TIN TÀI TRỢ.

Phải nheo mắt khi xem tivi có phải là bị cận hay loạn thị không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Các Mẹ
    Con nhà mình mấy hôm nay mình để ý thấy cu cậu xem tivi hay nheo mắt quá. Không biết có phải là bị cận không nhỉ? con nhà mình mới có 2 tuổi. Có mẹ nào có kinh nghiệm không bầy cho mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 278 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Đây, thêm con nhà mình nữa, chị nàng xem TV mắt cũng gườm gườm, cứ như bị cận ý, mà cũng có 2 tuổi thôi. Nhưng nhìn các vật khác ở xa thì không có kiểu nhìn như vậy, mà nhìn vẫn rõ. Chắc bé không bị cận mà chỉ là sự tập trung khi xem TV thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con em được 30 tháng nhưng mỗi lần xem tivi cứ phải nheo mắt hoặc nhìn cái gì xa là phải nheo mắt thì không biết có phải là bị loạn thị hay cận thị không?
    Em lo quá không biết đưa con đi khám mắt ở đâu tốt? Các chị nếu biết ở đâu thì hướng dẫn cho em với.
    Mẹ Chôm
    Chôm đi mẹ dắt Chôm đi
    Mẹ đi trường học, Chôm đi trường đời
    • 1,170 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChom
    Con em được 30 tháng nhưng mỗi lần xem tivi cứ phải nheo mắt hoặc nhìn cái gì xa là phải nheo mắt thì không biết có phải là bị loạn thị hay cận thị không?
    Em lo quá không biết đưa con đi khám mắt ở đâu tốt? Các chị nếu biết ở đâu thì hướng dẫn cho em với.
    Mẹ Chôm
    Đây rất có thể là triệu chứng của loạn thị hay cận thị. Em có đứa cháu cũng có những triệu chứng như chị kể hồi 3 tuổi, gia đình biết vậy nhưng ko cho là nghiêm trọng, đến khi nó đi học ko nhìn rõ chữ trên bảng, dẫn đi khám mới biết nó bị loạn thị ở mức độ rất nặng.Lucs đó gia đình mới ân hận ko cho nó đi khám sớm.
    Chị nên đưa cháu đi khám ngay. Nơi khám tốt có lẽ là viện mắt trung ương. Chúc cháu của chị ko bị sao cả.
    • 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con bạn mới 30 tháng thì mình không chắc là bé nheo mắt có phải do cận thị hay loạn thị không. Nhưng theo mình bạn nên cho bé đi khám càng sớm càng tốt bạn ạ. Tốt nhất là bạn đưa bé đến Viện Mắt trung ương nếu bạn ở Hà nội. Mình phát hiện con gái nhìn hay nheo mắt khi cháu đã học lớp 6 nên mình đưa cháu đến Trung tâm kính mắt chỗ 138 Giảng Võ khám, bác sĩ xác định là cận thị 2 điốp rồi nên con gái mình phải đeo kính rồi đấy. Mong là bé nhà meChom không cận chứ bé vậy mà đeo kính thì tội lắm.
    Có mẹ nào có em bé cũng có hiện tượng nheo mắt khi nhìn như bé nhà meChôm thì vào tư vấn giúp mẹ ấy nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Ngô
    Con bạn mới 30 tháng thì mình không chắc là bé nheo mắt có phải do cận thị hay loạn thị không. Nhưng theo mình bạn nên cho bé đi khám càng sớm càng tốt bạn ạ. Tốt nhất là bạn đưa bé đến Viện Mắt trung ương nếu bạn ở Hà nội. Mình phát hiện con gái nhìn hay nheo mắt khi cháu đã học lớp 6 nên mình đưa cháu đến Trung tâm kính mắt chỗ 138 Giảng Võ khám, bác sĩ xác định là cận thị 2 điốp rồi nên con gái mình phải đeo kính rồi đấy. Mong là bé nhà meChom không cận chứ bé vậy mà đeo kính thì tội lắm.
    Có mẹ nào có em bé cũng có hiện tượng nheo mắt khi nhìn như bé nhà meChôm thì vào tư vấn giúp mẹ ấy nhé.
    Em cảm ơn Mẹ Bé Ngô và Ốc luộc em sẽ cho con em đi khám ở cả hai nơi như hai mẹ hướng dẫn. Cho em hỏi một chút là ở 138 Giảng Võ là cửa hàng bán kính thuốc hay là phòng khám mắt, nếu là cửa hàng bán kính mà mình chỉ vào khám mắt không thôi mà không mua kính thì họ có khám cho không ạ? Còn vào Viện mắt TW thì có khoa khám cho trẻ con không ạ?
    Dù sao em vẫn rất rất cảm ơn hai mẹ đã chỉ dẫn cho em
    Mẹ Chôm
    Chôm đi mẹ dắt Chôm đi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 278 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChom
    Mẹ Chôm
    Có con nhà tớ giống hệt đây. Bé cũng chưa được 3 tuổi đâu. Tớ đã đưa bé đi Viện mắt TW, nhưng vì bé bé quá nên không hợp tác với bác sỹ để khám đâu. Bác sỹ ở Viện cho 1 thuốc để nhỏ và hẹn khám lại, nhưng khi đọc thuốc này thấy độc quá, tớ không dám nhỏ nữa. Mà tớ cho đến phòng khám Tân An của các bác sỹ Viện mắt mở, ở đây tớ gặp chị Xuân Hương, chị này chuyên khám mắt trẻ em, rất giỏi. Chị ấy đo mắt con nhà tớ và kết luận là loạn thị. Đáng lẽ là phải đeo kính rồi, nhưng chị nhà tớ nhỏ quá nên chưa đeo kính. Bác sỹ hẹn cuối năm nay cho đi khám lại để đeo kính.
    Phòng khám Tân An trên đường Lương Định Của, gần trường Đống Đa. Bạn cho con đến khám thử xem, khám vào thứ 7,CN thì gặp chị Hương đấy.
    • 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ Chôm à, Cửa hàng kính 138 Giảng võ là nơi bán kính nhưng họ có 1 phòng khám chuẩn đoán cận thị, loạn thị ngay trong đó, hoàn toàn miễn phí mẹ nó ạ. Mình thấy đông bố mẹ đưa con đến khám ở đó lắm, nhưng bé quá như bé nhà bạn thì mình chưa gặp vì như mẹ Bagia nói thì tuổi đó bé chưa hợp tác với bác sĩ được. Bạn thử đưa bé đến địa chỉ bác sĩ Hương như mẹ Bagia chỉ khám xem sao nhé, phải khám cho bé càng sớm càng tốt bạn ạ. Mình rất thông cảm với bạn, mong là mắt bé không bị sao cả nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bagia
    Có con nhà tớ giống hệt đây. Bé cũng chưa được 3 tuổi đâu. Tớ đã đưa bé đi Viện mắt TW, nhưng vì bé bé quá nên không hợp tác với bác sỹ để khám đâu. Bác sỹ ở Viện cho 1 thuốc để nhỏ và hẹn khám lại, nhưng khi đọc thuốc này thấy độc quá, tớ không dám nhỏ nữa. Mà tớ cho đến phòng khám Tân An của các bác sỹ Viện mắt mở, ở đây tớ gặp chị Xuân Hương, chị này chuyên khám mắt trẻ em, rất giỏi. Chị ấy đo mắt con nhà tớ và kết luận là loạn thị. Đáng lẽ là phải đeo kính rồi, nhưng chị nhà tớ nhỏ quá nên chưa đeo kính. Bác sỹ hẹn cuối năm nay cho đi khám lại để đeo kính.
    Phòng khám Tân An trên đường Lương Định Của, gần trường Đống Đa. Bạn cho con đến khám thử xem, khám vào thứ 7,CN thì gặp chị Hương đấy.
    Mẹ Bagia ơi cho em hỏi là thứ 7, CN phòng khám Tân An có làm việc cả ngày không? chị có số ĐT của phòng khám không chị cho em với vì T7 em vẫn phải làm nửa ngày nên em chỉ còn chiều T7 và ngày CN thôi. Em hy vọng là chiều T7 họ vẫn làm vì chiều hôm đó em cũng phải đưa cháu đi tái khám của BS Phạm Thắng ở Hoàng Cầu vì cháu đang bị viêm mũi và viêm VA cấp mà mẹ Chôm thì lại đang mang bầu 6 tháng ạ nên cũng hơi mệt.
    Em chờ tin của chị
    MeChom
    Chôm đi mẹ dắt Chôm đi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 645 Bài viết

• 2,814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình gần 4 tuổi, mấy hôm nay thấy cứ nheo và nháy mắt khi xem tivi. Liệu có phải bé bị cận không? Ở tuổi này, đã đi khám cận/loạn được chưa hả các bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 472 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

bạn đưa con đi khám là tốt nhất. trước mình có đứa em họ cũng 4t giống như con bạn đi khám thì là bị vừa loạn vừa cận và fair đeo kính chỉnh mắt 1 năm mới tốt đấy.