?
    nên tắm cho bé 1 ngày 1 lần với xà phòng thôi mẹ, do da bé nhạy cảm với cũng dễ bị dị ứng nữa. Nếu trời quá nóng thì mình có thể tắm sơ cho bé bằng nước không cũng được. Nhưng cũng không nên cho bé tắm nhiều hơn 2 lần trong ngày nhé
    gấu đen là tôi
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc trước em mua là 98k cho chai 800ml dùng cũng lâu nên giờ em cũng không biết giá bây giờ nữa mẹ à.
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blackbear1105 Xem bài viết
    nên tắm cho bé 1 ngày 1 lần với xà phòng thôi mẹ, do da bé nhạy cảm với cũng dễ bị dị ứng nữa. Nếu trời quá nóng thì mình có thể tắm sơ cho bé bằng nước không cũng được. Nhưng cũng không nên cho bé tắm nhiều hơn 2 lần trong ngày nhé
    vậy à mẹ, vậy em phải hạn chế lại thôi, may là cũng gần qua hè rồi nên đỡ, ngày nếu bé hoạt động nhiều thì lau người sơ qua, tối đến rồi mới tắm cho bé ạ.
    thu
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc trước em mua là 98k cho chai 800ml dùng cũng lâu nên giờ em cũng không biết giá bây giờ nữa mẹ à.
    hôm qua em vừa mới đi siêu thị mua 1 chai lớn rồi mẹ, giá cũng khoảng chừng đó luôn ạ. Em chọn mua hương bạc hà dùng luôn cho cả nhà, thấy sữa tắm nhiều bọt nên bé nhà em ban đầu khá là thích, để dùng 1 thời gian nữa xem sao, cám ơn mẹ nhé.
    thu
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sau khi bé hoạt động, Mẹ nhớ chờ bé ráo mồ hôi rồi mới tắm với Sữa tắm nhé, với lại sau khi tắm lau khô người bé thật kỹ, tránh cho bé ra gió ngay vì cũng dễ nhiễm bệnh hơn đấy
    gấu đen là tôi
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm qua em vừa mới đi siêu thị mua 1 chai lớn rồi mẹ, giá cũng khoảng chừng đó luôn ạ. Em chọn mua hương bạc hà dùng luôn cho cả nhà, thấy sữa tắm nhiều bọt nên bé nhà em ban đầu khá là thích, để dùng 1 thời gian nữa xem sao, cám ơn mẹ nhé.
    Theo em biết được thì công thức chăm sóc da chuyên biệt trong sản phẩm Biore là công nghệ độc quyền của Kao và được chứng nhận quốc tế. Ở Nhật Biore rất nổi tiếng và được sử dụng rất nhiều đấy mẹ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2