TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn gấp "Bé gái 7 tuổi bị ra máu vùng kín"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.8K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 364 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi! cho em hỏi dùm cháu gái em, bé mới 7 tuổi nhưng mấy ngày nay ra máu vùng kín, mấy ngày trước thì máu tươi, mẹ của cháu thì nghĩ chắc bé bị táo bón đi ị bị chảy máu nhưng hôm nay bà nội cháu phát hiện là máu giống như kinh nguyệt ra từ bộ phận sinh dục chứ không phải từ hậu môn. Gia đình sợ bé bị xâm hại, hỏi có ai làm gì bé không thì bé trả lời là không (bé đang nghỉ hè ở nhà), bụng dạ cũng không đau, vẫn chơi vui vẻ.

Có phải bé phát triển sớm và đã có hiện tượng QKD không các mẹ? có mẹ nào đã gặp trường hợp này rồi cho em kinh nghiệm với. Có cần phải đi bệnh viện khám không các mẹ?

Cảm ơn các mẹ
    ataCataCp7
    sI5Fp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 182 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Tốt nhất là nên đưa bé đi khám bạn ạ vì nếu 7 tuổi mà đã có KQD thì hình như phải uống thuốc đấy.
    Mời ghé thăm Bếp gia đình Kiều Vũ: https://kieuchi99.multiply.com/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 316 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Theo mình thì bé dậy thì sớm đó bạn. Cháu gái mình (bây giờ thì lớn lắm rồi), mới 6t đã bị QKD, mẹ nó phải dán băng VS vào quần lót cho bé mặc xong rồi vứt tất tần tật đi luôn. Tuy nhiên bạn cũng phải kiểm tra xem bé có bị xây xước gì ở đó không, với lại thấy bạn nói bé vẫn chơi vui vẻ thì mình nghi là QKD lắm. Có điều như vậy sau này phải cẩn thận cho bé nhiều hơn rồi. Thương bé nhỉ :Smiling:
    vVbKp7
    • 2,993 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEVANQ12 Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi! cho em hỏi dùm cháu gái em, bé mới 7 tuổi nhưng mấy ngày nay ra máu vùng kín, mấy ngày trước thì máu tươi, mẹ của cháu thì nghĩ chắc bé bị táo bón đi ị bị chảy máu nhưng hôm nay bà nội cháu phát hiện là máu giống như kinh nguyệt ra từ bộ phận sinh dục chứ không phải từ hậu môn. Gia đình sợ bé bị xâm hại, hỏi có ai làm gì bé không thì bé trả lời là không (bé đang nghỉ hè ở nhà), bụng dạ cũng không đau, vẫn chơi vui vẻ.

Có phải bé phát triển sớm và đã có hiện tượng QKD không các mẹ? có mẹ nào đã gặp trường hợp này rồi cho em kinh nghiệm với. Có cần phải đi bệnh viện khám không các mẹ?

Cảm ơn các mẹ
    MeVan ơi, đừng lo lắng quá, nếu đã hỏi bé gái không bị 'quấy rối' thì khả năng bé dậy thì sớm hoàn toàn có thể xảy ra. Bé gái nhà bạn có phải là thích ăn nhiều thịt không? Vì khi cơ thể dung nạp nhiều thịt sẽ kích hoạt hiện tượng dậy thì sớm hơn. :Rose:
    hinhcanha02
    Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: giadinhrongcon :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: https://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEVANQ12 Xem bài viết

Cảm ơn các mẹ
    Bạn à, bạn không nên quá lo lắng làm gì vì em bé không bị xâm hại thì chắc chắn là phát triển sớm rồi, chỉ có điều em bé nhỏ quá mình sẽ cảm thấy thương. Hồi con bé nhà mình 11 tuổi bị QKĐ mà mình mất cả tuần không ngủ cứ lo lo lắng lắng từng tí một. Thế nhưng sau vài tháng mọi việc lại ổn thôi mà, bọn trẻ con cũng thích ứng nhanh lắm. Nhưng bạn phải theo dõi cháu cẩn thận hơn và dạy con các cách phòng vệ bản thân đấy nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 364 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ, chắc chắn là cháu của mình sẽ phải đi khám ở bệnh viện cho rõ ràng nhưng mình muốn tham khảo ý kiến của các mẹ xem đã gặp trường hợp bé gái dậy thì sớm như vậy không, cả nhà mình bất ngờ lắm.

Đúng là bé gái này ăn rất nhiều thịt, chỉ thích ăn thịt và trứng thô,i không thích ăn cá, canh, rau củ gì cả, cũng thuộc loại dư cân, mà ngực của bé cũng phát triển rồi, nhìn thấy nhô lên luôn. Hai.... zaa..... sao mà bây giờ con nít phát triển sớm quá vậy.
    ataCataCp7
    sI5Fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 364 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Cháu gái nhà mình đã đi khám và bác sỹ kết luận là viêm bàng quang đấy các mẹ ạ, hiện tại thì bé đang uống thuốc, cảm ơn các mẹ chia sẻ.
    ataCataCp7
    sI5Fp7
    • 204 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Như vậy là không phải bé dậy thì sớm hả bạn? Viêm bàng quang thì có biểu hiện ra máu chỗ đó hả bạn? Bạn có thể kể bác sỹ nói cháu bạn như nào được kô? để các mẹ còn có thêm tí kinh nghiệm chăm sóc con...:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 364 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Tại cháu gái mình ở dưới quê, mình chỉ hỏi thăm qua điện thoại nên không rõ lắm, cuối tuần này bà nội bé vào SG chơi mình sẽ hỏi kỹ hơn và chia sẻ cùng với các mẹ :Rose:
    ataCataCp7
    sI5Fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 517 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái em 3 tuổi (sinh 12/2008) chiều nay xón ra máu ở âm đạo vì em kêu bé cho em xem chim khi thấy một vét máu ở đũn quần con
    Huuuu con em o nhà với em cả ngày mà đâu có té hay j đau
    Em nên đưa đi nhi đòng hay bs sản khoa hả các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 517 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em có goi cho bs sản khoa mà em hay khám ( Từ Dũ), bác bảo là do nội tiết của bé còn sót lại ( mới sinh cũng có tí dịch hồng) nên theo dõi,nếu 3 ngày không hết, hoăc ra máu nhiều thì mới đi khám...
    nhưng mà ông xã em vừa bế đi khám rôi ạ ( hic,em mới sinh cháu thứ 2 đươc có 24 ngày, nha lại neo người,...
    em đang ngồi chờ ông xã gọi về...
    huhu hu, mong con em 0 sao,... ( tuần này nghỉ tết ở nha với em cả ngay ma, hay là đi học bị ban xô đẩy té ?!
    câu trời con em ko sao...
    • 370 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tội bé quá, chắc không sao đâu nhưng ox bạn cứ nên đưa con đi kiểm tra, cẩn thận không bao giờ thừa cả. Mẹ thì lại mới sinh như vậy, biết là có em thì sẽ ít thời gian hơn nhưng chăm sóc đến con nữa bạn nhé, con gái cần mẹ rất nhiều đó. Bạn thứ 2 nhà mình cũng 2008, nhõng nhẽo lắm.
    Sometimes you make me blue...