TIN TÀI TRỢ.

Phía sau tai của bé cứ bị đỏ và có mùi hôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bé nhà em sắp được 3 tháng, hồi đầu tắm em k để ý vệ sinh tai cho cún, đến lúc để ý thì phía sau tai của bé bị đóng vảy, em có dùng nước muối sinh lý làm mềm rồi cạy ra cho cún, giờ thì chỗ đó cứ bị đỏ và hay ẩm ướt vì lúc bú mẹ và khóc là bé lắm mồ hôi lắm, em đã bôi emovate, mỗi ngày rửa nước muối 2 lần và giữ khô, kẹp bông ở đó, nhưng vẫn chưa khỏi, có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với, em cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,656 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Bé bị hăm đó. Bạn đừng rửa nước muối mà chỉ rửa sạch và bôi kem cho bé thôi. MÌnh ko biết loại kem bạn đang dùng nhưng mình hay dùng Skin bibi hoặc Bepanthen, tốt mà rẻ tiền.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cám ơn chị, em cũng bôi bepanthen một dạo nhưng không khỏi, cún nhà em còn bị mẩn đỏ ở cổ và nách nữa, nhìn tội lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 374 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ban boi kem Eumuvate xem nhe, be nha minh boi loai nay chi mot lan la khoi. Chi boi mot lop mong thoi nhe, ngay boi 2 lan. Kem nay boi ham cho tre em cung duoc ma.

BPNdm7
    • 1,163 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Mua lactaxit tắm bé hết mẫn đỏ ngày và rất sạch sẽ con tớ toàn tắm cái đó bây giờ xài hết 5-6 lọ rủi
    • 220 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bôi Sudo kem hoặc mỡ mắt teta hết ngay bạn ạ.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • 3,324 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thế là bé bị hăm rồi, mẹ nó thử bôi Bepanthen cho bé xem. Khổ thân bé, chắc là bé khó chịu lắm đấy. Da trẻ con mềm nên bị rất nhanh.
    • 78 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Bạn nên giữ cho thoáng chỗ tai đó, có thể lấy bông viên lại rồi kê vào chỗ tai đau. Nên hỏi qua bác sĩ nhi, vì con mình bao h cũng điều trị theo kiểu từ thuốc nhẹ đến thuốc nặng. CHứ không nên tự ý bôi thuôc lung tung, hàm lượng kháng sinh cao mgay từ đầu là khổ lắm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 2 tháng cũng bị 1 lần mình bôi bepanthen khỏi luôn, chú ý ko cho bé nằm nghiêng khi ngủ nữa. Đó chỉ là bị hăm thôi, nhưng nếu bạn thấy loét nặng quá mà lâu ko khỏi cũng nên đến bác sỹ cho yên tâm.
    Ba mẹ yêu Moon nhất trên đời!!!:Kiss:

A1, A2, A3
    • 1,247 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhmeo Xem bài viết
    cám ơn chị, em cũng bôi bepanthen một dạo nhưng không khỏi, cún nhà em còn bị mẩn đỏ ở cổ và nách nữa, nhìn tội lắm
    ------
    cắt tóc cho đỡ chạm tai rồi bôi hồ nước ý, khô ngay
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cám ơn tất cả các mẹ, em đã tắm rửa sạch sẽ, lau thật khô cổ và tai, sau đó bôi emovate, quấn bông thành sợi rồi để vào kẽ tai, cổ thì cắt khăn xô nhỏ ra rồi khâu lại sau đó chặn ở cổ, kết quả, cún đã khỏi, nhưng đầu thì ôi thôi... mới từ tối qua tới sáng nay lại bị chảy nước, nguyên nhân chắc là do mẹ dùng baby oil để trị vảy trên đầu, giờ nhìn đầu cún e xót quá, đúng là mẹ đoảng, em phải làm gì?
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Nếu trên đầu mà bị cứt trâu thì bạn bôi baby oil trước khi tắm khoảng nửa tiếng, sau khi tắm thì bôi emovate, tắm bằng Lactacyd và chanh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà mình dạo 1 tháng tuổi cũng bị đỏ và chảy nước ở sau tai và ngấn cổ. Mình lấy nước muối sinh lý ( lọ ngoài hiệu thuốc vẫn bán để rửa mũi cho trẻ sơ sinh ấy) rửa sạch sau đó mình rắc thuốc tetraxylin bột lên cho bé nhà mình thì thấy đóng vẩy và khỏi. Mình làm đâu như đến ngày thứ 3 là bong vảy mình thôi k rửa nữa. Kể từ đó tắm cho con xong bao giờ mình cũng lau khô vùng sau tai và ngấn cổ cho bé. Bạn thử làm thử cho bé nhà bạn xem sao
    • 131 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo mình thì cần phải giữ khô vùng da đó, mình tắm cho bé xong thì xoa phấn rôm vào cho bé, thế là luôn kho ráo và không hăm nữa. Bé bị như thế chưa nặng, mới chỉ là do da bị ẩm thôi.
    [SIZE=4]0988262074
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chào các mẹ, hôm nay em lại kéo topic này lên vì tình hình tai và con em sau khi áp dụng các cách mọi người chỉ vẫn bị đỏ. hàng ngày em tắm nước chè xanh cho con, riêng chỗ tai bôi dung dịch đặc, lau khô rồi bôi bepanthen, sau đó kẹp bông ở giữa. kiên trì 2 tuần rồi, nhưng vẫn không khỏi, cháu chắc bị ngứa nên cứ vò tai suốt. em định đi khám nhưng không biết địa chỉ nào cả, em muốn khám tư, nhà em ở Thanh Nhàn, có thể đến bác sĩ nào gần ạ. xin các mẹ tư vấn cho em. em bối rối quá, mấy hôm nay nóng, cún khó chịu lắm
    • 258 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Kéo top lên. Con em cung bị đỏ và chảy nước và có mùi hôi vùng cổ và sau lỗ tai. Em xài phần chống hâm của Johnson's baby được ko các mẹ?
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhmeo Xem bài viết
    bé nhà em sắp được 3 tháng, hồi đầu tắm em k để ý vệ sinh tai cho cún, đến lúc để ý thì phía sau tai của bé bị đóng vảy, em có dùng nước muối sinh lý làm mềm rồi cạy ra cho cún, giờ thì chỗ đó cứ bị đỏ và hay ẩm ướt vì lúc bú mẹ và khóc là bé lắm mồ hôi lắm, em đã bôi emovate, mỗi ngày rửa nước muối 2 lần và giữ khô, kẹp bông ở đó, nhưng vẫn chưa khỏi, có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với, em cảm ơn nhiều.
    Con mình củng bị như vậy thử nhiề cách ko hết cuối cùng co người chỉ dùng hydrocortisone 1% trộn với lotrimin bôi ngày 3 đến 4 lần là hết khi nào thấy đỏ là bôi , cái này trị hăm rất hay .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May chi oy cho e hoi con e gan dc 2 thang nhung ma gan may ngay nay con no cu ngua vanh tai dui lien tuc hom e lau nuoc nong suc dau r hyt r wa ngay mai ngua tiep hom nay e thay co nuoc vang kho ma may ngay truoc co mui hoi den h van con cho e hoi be bi
    comment by WTT mobile view