TIN TÀI TRỢ.

Nạo VA và cắt Amidan cho bé- Chia sẻ kinh nghiệm từ bé nhà mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 61.7K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chủ top ơi mình muốn hỏi 1 chút . Mình muốn xin chút kinh nghiệm cho con đi khám ở Viện nhi Tw. Có đông không bạn vì mình ở HP. Con mình cũng y hệt vậy. 1 năm gần đây toàn thở bằng mồm, ngực lõm vào. Nhưng cháu không ho mà chỉ chảy mũi trong thôi, cũng không sốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cat-2011

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi.cho minh hoi.minh muon nao VA choi be .nhung co duoc huongr bảo hiểm y tế không ban
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi.cho minh hoi.minh muon nao VA cho be.minh ở khác tỉnh.minh xin giấy chuyển viện lên BVTMHTPHCM.thi có được hưởng bảo hiểm không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi.cho minh hoi.ban nao VA cho con xong roi ha.minh dang dinh di TMHHCM nạo cho con nè.nếu có giấy CV be có được hưởng k vay ban
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VQH Xem bài viết
    Nếu các mẹ ở tỉnh muốn cho con nạo VA thì nên vào khoa tai mũi họng của bv tỉnh hoặc vào bv Nhi của tỉnh đó. Đây là thủ thuật đơn giản nên bv tuyến tỉnh nào cũng làm hết
    Nếu bé dưới 6t nên xin giấy chuyển viện từ tuyến cơ sở, bé sẽ được bảo hiểm chi trả 100%.
    Như trường hợp con mình ở Quảng Ninh bs tư vấn nếu làm theo phương pháp cũ là đốt điện thì đc BH 100% nhưng có khuyết điểm là vết thương lâu lành hơn, chảy máu nhiều hơn, con bị đau hơn và thời gian nằm viện là 5 ngày.
    Nếu làm theo pp mới nhất là dùng dao plasma thì bh vẫn chi trả hoàn toàn tiền chiếu chụp, xét nghiệm, thuốc men, giường bệnh, chỉ chi trả thêm ( 2 triệu) do pp mới chưa đc BH.
    Con mình nạo bằng dao plasma sau khi bé tỉnh khoảng 3 tiếng đã nô nghịch như thường rồi. Hỏi con bảo chỉ hơi đau 1 tý thôi. Bé nằm viện 3 hôm là về.
    Bạn mình mới hỏi nạo VA cho con ở bv Hồng Ngọc, tổng chi phí là 12 triệu, bs ở TMH TƯ làm.
    Chị ơi, em cũng ở Quảng Ninh. Trước đây chị cho bé nạo VA ở bệnh viện tỉnh QN ah? Bs nào thế ạ?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be cat xong gio be khoi han chua chi .http://alonhadat.com/ban-can-ho-chun...n-pr29962.html
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình vừa tròn 3 tuổi cũng mới đi cắt A và nạo VA tại bv Nhi TW 2 tuần trước. Tổng chi phí dùng bảo hiểm trái tuyến khoảng 16 triệu. Sau mấy tháng vật lộn vì khó thở do A và VA quá phát thì con mình đã có được giấc ngủ ngon. Trước khi quyết định phẫu thuật cho con mình cũng phân vân lắm, tham khảo ý kiến rất nhiều bác sỹ, cho con uống 1 tháng thuốc đông y của cô Hoa trên diễn đàn đông dược nhưng cũng chẳng ăn thua gì, con vẫn ko thở được ban đêm. Cuối cùng, mình phải liều quyết định cho con phẫu thuật dù thương con và lo lắng vô cùng, vì con bé quá. Các mẹ nào có con bị A và VA quá phát gây khó thở đi ngủ thì đừng lo lắng quá khi quyết định cho con đi phẫu thuật nhé.

Kinh nghiêm của mình cho con cắt tại Nhi TW.

1. Mẹ cho con đi khám tại khoa tai- mũi- họng, sau đó bác sỹ sẽ khám cụ thể vì tư vẫn rõ có nên phẫu thuật cho bé không. Mình chọn Nhi TW vì mình rất lo lắng về khoản gây mê nên bv Nhi sẽ an toàn cho bé hơn. Nếu con không bị viêm nhiễm gì bsy sẽ hẹn ngày phẫu thuật. Bạn sẽ mất thêm 1 ngày nữa để làm các thủ tục xn cho bé như thư nước tiểu, thử máu, chụp X-quang.
    2. Bạn sẽ được hẹn đến bv vào chiều trước ngày phẫu thuật để bsy khám lại cho bé và làm thủ tục nhập viện, lúc này bạn phải nộp tạm ứng 18tr. Nhà mình gần bv thì mình xin đến vào 7g sáng hôm sau mà ko nhập viện từ chiều hôm trước. Bsy dặn ko cho bé ăn hay uống gì từ 5g sáng. Mình chấp hành nghiêm chỉnh quá nên bé nhà mình có vẻ rất mệt sau phẫu thuật vì bé quá, nên có lẽ nên cho bé uống ít sữa trắng trước khi phẫu thuật khoảng 4 tiếng. Bé sẽ được giữ lại viện theo dõi 1 ngày, đến ngày thứ 3 là có thể xuất viện về nhà và ngủ ngon rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình bác sĩ cũng mới bảo sang tuần sau phải cắt mà đang băn khoăn ko biết có cho con làm phẫu thuật ko. Thấy thương con vì phải chịu đau bạn ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban ơi bé nhà mình đc 15kg mà 5 tuổi có nên cắt nạo V.a và amiđan ko nhỉ
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nếu bé khó thở khi ngủ vì Amidan phì đại thì mới nên cắt. Còn cắt xong khi thay đổi thời tiết con vẫn cảm và ốm như thường. Bé nhà mình cắt xong thì con có thể ngủ yên giấc, nằm ngủ vẫ thở đc (trước đây nằm ngửa bé bị A bít hết ko thở đc, phải nằm nghiêng ngủ). Bé nhà mình lúc cắt có 3 tuổi thôi, nên bạn đừng quá lo lắng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ cho mình. Mình vẫn chưa cho con đi cắt,đang theo dõi và điều trị bằng thuốc bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trantrang04 Xem bài viết
    Bạn phải cho bé đi thăm khám ,bác sĩ chỉ định rõ là đã đến mức phải cắt không , sức khỏe của bé thế nào chứ .Vì cắt amidan không tốt đâu nhé , cắt amidan chỉ là để bé k bị sốt thôi chứ thường cả người lớn trẻ nhỏ cắt xong sau 1 thời gian vẫn bị viêm họng như bình thường
    Đúng rồi cm ạ! nhất là với VA sau 6 tuổi sẽ tự tiêu. Quan trọng là tăng cường đề kháng tự nhiên cho bé, hạn chế ốm vặt. Có những bé nạo VA, cắt amidan về bệnh còn nặng hơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me. Nha minh co be 3.5 tuoi hom qua minh cho con di kham bsi tmh bsi chi dinh chau phai nao VA cat amidam va dat ong thong khi o tai. Nhung minh phan van la chau con nho va yeu khong biet co lam duoc k ma lam thi lam o dau TMH TW hay nhi Tw. Me nao da co con o do tuoi do ma co benh giong con minh thi chia se minh voi minh dang can gap mot loi khuyen.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước mình cũng đi Nhi khám bác sĩ chỉ định cắt và nạo VA nhưng mà mình cũng chưa làm. Bé nhà bạn tai bị sao à mà phải đặt cả ống thông khí ở tai vậy
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trời ơi! con nhà mình cũng đang trong tình trạng như vậy nhưng bé nhà mình còn ít tuổi quá mới có 16thang thôi, nhìn con ngủ thở mà sót hết cả ruột. k biết phải làm sao
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao nạo VA này nhiều tiền thế nhỉ? Lấy tiền đâu ra mà chữa cho con đây.huhu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dat otk la do bi viem tai giua thanh dich. Do viem A qua phat gay nen ban ak
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    3.5t là làm được rồi, bé nhà mình làm lúc mới qua sn 3t có 1 tuần thôi. Nhưng sau khi phẫu thuật mà mẹ trực tiếp chăm con trong lúc bsy đang xử lý hậu phẫu khá sợ, con mình làm xong mình gần ngất khi nhìn thấy con đấy, tím tái, mũi và miệng đầy máu nên tốt nhất để các bố vào nếu mẹ yếu tim như mình. Còn làm tại đâu thì mình cũng lật đọc từng trang mạng và tham khảo nhiều bsy và cuối cùng vẫn qđinh làm cho con tại Nhi vì gây mê tại Nhi mình nghĩ an toàn nhất cho bé và có vấn đề gì trong quá trình phẫu thuật thì sẽ xử lý tốt hơn. Tổng chi phí sau khi trừ tiền BH là khoảng 15.5tr
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuyensdk oi lam the phai nam vien mat bao lau. Tru bao hiem con 15,5t la tru bao nhieu % vay. Neu k bao hiem di trai tuyen thi tong chinphi la bao nhieu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MÌnh là bảo hiểm trái tuyến đấy, con mình còn ko làm bảo hiểm nữa cơ, chỉ mang theo giấy khai sinh là bé <6 tuổi đc hưởng bảo hiểm trái tuyến rồi.
    Cắt A và nạo VA hầu như không có đúng tuyến vì các tuyến dưới cũng đã làm đc thủ thuật này r. Mình nhớ con mình BH trái tuyến đc trừ khoảng gần 3tr, lúc đầu nộp tiền vào viện là 18tr.
    Phải nằm viện khoảng 3-4 ngày thôi.