Rối loạn ám ảnh cưỡng chế(OCD) có thể chữa hết không cần thuôc?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.04K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Thân chào các Bạn, tôi tên Huỳnh Phúc Sinh, tôi đặt câu hỏi trên và câu trả lời của tôi là có thể thưc hiện được trong thơi gian 1 tháng. Tôi hy vọng có nhiều bạn tham gia thảo luận. Thân,
    220px-_OCD_handwash

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu trương hơp bị OCD thời gian dài có thể nặng( nhưng không trầm trọng) có thể treo giải thưởng, trong thời gian 1 tháng tôi giúp vượt qua bệnh, tôi có thẻ nhận thưởng, không thành công không cần trả tiên công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gặp bạn ở đâu, điều trị ở đâu, có phải trả phí trước k. Thanks
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=HuynhPhucSinh;36010184]Thân chào các Bạn, tôi tên Huỳnh Phúc Sinh, tôi đặt câu hỏi trên và câu trả lời của tôi là có thể thưc hiện được trong thơi gian 1 tháng. Tôi hy vọng có nhiều bạn tham gia thảo luận. Thân,
    220px-_OCD_handwash[. Bạn cho sđt để mọi người có thể liên lạc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

sdt cua toi +36304195862 viber,
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Số đt cả tôi +36303354599 viber, thân
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynhPhucSinh Xem bài viết
    sdt cua toi +36304195862 viber,
    Số đt cả tôi +36303354599 viber, thân
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thưc ra rối loạn ám ảnh cưỡng chế(OCD) ở mức độ thấp có thể tự hết theo thời gian, không cần tác động từ bên ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,751 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình nghĩ là vẫn cần phải có sự hỗ trợ của thuốc và bác sĩ tâm lý nếu bệnh đã ở mức nặng, không khống chế được
    Gia đình là số 1

n112345
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Voathang Xem bài viết
    mình nghĩ là vẫn cần phải có sự hỗ trợ của thuốc và bác sĩ tâm lý nếu bệnh đã ở mức nặng, không khống chế được
    Bạn nghĩ đúng, tất nhiên trước tiên nên cần sự hỗ trợ của thuốc và bác sĩ tâm lý, nếu không hết thì vãn còn cách khác là thay đổi tâm trí theo tôi nghì rối loạn OCD do tâm trí đưa ra, có thể tìm ra nguyên nhân và thay đổi để vượt khỏi bệnh.
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Theo tôi thì rối loạn ám ảnh cưỡng chế (OCD) là một dạng phản ứng của cơ thể có nguồn gốc từ bên trong tâm trí chúng ta, đầu tiên bắt đầu có thể ngẫu nhiên do nguyên nhân hay sự kiên nào đó sau dần thành quen và vì do nguồn từ bên trong đưa ra, nên không thể điều khiển đươc, cũng có phương pháp tìm ra nguyên nhân gây ra OCD sâu thẩm trong tâm trí, nếu thay đổi đươc thì OCD sẽ biến đi. Lý thuyết thì dễ nhưng thưc hành thì không vì còn phụ tjuôc vào nhiều yếu tố, nhân tố và thời gian dài( 1 tháng).
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Rối loạn ám ảnh cưỡng chế (OCD) bao gồm cử chỉ hành vi và suy nghĩ, mỗi người chúng ta đều có ít hay nhiều OCD, nếu mức độ nặng thì ảnh hưởng tiêu cực nhiều đến cuộc sống.
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Rối loạn ám ảnh cưỡng chế (OCD) thông thường có một hay nhiều công tắc khởi động, nếu tìm ra được công tắc đó và nếu thay đổi được cách hoạt động của nó nữa thì không còn OCD.
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu có liều thuốc 30 viên, uống hết liều sau 30 ngày con thoát khỏi OCD, bạn sẳn sàng trả bao nhiêu cho liều thuốc đó khi con bạn đã khỏe?
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu người thân, con hay cháu của bạn ở Tp HCM thì việc đi lại thuân tiên hơn.
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu người thân của bạn bị rối loạn ám ảnh cưỡng chế(OCD) đã qua chưa trị của Bs chuyên gia hay thuốc và bị thời gian hơi lâu thì có thể treo giải thương, còn trường hơp chỉ thấy triệu chứng thôi thì nên đến Bs hay chuyên gia khám trước vì tôi không là Bs.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho minh xin so dien thoai cua ban de tien lien he
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthimai42 Xem bài viết
    cho minh xin so dien thoai cua ban de tien lien he
    Sđt mình +36303354599 viber
    • 359 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu rối loạn ám ảnh cưỡng chế(OCD) không có ảnh hưởng tiêu cực lớn đến cuộc sống thì không thay đổi cũng không sao.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2