TIN TÀI TRỢ.

Răng sữa chưa rụng răng vĩnh viễn đã mọc.

• 5 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 866 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình hơn 5 tuổi tự nhiên nhú lên 2 răng mọc song song cùng với 2 răng cửa hiện tại, mặc dù răng cửa chưa lung lay gì cả . Vì chưa đưa bé đi khám nên mình muốn hỏi các mẹ hiện tượng này với. Mình nghe nói là sẽ phải nhổ 2 răng sữa đi để cho 2 răng vĩnh viễn mọc và phát triển, nhưng mình sợ khi nhổ 2 răng sữa chưa lung lay thì bé sẽ rất đau, làm thế nào để giảm đau? còn 2 răng vĩnh viễn chỉnh cách nào để sau này bé có hàm răng đẹp?
    Mình đang lo lắng quá, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không đau lắm đâu mà sợ. Bs sẽ tiêm cho bé 1 mũi gây tê vào chỗ cần nhổ rồi lấy kìm lay lay 1 tí là nhổ ra ngay. Những cái răng sữa có cái chân răng bé tí ấy mà. Khi chưa mục sở thị, chỉ nghĩ thôi thì đúng là sợ thật, chứ đến bs thấy bác ấy làm cũng đơn giản lắm.
    Còn chỉnh răng thì lo gì, ngày nay khoa học kỹ thuật tiến bộ, vài năm nữa muốn đẹp kiểu gì chả được.
    Tất cả vì con em chúng ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 866 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cám ơn me2Xiu nhiều nhé. Mới đầu nghe mẹ2Xíu nói bsỹ sẽ tiêm mũi gây tê mẹ cháu cũng thấy camơrun lắm . Phù, may quá chiều về thấy 2 răng của bé đã lung lay được rồi. Hai mẹ con đến gặp bsỹ và nhổ được 2 răng 1 cách ngon lành mà bé chỉ ứa nước mắt 1 tí thôi. Bác sỹ bảo phải thường xuyên lấy lưỡi đẩy 2 cái răng mới mọc rồi dần dần nó sẽ trở về vị trí bình thường. Hi vọng là bé sẽ có hàm răng đẹp :4: .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,446 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái mình cũng bị như thế này, 2 răng vĩnh viễn mọc sang bên cạnh, ngay sát 2 răng sữa.
    Vậy mình cứ đưa bé đến gặp bs nha khoa và bắt buộc phải nhỏ 2 răng sữa kia hả các bạn?
    Mình lo quá!
    AGZdp7iZo4p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

răng bị lêch thế xấu nhỉ?
    • 294 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Con trai mình 5,5 tuổi. Mình vừa phát hiện ra hàm dưới của con mình đang nhú lên 2 cái răng cửa to kệnh đằng sau 2 cái răng cửa hiện tại mà 2 tên này vẫn vững như bàn thạch không hề có dấu hiệu lung lay. Mình đang lo quá, không biết phải xử lý thế nào vì cứ để thế thì 2 cái răng vĩnh cửu về sau sẽ thụt hẳn vào trong hàm, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,277 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

răng sữa đã hoàn thành nhiệm vụ rồi, cho các bạn ấy nghỉ hưu thôi bạn ơi, càng sớm càng tốt, sau đò chỉnh 2 bạn răng mới vào hàng lối
    Dứt mãi chẳng rời cắt mãi chẳng lìa
    Vì là một thân thôi...

]
    • 294 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TOBO Xem bài viết
    răng sữa đã hoàn thành nhiệm vụ rồi, cho các bạn ấy nghỉ hưu thôi bạn ơi, càng sớm càng tốt, sau đò chỉnh 2 bạn răng mới vào hàng lối

Mình đang định cho bé vào viện Nhi nhổ răng, ko biết mẹ có biết địa chỉ khám nha cho trẻ em nào tót ko? Mình chỉ sợ răng sữa ko lung lay mà phải nhổ chắc cu cậu đau lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,591 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Y chang bé nhà mình nhé, 2 cái dưới rồi, h đến 2 cái trên, răng vĩnh viễn mọc trình tự cũng giống răng sữa. Chỉ còn cách nhổ nó đi, cho răng vv mọc vào hàng lối, nhổ răng em bé họ có thuốc tê giống như kẹo, trét vào và cứ thế nhổ ra thôi, mình chẳng thấy con đau gì mấy, nhổ răng xong cho đi một vòng là lại về ăn cơm bình thường thôi, thứ 6 này cũng phải ra nhổ 2 cái ở trên nữa đây, tuy vậy cũng phải tư tưởng dữ lắm thì mới chịu đi.
    • 294 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecudat Xem bài viết
    Y chang bé nhà mình nhé, 2 cái dưới rồi, h đến 2 cái trên, răng vĩnh viễn mọc trình tự cũng giống răng sữa. Chỉ còn cách nhổ nó đi, cho răng vv mọc vào hàng lối, nhổ răng em bé họ có thuốc tê giống như kẹo, trét vào và cứ thế nhổ ra thôi, mình chẳng thấy con đau gì mấy, nhổ răng xong cho đi một vòng là lại về ăn cơm bình thường thôi, thứ 6 này cũng phải ra nhổ 2 cái ở trên nữa đây, tuy vậy cũng phải tư tưởng dữ lắm thì mới chịu đi.
    Bé nhà mình sáng nay đi nhổ 2 bạn răng ở viện Nhi rồi, răng sữa chắc khỏe quá nên nhổ hơi đau, bác sĩ bảo thế, cu cậu thì hơi mếu máo. Nếu 2 răng trên cũng thế nốt thì chắc là ko dụ được nó đi nhổ lần nữa quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,277 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Bạn đưa bé đến khoa Nhi Bệnh viện RHMTW có bác Biểu mát tay với trẻ con lắm, với trẻ con phải có mẹo bạn ạ
    Dứt mãi chẳng rời cắt mãi chẳng lìa
    Vì là một thân thôi...

]
    • Thành viên webtretho
    • 14 năm
    • 7,291 Bài viết

• 1,642 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecudat Xem bài viết
    Sao giống nhau thế nhỉ, sáng nay phát hiện con trai mọc răng vĩnh viễn ngay trong cái răng sữa, cứ nghĩ đến răng lợi là thấy đau rùi, chiều về cho con nhổ răng thôi, mà mẹ còn sợ hơm con.
    IMG_9554nhoIMG_9561small
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng thấy nhiều bé bị như thế , sau đó hình như sẽ ..có răng khểnh
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tại sao lại có hiện tượng này các mẹ nhỉ? Con trai em cũng mọc 2 cái răng VV rồi trong khi răng sữa vẫn chắc hic. Liệu có phải là do nhiều canxi quá mà răng sữa vẫn chắc? Nếu cứ mọc vậy thì răng sau này xấu mất thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.Con gái mình năm nay 6 tuổi,răng sữa cửa dưới bé đang lung lay,hôm nay mình mới để ý đằng sau răng cửa bé đã mọc thêm răng vĩnh viến.Mẹ nào biết giúp mình với.Mình lo lắng quá.Cảm ơn các mẹ trước!

a93d8b853545138fdb0f015b828f0d74_49371625.photo1[/url]
    • 368 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Hiện tượng này được gọi là răng mọc lẫy, là hiện tượng bình thường thôi bạn ạ. Ngoài việc gây mất thẩm mỹ cho hàm răng thì cũng chả có vấn đề gì. Để tránh mọc lẫy, khi răng bé lung lay bạn nên cho bé đi bác sỹ nhổ luôn để chừa chỗ cho răng vĩnh viễn mọc lên.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà bạn giống y chang con mình, đưa con đi BS để nhổ cái răng cũ đi mà họ bảo ko nhổ đc vì nó lung lay chưa mõm,mẹ cật lực lung lay mà chả ăn thua gì.
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Khi mọc lẫy rồi đành tiêm tê để nhỏ thôi. Con nhà mình cũng thay răng rất chậm, khi mọc lẫy rồi và răng sữa vẫn còn chắc lắm nên phải can thiệp để nhổ. Không phải lo lắng quá đâu mẹ nó ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xin chân thành cảm ơn các mẹ!mình cũng yên tâm phần nào rồi.có cách nào cho răng về đúng hàng lối không các mẹ?
    • 108 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hi, mình lôi top này lên. Bé nhà mình năm nay 6 tuổi, cũng bị 1 cái mọc chồi lên ngay sau cái răng sữa. Hic hic. K biết thường sẽ chỉnh thế nào để bạn răng vĩnh viễn vào hàng lối nhỉ các Mẹ ơi?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2