TIN TÀI TRỢ.

Nội soi mũi cho bé như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.44K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 166 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đang muốn cho bé gái 4 tuổi đi nội soi mũi, vì bé rất hay bị ngạt mũi nhất là vào mùa đông. Nhưng mình băn khoăn không biết bác sỹ nội soi như thế nào (mình sợ bé sẽ khóc lóc, giẫy đạp thì ko thể nội soi được). Mẹ nào đã từng nội soi cho bé rồi cho mình ít kinh nghiệm với. Tks
    Tình thương của mẹ dành trọn cho con
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 155 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo bot Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình đang muốn cho bé gái 4 tuổi đi nội soi mũi, vì bé rất hay bị ngạt mũi nhất là vào mùa đông. Nhưng mình băn khoăn không biết bác sỹ nội soi như thế nào (mình sợ bé sẽ khóc lóc, giẫy đạp thì ko thể nội soi được). Mẹ nào đã từng nội soi cho bé rồi cho mình ít kinh nghiệm với. Tks
    Bé nhà mình 5 tuổi, bé cũng đã nội soi 1 lần và kết luận là bị: viêm xoang mũi trẻ em. Đầu tiên là bác sĩ sẽ chấm thuốc vàohai cái đầu tăm bông, đút vào mũi bé và cho chờ khoảng 5 phút. Sau đó bsix dùng thiết bị nội soi là một thanh sắt tròn dài lắm và cho vào mũi của bé, hình ảnh sẽ hiện lên ở màn hình bên cạnh.Sau đó bác sĩ chỉ định cho hút dịch , nhwng vụ hút dịch này thì sẽ khó chịu đấy, vì chỉ cần nói hay khóc thì sẽ không làm đwowcj đâu
    Nếu bé nhà bạn mà ngoan ngoãn chịu ngồi im thì cũng ko có vần đề gì cả nhé. Nhwng theo mình nghĩ thì chwa cần cho các bé nội soi đâu. Ngạt mũi là do thời tiết hoặc bé bị viêm đwowngf hô hấp thôi.
    Chúc bé mạnh khỏe.