Em chào các mẹ ạ.

Gần đây, em gái em (9 tuổi) có biểu hiện tức ngực khó thở. Có hôm nó bị đau quá đến nỗi ôm đầu vật vã.

Sáng hôm sau mẹ em có cho đi khám ở phòng khám tư và bệnh viện cấp thành phố (nhà em ở tỉnh chứ ko phải ở Hà Nội ạ) thì được chẩn đoán là bị PHÌ ĐẠI XƯƠNG SƯỜN SỐ 4 và được CHUYỂN LÊN TUYẾN TRÊN: Bệnh viện NHI TW.

Đêm trước hôm lên Hà Nội, em gái em bị đau quá nên bác sĩ ở chỗ em ở có cho thuốc giãn nở lồng ngực để thở tốt, từ đó đến nay không có biểu hiện gì nữa. Bác sĩ này chẩn đoán em gái em bị HEN TRẺ EM.

Hôm nay em gái em khám ở Viện Nhi TW : kết quả là phổi, tim... không có vấn đề gì. Có U Ở XƯƠNG SƯỜN và được hội chẩn là U LÀNH 80%. Sau đó, được chuyển đến khoa CHỈNH HÌNH, tại đây, bác sĩ chỉnh hình ko khám mà chỉ nhìn phim cắt lớp và kết luân U LÀNH rồi chuyển về U BƯỚU. Khoa U BƯỚU vì đã khám và kết luận rồi nên kết quả là: Em gái em không được cho thuốc gì, bác sĩ nói ko có gì nguy hiểm, về theo dõi 3 tháng nữa lên khám lại.

Em rất lo lắng vì em gái của em đã rất đau, vậy mà khám không có kết quả gì hết và bị chờ đợi.
Em định cho em gái lên bệnh viện khác khám lại một lần nữa để tìm ra nguyên nhân.

Các mẹ tư vấn giùm em nên tới bvien nào ạ? Em xem trên mạng thấy VIỆT ĐỨC có vẻ Ok?
Có mẹ nào gặp trường hợp tương tự như của em chưa ạ?
Mong các mẹ tư vấn giúp vì bây giờ em rất hoang mang ạ.
Em cảm ơn rất nhiều ạ