TIN TÀI TRỢ.

Ngăn chặn bệnh cúm phát triển mạnh khi có triệu chứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.96K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ui! cún hôm qua về quê thì hôm nay có triệu chứng cúm (sốt, chảy nước mũi), mình đoán là cúm vì cả nhà bà nội đều bị cúm chưa khỏi, mình cho uống coje, mật ong+lá hẹ, lá húng chanh,
    còn cách nào hiệu quả hơn không các mẹ? mách mình với! có nên cho uống kết hợp với kháng sinh luôn không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Những lần Tít nhà mình bị như vậy đi khám BS Hiển đều kết luận là Hội chứng cúm, kê đơn uống Decolgen liquid, nhỏ mũi omeli khi ngạt. BS dặn đi dặn lại rất cẩn thận là phải cho uống Decolgel sau khi dứt sốt khoảng 5 ngày, đề phòng bị tái phát lại vì điển hình của dịch cúm năm nay là hay sốt tái phát, khi bị sốt tái phát lại thì bệnh tiến triển nặng thêm rất nhanh. Trường hợp này mặc dù khi khám lâm sàng có thấy biểu hiện viêm họng, viêm phế quản nhưng BS ko kê kháng sinh vì theo BS nói là dùng KS cũng ko có tác dụng vì viêm nhiễm này là do virút gây nên, nếu dùng KS ko đúng cách bệnh càng nặng thêm. Chỉ dùng KS sau khi thấy có biểu hiện bội nhiễm xuống phổi. Còn KN của mình :
    - 2 lần trước Tít bị đi khám BS Hiển nhưng ko nghe lời, thấy con uống Decolgen 2 ngày mũi có vẻ khô liền ngừng, sau đó 1 ngày sau bé lại có nước mũi và lại sốt, khám tiếp BS khác lại bị tương ngay KS liều cao, thế là cứ liên miên sốt, ho, đi ỉa....
    - Đến lần này, tuân thủ đúng theo BS, trộm vía, đến hôm nay cũng ko thấy sốt lại. Còn 2 ngày sau khi dứt sốt, bé ho nhiều lên, BS kê đơn uống Clamoxyl rất nhẹ nhàng.
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

vậy à! cảm ơn bạn nhé!hôm qua mình cho bé uống coje nhưng không thấy hết sốt, mình nghĩ là có lẽ thêm cả viêm họng nữa nên cho uống kháng sinh, ngày hôm nay hết sốt!
    vậy mà đứa cháu mình ở quê bị cúm, uống KS không khỏi, thấy ho, BS cho tiêm, vây mà khải được 2 hôm thì bây giờ lại ho sù sụ, khiếp nhỉ? lần sau mình phải đem bé đi BS mới yên tâm, à! jun&tít ơi! cho mình địa chỉ của BS Hiển với!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Decolgen liquiq là decolgen dạng siro , một loại thuốc trị cảm cúm dành cho trẻ em, giảm sung huyết mũi nên điều trị chảy nước mũi rất hiệu quả. Còn nhà BS Hiển ở ngõ 69 (Không nhớ rõ A hay B) nhưng ko phải ngõ chợ, ngoài đầu ngõ có hàng ốc luộc rất ngon, cứ đi sâu thẳng vào bên trong, qua đường Văn hoá đi tiếp sẽ thấy biển đề TS Trần Lâm Hiển, chuyên khoa TMH, di ứng lâm sàng.
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • 1,154 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Đúng rồi, bác sĩ Hiển ít cho uống Kháng sinh lắm! bác sĩ Hiển ở ngõ 69A Hoàng Văn Thái. (em ở gần ngay đó mà sao không biết hàng "ốc luộc cực ngon" của mẹ Jun&Tit nhảy :3: )
    Tít đen nhà em bị sốt từ trưa hôm qua, từ đêm qua đến giờ toàn 39.5-40 độ thôi! Nhưng Tít không có dấu hiệu của cúm (mới khỏi chảy nước mũi hôm thứ 2 vừa rồi). Sáng nay đưa đi khám ở bệnh viện Bạch Mai (vì em không thấy Tít ho hay sổ mũi nên không đưa đến "mối ruột" là bsĩ Hiển), bsĩ khám sơ sơ rồi bảo chỉ Viêm họng nên sốt thế và cho uống KS. Trời ơi, nếu chỉ viêm họng mà không ho thì có sốt cao đến thế không ạ? Em lo quá, ai giúp em với!
    • 15 năm
    • 289 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Địa chỉ của bác sĩ Hiển :
    so nha 23, 162/29 Le Trong Tan-HN
    Tel : 04 565 2682
    Di het ngo 162 pho Le Trong Tan, re tay trai 40m
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 160 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Sao lại có hai địa chỉ: Hoàng Văn Thái hay Lê Trọng Tấn các chị ơi???
    Mẹ yêu con nhất trên đời!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Địa chỉ của MuoiMuoi là địa chỉ hành chính chỉ dùng để gửi thư thôi, còn cứ đi nôm na như mình tả là dễ tìm nhất
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 450 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Hiện tại rất nhiều người đi tiêm & cho con tiêm vaccin phòng cúm, loại văcxin phòng cúm năm nay (virus cúm thường xuyên biến chủng nên phải tiêm nhắc lại hằng năm) có tác dụng ngừa được hai type cúm A H3N2, H1N1 và một type cúm B. http://www.tintucvietnam.com/Sukien/2004/12/83544.ttvn

Kô biết các bé mà vừa uống broncho vacxom có tiêm được ko nhỉ? Mẹ nào có người quen là bác sĩ hỏi giúp nhé vì Mẹ Nhím muốn gọi Viện Vệ sinh dịch tễ đến tiêm cho Nhím.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi, gọi Viện VSDT đến tiêm thì gọi số nào ạ? chị cho em số ĐT với nhé. thanks chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 450 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Số ĐT của Viện VSDT: 9.716356 gặp cô Lành để đăng ký.
    • 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn thông tin hữu ich của các mẹ, con nhà e 3.5 tháng cũng đang bị cúm đây, cháu lại con đang bị đi ngoài nữa chứ, chán hết cả người