TIN TÀI TRỢ.

Răng bé không trắng.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.06K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuổi, đánh răng ngày 2 lần sáng tối nhưng răng không trắng mà hơi vàng vàng. Mình không biết nguyên nhân là do chải răng chưa đúng cách hay do kem đánh răng hay tại men răng của bé như thế ? Các mẹ có kinh nghiệm chia sẽ giúp.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 479 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Chắc do đánh răng không đúng cách rồi. Hình như từ 2 tuổi mới được đánh răng bằng kem của trẻ em. Mình đánh răng cho con trước 2 tuổi, lấy có chút xíu kem thôi, đến bây giờ 4 tuổi vẫn lấy tí xíu kem, tự đánh cho con luôn để con khỏi nuốt kem, vừa sạch vừa trắng mà không hề sau răng hay bị gì hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ạ . răng của trẻ không trắng do hai nguyên nhân :
    _ do mảnh bám ( do chất lượng tuyến nước bọt ) và cách vệ sinh răng không đúng . với các cháu quá nhỏ đánh răng mục đích là tập cho các con có thói quen tốt chứ không nên mong chờ kết quả đánh răng của các cháu.
    _ do có vấn đề về quá trình hình thành men răng trong thai kỳ hoặc trong khi mọc răng.
    quan trọng nhát là các mẹ luôn chú ý vệ sinh răng miêng cho các con . cho con đi nha sĩ theo định kỳ . VÀ ĐỪNG QUÁ LO LẮNG VÌ NHỮNG RĂNG NÀY SẼ ĐƯỢC THAY ĐI VÀO LÚC 6 TUỔI . thân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)