TIN TÀI TRỢ.

Nạo VA ở đâu cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.3K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,009 Được cảm ơn

Ko biết mẹ nó đã cho bé đi nạo VA chưa,mình mới cho con gái nạo đc 2 tuần chia sẻ ít kinh nghiệm.
    Con gái mình nạo ở Hồng Ngọc, gây mê tầm 30 phút, nạo chắc ko đau lắm, nhưng lúc tỉnh bé khóc rất nhiều, sau 1-2 hôm thì ko quay đc cổ và kêu đau má, đau cổ và mặt còn hơi sưng, nước mũi rất nhiều, hơi thở thối lắm. Mình cũng cho bé đi khám nhưng bs nói ko sao, đấy là do việc đặt nội khí quản lúc gây mê. Đến hôm nay là đc 2 tuần 1 ngày kể từ lúc nạo Vea thì sức khỏe cháu đã hoàn toàn bình phục, ko còn đau bất cứ chỗ nào nữa và trộm vía con, lần đầu tiên sau 3 tháng con ko có nước mũi và cũng ko bị ho.
    Hi vọng là sẽ đỡ.
    À, chi phí ở HN khá cao, tổng chi phí của mình hết 8 triệu, chắc làm tại pk khác sẽ rẻ hơn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyendiep_gv Xem bài viết
    sao không có mẹ nào tư vấn giúp mình thế này.??
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 935 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Bé lớn nhà mình năm nay gần 6 tuổi, mình nhớ ở tuổi từ 2-4 bé rất hay ốm, sốt, viêm mũi họng đủ cả.. Đi BV hay BS tai mũi họng đều được khuyên nạo VA cho bé, Mình đã lên diễn đàn WTT và tham khảo ý kiến của những người mẹ có con lớn hơn và cuối cùng quyết định không nạo cho bé vì Đa số lời khuyên mình nhận được là không nên nạo lớn thêm bé sẽ tự khỏi, VA sẽ tự teo lại. Cho tới thời điểm này mình thấy mình đã làm đúng. Bé bây giờ hầu như không ốm vặt và rất ít khi bị viêm mũi họng.
    Tuy nhiên để vượt qua thời kỳ gian khổ đó của 2 mẹ con cũng không đơn giản cho lắm, ngoài việc bé hay phải uống thuốc thì mình vẫn thường xuyên cho bé súc miệng nước muối, xịt nước muối biển vào mũi cho bé, giữ vệ sinh miệng của bé thật tốt, ra ngoài luôn luôn bịt khẩu trang, luôn giữ ấm ngực cho bé ( buổi sáng đi học mình thường lấy áo của mẹ quấn quanh ngực và cổ của con khi đưa con tới lớp, buổi tối trước khi đi ngủ thường xoa dầu nóng vào chân cho bé, nếu bé khó thể vì nghẹt mũi mình bôi chút dầu khuynh diệp và tay áo của bé và kê cao ngối cho bé ngủ, luôn cho bé uống nước ấm vào buổi sáng và tối trước khi đi ngủ.
    Mình nhớ có lần bé thứ 2 nhà mình ho từ 5h sáng tới 3h chiều thì dứt cơn. ho liên tục trong thời gian chờ đi khám bs ( 4h chiều bs mới bắt đầu khám) mình liên tục bế bé trên vai, hút hết mũi cho bé, cho bé uống nước ấm liên tục và bắt chước một mẹ ở WTT nhấn huyệt cổ cho bé 100 cái .
    Vài lời chi sẽ, chúc các mẹ đủ sức khỏe để chăm sóc con yêu :LoveStruc:
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    https://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Nạo VA và đặt ống thông tai là những thủ thuật trong tai mũi họng để điều trị bệnh viêm tai giữa tái đi tái lại nhiều lần.
    Có nhiều bé viêm tai giữa chỉ cần điều trị kháng sinh đúng chỉ định là hết. Tuy nhiên có những bé sau khi khỏi xong lại dễ tái phát lại, hoặc có những bé điều trị lâu vẫn không khỏi. Có nhiều yếu tố gây ra điều này như cơ địa của bé, cách chăm sóc tai không đúngvà một trong những nguyên nhân chính là do viêm VA.
    VA thực ra là 1 tổ chức của cơ thể nằm ở vòm mũi họng để chống đỡ vi trùng từ ngòai xâm nhập vào theo đường mũi họng của các bé từ lúc mới sanh đến 3 tuổi. Sau 3 tuổi nếu không bị viêm nhiễm nhiều quá thì tổ chức VA sẽ teo dẩn đi và người lớn như chúng ta thì không còn tổ chức đó nữa. Bé nào bị viêm nhiễm nhiều quá VA sẽ lớn và bịt đường thông từ mũi họng lên tai ( đường thông này gọi là vòi nhĩ giúp cân bằng áp suất tai ngòai = áp suất môi trường và tai giữa ) làm cho áp suất tai giữa ( áp suất âm ) không cân bằng với áp suất bên ngòai gây viêm tai giữa .
    Trước kia chưa có máy nội soi, hễ trẻ bị chảy mủ tai tái đi tái lại nhiều lần là có chỉ định nạo VA. Ngày nay trước khi nạo VA ,bé được nội soi coi VA có lớn không, có che cửa mũi sau làm bé khó thở và viêm mũi kéo dài không ? hoặc có che lấp đường thông lên tai không ? Nếu VA thật sự gây ra những tác hại trên bé sẽ được chỉ định nạo VA, còn không bác sĩ sẽ không chỉ định. Vì vậy ngày nay nếu bác sĩ chỉ định nạo VA thì các mẹ cũng không nên lo lắng sợ chỉ định nhầm.
    Còn đặt ống thông tai để dẫn lưu mủ và dịch trong tai giữa ra ngòai tốt hơn. Nếu để dịch tự bung ra mang nhĩ bị thủng khó lành. Đặt ống dẫn lưu thì sau khi hết đặt ống thông màng nhĩ dễ lành lại hơn.
    Tuy nhiên những thủ thuật này nên làm tại bệnh viện không nên làm ở các phòng mạch tư các mẹ nhé.
    Bệnh viêm tai giữa của trẻ em phải điều trị đến nơi đến chốn , vì không những nó có thể ảnh hương đến thính giác của trẻ mà vì tai nằm gần não vì vậy cũng có thể có những biến chứng nặng vào não như viêm màng não ,áp xe não gây nguy hiểm tính mạng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ở HN có chỗ nào nạo VA tốt vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mình nghĩ viện Tai Mũi họng Trung ương, viện nhi trung ương là 2 viện đầu ngành về chuyên khoa nhi và chuyên khoa tai mũi họng của cả nước đương nhiên sẽ có nhiều kinh nghiệm và luôn áp dụng những phương pháp mới nhất vào điều trị. Bạn nên cho con đến khám 1 trong 2 nơi ấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

Con nhà mình nạo VA hôm 12/3, đến nay được 3 tuần rồi.
    Con nhà mình 10 tuổi, k có biểu hiện viêm tai mũi họng gì hết. Tuy nhiên cháu nghe kém. Đi khám mới biết là cháu bị VA to quá, dẫn đến ngạt mũi, hẹp ống dẫn, gây viêm tai giữa thanh dịch. Ngày nhỏ 2-5 tuổi cháu bị viêm TMH nhiều, nhưng nhà mình chưa được chỉ định mổ, cắt gì hết, đi khám lần nào BS cũng kê kháng sinh thôi!!!!!!!!!!!
    Mình cảm thấy thật nhẹ nhõm khi mọi việc đã ổn. Mình và gia đình đã rất căng thẳng khi quyết định cho cháu thực hiện một lúc 3 việc: đặt ống thông khí, nạo VA, cắt amidal. Phải gây mê chừng 1,5 giờ, và cũng rất đau khi tỉnh lại.
    Tuy nhiên trẻ con bình phục nhanh lắm. Sau 2 ngày cháu nói bình thường và ăn cháo, sữa. 10 ngày sau mình cho cháu ăn cơm và đi học lại bình thường. Bây giờ cháu nghe rất tốt.
    Các mẹ nào có con phải cắt A và nạo VA, đặt OTK thì đừng quá lo nhé. Nên đưa con đến viện TMH TW, có đầy đủ thiết bị hiện đại, nhiều bác sỹ giỏi, chi phí lại rất ít. Nếu có thẻ BHYT mà k có giấy chuyển viện thì thuộc "đối tượng bảo hiểm vượt tuyến", được chi trả 30%. Ngoài ra có một số chi phí khác cho ca mổ như lưỡi dao mổ công nghệ cao, một số thuốc mua ngoài... Tổng chi phí cũng chỉ đến 5-6tr, tất tần tật.
    Chúc các bé và các mẹ thành công! Mẹ nào cần hỏi thêm kinh nghiệm thì cứ hỏi tớ trên YM, nick là tomtitly
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimlonton Xem bài viết
    Con nhà mình từ hồi đi học đến giờ, khoảng 8 tháng nay ốm liên tục, toàn tai mũi họng thôi, đã bị viêm tai giữa hai lần, uống không biết bao nhiêu là kháng sinh rồi. Trước đây cháu ăn uống tốt, lên cân tốt, thậm chí mình còn sợ cháu bị mập quá, vậy mà giờ nhìn con mà thương quá, gầy, da xanh, ai đời mới có một tháng gần đây nhất đã phải 3 lần dùng kháng sinh rồi. Đi mấy nơi khám bác sĩ đều bảo nên cho cháu đi nạo VA, mình xót con quá, cứ dùng dằng mãi nhưng phải quyết định cho cháu đi nạo khi nào khỏi đợt ốm này ( Cháu đang ho và sốt ngày thứ 5 rồi, 2 ngày đầu sốt cao, sau đổ ra ho, hai hôm nay chỉ sốt khoảng 38 độ, lại còn kêu tai hơi đau nữa ). Nhưng mình vẫn băn khoăn quá, không biết cho cháu đi nạo ở đâu là tốt nhất, vì mình nghe nói bây giờ một số bệnh viện có phương pháp nạo thông thường nhưng rất đau, trẻ dễ bị ảnh hưởng tâm lý, một phương pháp nữa là nạo nội soi phải gây mê, có mẹ nào có kinh nghiệm mách cho mình với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.

Con mình đã nạo VA ở bác sỹ Quang - viện trwongr viện tai mũi họng ở Lê Trọng Tấn cách đây gần 3 năm bạn ạ,
    Mình thấy yên tâm, nạo xong cháu ít bị tai mũi họng hơn, bác sỹ làm có khoảng 5 phút, khôngnhiều thủ tục như trong bệnh viện.
    • 272 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Em vẫn suy nghĩ chưa dám đưa con đi nạo VA, mặc dù SB Quang ở trên đã chỉ định rồi. Em rất lo cho con. Từ trước tới giờ cháu thường xuyên chảy nước mũi( Uống kháng sinh chỉ đỡ thôi chứ không khỏi hẳn, uống hết thuốc khoảng 1 tuần cháu lại bị mũi nhiều như chưa uống thuốc vậy) . Cháu không bị ho, và tai, họng cũng bình thường không bị sao cả. Các mẹ cho em một lời khuyên với ạ.
    -- Mẹ butchimau ơi, Nạo VA chỗ BS Quang chỉ 5 phút là xong hả mẹ? Chi phí hết bao nhiêu hả mẹ? Em cảm ơn các mẹ rất nhiều ạ.
    rooling: Cuộc sống là không chờ đợi rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 164 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomtitly Xem bài viết
    Con nhà mình nạo VA hôm 12/3, đến nay được 3 tuần rồi.
    Con nhà mình 10 tuổi, k có biểu hiện viêm tai mũi họng gì hết. Tuy nhiên cháu nghe kém. Đi khám mới biết là cháu bị VA to quá, dẫn đến ngạt mũi, hẹp ống dẫn, gây viêm tai giữa thanh dịch. Ngày nhỏ 2-5 tuổi cháu bị viêm TMH nhiều, nhưng nhà mình chưa được chỉ định mổ, cắt gì hết, đi khám lần nào BS cũng kê kháng sinh thôi!!!!!!!!!!!
    Mình cảm thấy thật nhẹ nhõm khi mọi việc đã ổn. Mình và gia đình đã rất căng thẳng khi quyết định cho cháu thực hiện một lúc 3 việc: đặt ống thông khí, nạo VA, cắt amidal. Phải gây mê chừng 1,5 giờ, và cũng rất đau khi tỉnh lại.
    Tuy nhiên trẻ con bình phục nhanh lắm. Sau 2 ngày cháu nói bình thường và ăn cháo, sữa. 10 ngày sau mình cho cháu ăn cơm và đi học lại bình thường. Bây giờ cháu nghe rất tốt.
    Các mẹ nào có con phải cắt A và nạo VA, đặt OTK thì đừng quá lo nhé. Nên đưa con đến viện TMH TW, có đầy đủ thiết bị hiện đại, nhiều bác sỹ giỏi, chi phí lại rất ít. Nếu có thẻ BHYT mà k có giấy chuyển viện thì thuộc "đối tượng bảo hiểm vượt tuyến", được chi trả 30%. Ngoài ra có một số chi phí khác cho ca mổ như lưỡi dao mổ công nghệ cao, một số thuốc mua ngoài... Tổng chi phí cũng chỉ đến 5-6tr, tất tần tật.
    Chúc các bé và các mẹ thành công! Mẹ nào cần hỏi thêm kinh nghiệm thì cứ hỏi tớ trên YM, nick là tomtitly

chị ơi, cho em hỏi con nhà chị nạo VA trong viện là mổ nọi soi hay là gì hả chị? thằng cu nhà em cũng bị liên miên suốt nhưng chưa bị vào tai, suốt ngày ngạt mũi rồi sốt. em đang cho khám ở chỗ Bsi Phong bsi bảo phải nạo VA và cắt amidan . nhưng thấy mọi người bảo riêng nạo VA ở Hồng Ngọc hết khoảng 8tr, thấy nhiều tiền quá mà cũng ko biết thế nào. chị có kinh nghiệm cho em biét với nhé. con nhà em 4 tuổi rồi. mẹ nào đã bnaoj VA, và cắt amidan ở chỗ bsi Quang (Lê trọng tấn ), kết quả thế nào , chi phí bao nhiêu thì cho mọi người cùng biết nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 224 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bé nhà mình viêm VA cấp, vừa khám tối nay xong. Mình chả biết VA cấp là gì nhưng chồng ko cho cắt nạo gì hết. Bé nhà mình thì tai ko vấn đề gì,mũi cũng ko thấy bác sỹ bảo sao cả. Nhưng con hay ho sốt, thường mỗi tháng bị 1 lần. Các mẹ ơi, các mẹ quyết định nạo VA cho con là vì xem xét cân nhắc như thế nào?
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Phòng Khám Tai Mũi Họng BSCKII Đới Xuân An - Viện Tai Mũi Họng TW chuyển về 367 Giải Phóng - SDT 0913.555.120
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Từ 1 đến 3 tuổi thường là bé bị viêm VA , ít khi bị viêm amidan. VA là tổ chức nằm ở vòm mũi họng , đây là tổ chức để cơ thể chống vi trùng xâm nhập vào đường mũi họng đến khỏang 3 tuổi , sau đó nếu không bị viêm nhiễn nặng lắm thì tổ chức này dần dần teo đi và nhường nhiệm vụ chống đỡ vi trùng cho 2 cục amidan nằm 2 bên họng. Vì vậy nếu VA hay viêm ảnh hưởng đến phát triển của bé thì tuổi nạo tốt nhất là 2,5 đến 3 tuổi.

Các bé mới đi nhà trẻ và mẫu giáo thời gian đầu sẽ hay bị bệnh , vì lúc đó bé gặp nhiều vi trùng lạ. Các mẹ không nên lo lắng về chuyện này. 1 thời gian khi cơ thể của bé tạo ra những kháng thể chống đỡ được vi trùng lạ thì bé sẽ ít bệnh hơn.

Nếu chỉ ho , sổ mũi thông thường thì chỉ cần vệ sinh mũi họng cho bé bằng nước muối sinh lý , đề cơ thể của bé tự tạo chất bảo vệ là được .Ngày con tôi còn nhỏ tôi cũng thương xuyên cho các cháu xúc họng nước muối pha lõang , đến nay các cháu đã lớn vẫn có thói quen ấy nên ít bị viêm mũi họng và đặc biệt không bị sâu răng.

Nói chung các mẹ nên để cho các bé tự tạo kháng thể trong người để chống đỡ vi trùng, đừng 1 tí là dùng thuốc rồi. Chỉ khi nào nóng sốt mới dùng thuốc và dùng theo chỉ dẫn của bác sĩ

Bé nào bị viêm nhiễm nhiều quá VA sẽ lớn và bịt đường thông từ mũi họng lên tai ( đường thông này gọi là vòi nhĩ giúp cân bằng áp suất tai ngòai = áp suất môi trường và tai giữa ) làm cho áp suất tai giữa ( áp suất âm ) không cân bằng với áp suất bên ngòai gây viêm tai giữa .

Trước kia chưa có máy nội soi, hễ trẻ bị chảy mủ tai tái đi tái lại nhiều lần là có chỉ định nạo VA. Ngày nay trước khi nạo VA ,bé được nội soi coi VA có lớn không, có che cửa mũi sau làm bé khó thở và viêm mũi kéo dài không ? hoặc có che lấp đường thông lên tai không ? Nếu VA thật sự gây ra những tác hại trên bé sẽ được chỉ định nạo VA, còn không bác sĩ sẽ không chỉ định. Vì vậy ngày nay nếu bác sĩ chỉ định nạo VA thì các mẹ cũng không nên lo lắng sợ chỉ định nhầm.

Nên cho bé nạo VA tại bệnh viện vì ngày nay người ta gây mê rồi mới nạo như vậy tránh được chấn thương về tâm lý cũng như VA được nạo sạch không bị sót. Bệnh viện tai mũi họng, bệnh viện nhi đều thực hiện thủ thuật này .
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 164 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng VA biến chứng VTG đây mẹ Thỏ láu này. Cũng nạo VA rồi đây. Mình cũng đã từng băn khoăn như bạn lúc này. Nhưng rồi cũng vì đủ các loại thuốc mà con vẫn VTG tái đi tái lại mấy lần. Cuối cùng tham khảo trên web + bác sỹ mình đã quyết định nạo VA cho con với hy vọng con sẽ ổn. Không còn cách nào khác.

Chỉ là trường hợp của con mình để mẹ Thỏ láu và các mẹ khác tham khảo thôi nhé. Đến bây giờ thì mình thấy với bé nhà mình thì việc nạo VA cũng chả ăn thua. Sau khi nạo con vẫn lại bị VTG. Lại ks, lại stress. Và đặc biệt là trước đó bé nhà mình chưa bao h bị viêm phế quản, nhưng sau khi nạo VA, bé rất nhanh bị xuống phế quản.

Cuối cùng mình cho con uống thuốc bắc, trộm vía con, tình hình sức khỏe cải thiện hẳn
    đi.
    Nhưng mình cũng thấy có mẹ bảo là sau khi nạo thì con đỡ ốm hẳn.

ấy ơi, tơ nhắn tin cho bạn mà ko thấy bạn trả lời , chắc lâu rồi bạn ko vào diễn đàn, nếu bạn vào thì nhắn mình biết nhé. con bạn uống đông y ở chỗ anh Hải đông y Duy Hưng ở Thái Hà ý được bao lâu rồi , và tình hình sức khỏe, bệnh tiến triển thế nào cho mình biết với nhé. cám ơn bạn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban Tomtitly oi, be nha to 5 tuoi, thuong xuyen bi so mui, viem hong, viem tai giua. gan day bac sy bao la bi xoang nua va chi dinh con phai cat amidan va nao VA. Noi that la minh chi so be lon roi, cat amindan xong khong cam duoc be noi thi se lau lanh. O benh vien TMH TW thi cau co biet bs nao gioi o do ko? minh co the chon bac sy ko? Cam on me no da chia se nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Nếu ở thành phố Hồ Chí Minh hoặc các tỉnh gần đó thì nên đến bệnh viện tai mũi họng TP.HCM ( 155B- Trần Quốc Thảo , quận 3 , TP.HCM ) để cắt amidan nạo VA . Vì đó là bệnh viện chuyên khoa đầu ngành về tai mũi họng của các tỉnh phía Nam nên là nơi luôn áp dụng những kỹ thuật mới để điều trị các bệnh tai mũi họng nói chung và trong phẫu thuật cắt amidan và nạo VA nói riêng.
    Bệnh nhân ở đó luôn đông , tuy nhiên nếu bạn không muốn chờ đợi có thể xin khám và phẫu thuật dịch vụ . Bác sĩ tham gia dịch vụ được ban giám đốc kiểm tra tay nghề trước khi vào danh sách vì vậy về trình độ và tay nghề của bác sĩ có thể yên tâm. Gía cả dịch vụ cũng rẻ hơn nhiều so với các bệnh viện tư nhân. Và điều quan trọng là chỉ định đúng bệnh, không sợ chưa cần cắt và nạo bác sĩ vẫn chỉ định cắt và nạo vì trước khi cắt có duyệt mổ do 1 bác sĩ trong ban giám đốc chủ trì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mịnh mới nạo VA ở Hồng ngọc hôm 20/6 vừa rồi. thủ tục nạo cũng lâu ,xét nghiệm nhiều thứ rồi mới chờ phòng làm thủ thuật . mất 3h đồng hồ mới được về phòng theo dõi. 3 hôm đầu mình vần cho cháu ở viện để theo dõi . Mình vần thấy cháu ăn uống ngủ nghỉ tốt. Đến khi ra viện kê thuốc về uống , cháu không hợp thuốc tui gọi điện bác sĩ chuyển thuốc khác cho cháu. ra viện về dùng thuốc đường uống tui thấy cháu kêu đau và ngây ngấy sốt khoảng 38 độ hơn, người cứ mệt mệt kém ăn hẳn đi , hay mè nheo làm lũng . Có bé nhà mẹ nào giống con nhà mịnh không, khoảng bao lâu thi cháu bình thường chở lại.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MeNhim&Soc ah, bạn nên đưa cháu đi nạo VA đi, để lâu quá không tốt cho sức khỏe và sự phát triển trí não của bé đâu. Mà hiện giờ có nhiều phương pháp nạo VA rất nhanh mà không gây đau cho bé,có gây mê nhưng không đến mức nguy hiểm như mom nghĩ đâu. Mom có thể tham khảo thêm về Các phương pháp nạo VA cho bé.
    Cháu mình cũng mới thực hiện nạo VA tuần trước bằng phương pháp Plasma tại bệnh viện Tai mũi họng, chi phí tất cả là khoảng 6 triệu, ca nạo chỉ trong vòng 20 phút thôi và bé có thể ra viện trong ngày, bình phục rất nhanh.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cho con đi khám bac si, họ bảo ko nên cho con nạo va, để con lớn sẽ tự hết á
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng 3 tuổi rưỡi, cũng thường xuyên bị viêm họng và viêm Ambidan, hầu như tháng nào cũng bị, ít là 1 lần, mỗi lần con ốm rất xót, uống toàn zitromax với zinnat, giờ có vẻ như bé kháng thuốc zitromax với zinnat, cả 2 loại uống 5 ngày nay mà ko thấy đỡ mấy , stress quá các mẹ ạ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinhTinh96 Xem bài viết
    MeNhim&Soc ah, bạn nên đưa cháu đi nạo VA đi, để lâu quá không tốt cho sức khỏe và sự phát triển trí não của bé đâu. Mà hiện giờ có nhiều phương pháp nạo VA rất nhanh mà không gây đau cho bé,có gây mê nhưng không đến mức nguy hiểm như mom nghĩ đâu. Mom có thể tham khảo thêm về Các phương pháp nạo VA cho bé.
    Cháu mình cũng mới thực hiện nạo VA tuần trước bằng phương pháp Plasma tại bệnh viện Tai mũi họng, chi phí tất cả là khoảng 6 triệu, ca nạo chỉ trong vòng 20 phút thôi và bé có thể ra viện trong ngày, bình phục rất nhanh.
    Bé nhà mk cũng tái VA liên tục, lần này còn viwem phế quản.bs cũng bảo nên nạo. Mk tính nạo ở tai mũi họng tw. Bạn cho mk xin kinh nghiệm với
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3